เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำให้ WinXP เถื่อนเป็นของแท้  (อ่าน 35890 ครั้ง)

jasda2003

• บุคคลทั่วไป
วิธีทำให้ WinXP เถื่อนเป็นของแท้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:51:14 pm »

จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มันเป็นของแท้ซะเลย Laughing ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็น ของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_Machine\Software\Microsoft\WindowsNT\Current Version\WPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer
แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา
จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

4. จากนั้นให้ใส่ Product Key ::: B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M

แล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน

5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter จะปรากฎคำว่า Windows is already activated
ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Windows Explorer แล้วเลือกที่ Help แล้วเลือกที่ ตรวจสอบลิจสิทธิ์วินโดวส์ ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย
อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์ ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย

ที่มา
: http://www.pantip.com/tech/basic/topic/BA2207788/BA2207788.html

moosuper

Re: วิธีทำให้ WinXP เถื่อนเป็นของแท้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 03:55:13 pm »
Product Key ตัวนี้ของแท้จริงๆน่ะครับ มายืนยันอีกที เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยูเหมือนกัน เอิ้กๆ

และ มาบอกวิธีทำให้ WindowsXP Professional SP2 ของท่านเป็นของแท้แบบง่ายๆอีกวิธีนึงน่ะครับ

โดยอ้างอิง Product Key : B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M

ก่อนอื่นต้องให้ดาวน์โหลดโปรแกรม : Key Finder  คลิ๊กที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

( โปรแกรม Key Finder ใช้สำหรับการเปลี่ยน Product Key อย่างง่ายๆและรวดเร็ว ไม่ต้อง Restart เครื่องหลังจากเปลี่ยน Product Key )

เมื่อดาวน์โหลดมาแล้วก็ ทำตามภาพด้านล่างล่ะกันน่ะครับ ง่ายๆ

ท่านสามารถตรวจสอบ Windows ของท่านว่าเป็นของแท้หรือปลอมได้ที่

www.microsoft.com/xxxxxxx/

ninepla

Re: วิธีทำให้ WinXP เถื่อนเป็นของแท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 05:31:19 pm »
Thank สุดยอด
 :)

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 01:03:06 am »
 :D :D :D  แจ่ม  :-* :-*
Signature cleanned by Admin

shiro

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 02:30:23 am »
 ::)อืมม์พาสเวิร์ดอะไรเหรอคับ

sarayut194

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:22:56 am »
บิลเกต ก็บิลเกท เถอะ งานนี้ เชอะ  ๛emoticon218:

ขอบคุณสำหรับบทความครับ

pickball

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:10:12 am »
 ;) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ big-c

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:26:04 am »
ขั้นตอนที่1ทำได้  ขั้นตอนที่ 2  ทำไม่ได้พิมพ์%systemroot\..........................ลงในช่อง run แล้วกด Enter  หน้าต่าง  Activate Windows  มันไม่ขึ้นมา  แต่มันขึ้นมาว่า  Windows can not find'c:\windows\system32\oobe\msoobe.exe\a'   ต้องทำไงครับ ช่วยบอกหน่อยไม่ค่อยมีความรู้ครับแต่อยากศึกษาใครรู้กรุณาบอกด้วยนะครับผมทำไม่ได้จริงละเอียดหน่อยก็ดี    ขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

surfereer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 04:22:46 pm »
ของคุณ big-c สัญลักษณํผิดไปหน่อย...
มันต้องเขียนเป็นแบบนี้ไม่ใช่เหรอครับ... oobe\msoobe.exe /a

ดูดีๆ Slash (/) นะไม่ใช่ Back Slash (\)

ปล. ขอขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ.... ได้กลายเป็นของแท้ไปอีกคนแล้ว อิอิ

arcs

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2006, 12:52:40 am »
รู้สึกว่า ล่าสุด cd-key ตัวนี้จะใช้ไม่ได้แล้วอ่ะคับ

tcompshop

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2006, 01:58:38 am »
สงสัยจะใช้ cd-key ตัวนี้ไม่ได้จริงๆแล้วละครับ เพราะผ่านแค่เครื่องเดียว หลังจากนั้นมันฟ้องว่าเป็นของเก๊นะครับ กะว่าจะลองทำให้เป้นของแท้ซะหมดทุกเครื่อง สงสัยว่าทางไมโครซอฟท์เขาคงรู้แล้วมั้งครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณที่ทำให้ผมได้ของแท้มาหนึ่งเครื่อง

babytune

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 08:45:31 am »
ใช้ก่ะ win2k3 ได้ไหมครับ ตอนนี้ผมต้องการจะเปลี่ยนชุดเมเนจของบริษัททั้งยวงสามสิบกว่าเครื่อง

kongtom

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 03:19:50 pm »
 ::)สุดยอด....คุงคร๊าบบบบบบบบบ

tattoo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 06:12:20 pm »
 :'( ของผมพอกด change แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับทำไงดีครับ พอมีวิธีแก้ไหมครับ :'(

gpcom

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 07:20:33 pm »
นายเยี่ยมมาก  ::) ::)

tattoo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 07:25:34 pm »
ได้แล้วครับ ผมลองวิธ๊ที่บอกใน notepad ครับ ขอบคุงครับ ::)

maleecom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 08:29:21 am »
สุดยอดจริงๆ ทำไปหลายเครื่องแล้ว  แต่แปลกใจไม่หายว่าทำใมหมายเลขเดียวมันจึงทำได้ตั้งหลายเครื่อง

ออฟไลน์ thekaihuo

• วันนี้เป็นเพียงลิงตัวน้อย.ซักวันหนึ่งจะเป็นพญาวานร
  • นักเรียนมัธยม
  • วันนี้เป็นเพียงลิงตัวน้อย.ซักวันหนึ่งจะเป็นพญาวานร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 08:41:56 am »

ออฟไลน์ chiyomi

• คนที่เดินตามหลังคนอื่นไม่เจออะไรนอกจากแผ่นหลังคนข้างหน้า
  • นักเรียนประถม
  • ปัญหาคือประสบณ์การ
    • Bizcomp Sale & Service
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 10:12:17 am »
 :'( พี่ๆครับ ไม่รู้ พาสเวิค ของตัวโปรแกรมแก้อะครับ ทำไงดี บอกหน่อยดิ

moosuper

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 12:49:56 pm »
Password : www.siamcafe.net

ออฟไลน์ mario

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 02:52:25 pm »
                 ขอบคุณมาก ๆๆๆ  เลยครับ ::) ::) ::)     หาวิธีการมานาน ลองมาก็หลายแบบ  แต่แบบนี้ลงแล้วได้ผลจริงครับ   ขอบคุณอีกครั้งนะครับที่จัดหาสิ่งดีๆมาให้เหล่าสมาชีกได้ใช้กันครับ :) :)

KudoChiniji

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:38:04 pm »
ขอบคุงคร้าบบบบบบบบบบบดีจัย
อิอิ

Calib

ผู้ช่วยชาญครับช่วยบอกที่ครับวิธีทำให้ WinXp HOMEให้เป็นของแท้

poygameza

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 11:36:52 am »
ทำมานานแล้วเหมือนกันครับ
http://members.thai.net/poygame/xp%20product.txt

dekdar

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2007, 03:20:50 am »
http://update.microsoft.com/microsoftupdate/v6/default.aspx?ln=en-us

ทำการอัพเดตวินโดว์ สะเลย  อิอิอิ++ :)

kanokkarn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 03:13:28 am »
ไม่ต้องทำแล้วหน้าเว็ปมีให้โหลดตัวแท้แล้ว..

neungnonno

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 03:05:39 am »
 :D ขอบคุณหลายๆ จะลองเอาไปใช้คร้าบ

suko

ipcop ผมผิดจุดใด ชี้แนะด้วย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 05:02:34 am »
ผมใช้ net ของ true 1m localnet แบบร้าน net ใช้ได้เฉพาะในประเทศ
(เคยต่อ router กับ  hub ก็ใช้งานได้มาหลายปีอยากเปลี่ยนเป็น ipcop บ้าง)
install ipcop 1.4.6 โดย

router  ZyXEL 660R 1 port
กดปุ่ม Reset ให้ได้ค่า defualt แล้ว set ดังนี้
   ip   :192.168.1.1
   set    :bridge
   vpi   :0
   vci   :100
   ให้แจก Ip(DHCP) กับ red

red   ip   :รับจาก router
   เป็น    :PPoE
   lancard   :SIS 900 PCI

green     ip    :192.168.0.1
   ไม่แจก IP กับ client (fix ip 192.168.0.xxx)
   lancard   :d-link

พอติดตั้งเสร็จก็เปิดใช้งาน สามารถเข้าไปปรับแต่ง ipcop ได้ (ping 192.168.0.1 เห็น)
โดยใช้ Client IE :http:\\192.168.0.1:81

ที่เมนู Networe->DialUp ใส่ค่าดังนี้
   Interface      :PPPoE

Conection    :Manual

Additional PPPoE   :PPPoE

Authen......         
      Username     :ใส่ของ true...@truelocalnet
      Password     :ใส่ของ true (ที่เคยใช้ router ต่อผ่าน hub แล้วใช้ได้)
      Method      :PAP or PHAP

Profile         :TrueADSL    แลัว SAVE

ที่เมนู System->Home ทำการ connet ปรากฎว่า "TrueADSL conetting..." ตลอดเวลา ต่อ net ไม่ได้
ผมแก้ปัญหาดังนี้
1 สายระหว่าง router <-> ipcop เดิมเป็นสาย cross ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่จุดนี้ ผมเปลี่ยนสายเป็นสาย ธรรมดา  (สายตรง) ที่ใช้ต่อ คอม กับ hub เดิมที่ผมใช้อยู่ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม
2 สลับ lancard ระหว่าง rad กับ green ก็เข้าไปปรับ ipcop ได้ปกติ แต่ net red ไม่ต่อ (แสดงว่า lancard ไม่เสีย)

web ipcop ที่เยี่ยมชมมาแล้ว

- http://www.linuxthai.org/index-ipcop.html

- http://www.itwizard.info/technology/linux/ipcop/install_ipcop.html

- http://thaiipcop.blogka.com/

- http://www.khajorn.com/Contents/IPCOP/index.html

- http://phst.ph.mahidol.ac.th/Linux/html/ipcop.html

- http://ipcop.org/

ผมขอถามปัญหาดังนี้
ผมทำอะไรผิดผลาดจุดไหน ผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครั

suko

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 05:06:39 am »
ผมจะตั้งกระทู้ ไม่รู้เข้าตรงไหน เลยเข้าผิดที่ ขอโทษทีครับ

Ekawit

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 04:35:41 am »
ช่วยด้วยครับ ขั้นที่ทำได้แล้ว แต่ขั้นที่2 พิมพ์แล้ว แต่ msoobe.exe ไม่โชว์ให้นะครับจะต้องทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 05:03:36 am »
ช่วยด้วยครับ ขั้นที่ทำได้แล้ว แต่ขั้นที่2 พิมพ์แล้ว แต่ msoobe.exe ไม่โชว์ให้นะครับจะต้องทำยังไงดีครับ
copyไปpast ทั้งดุ้นอะคับ

mr.bik

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 07:15:30 pm »
สุดยอด ขอบคุณมากๆครับ  :-*

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:23:20 am »
ถามนิดนึงครับ ร้านผมใช้เป็น Wingdows XP Home sevice 2 อ่ะทำไงคับ ผมมีแผ่นแท้ 6 แผ่น แต่ตอนนี้ใช้ได้ ไม่ถึง 2 แผ่นเองอ่ะทำไงดีคับ  :'(
ใครพอจะใจดี ช่วยแจก CD-Key หรือบอกวิธีทำให้หน่อยสคับ

bitsonic

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:52:35 am »
ขอบคุณมากๆๆครับ

M52U

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 11:05:14 am »
thank you cup

Forever

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 09:51:36 am »
ขอบคุณมากคร้าบบ

total2002

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 04:49:18 am »
แจ่มจิง ยกนิ้วให้ครับ

zame

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 08:54:14 pm »
สอบถามครับ ผมทำขั้นตอนที่2 พิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe/a แล้วกดenter เครื่องมันแจ้งว่า windows cannot find C:\windows\system32\oobe\msoobe.exe/a .Make sure you typed the name correctly ,and then try again.
 กรุณาตรวจสอบให้หน่อยครับ จะต้องแก้ไขอย่างไรต่อไปครับ ตอนนี้ผมมึนตึบเลยครับ ทำต่อไม่ได้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ.

se7en_up

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 16, 2008, 12:08:29 pm »
ขอบคุณเด้อ

athaphol

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 05:40:57 am »
เคยทำได้นานแล้ว พอมาทำเครื่องใหม่ มันทำไม่ได้แล้วอ่ะ ใครมีวิธีใหม่บ้างช่วยบอกที
ขอบคุณครับ  ::)

energylevel

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 06:01:53 am »
thank

iampeepo

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 07:55:03 am »
keyมันโดนแบนแล้วไม่ณู้กันหรือ :c_laugh:

anirut

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 22, 2008, 09:40:32 am »
ปล. ขอขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ.... ได้กลายเป็นของแท้ไปอีกคนแล้ว อิอิ
 ... ๛ok:ขอบคุณอย่างสูง :'(สุดยอด...

funkkyboy

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 04:05:46 pm »
thank  ๛emoticon236: ๛emoticon236: ๛emoticon236:

fairthai

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 02:41:52 pm »
;) ขอบคุณมากๆ งัฟ ::)

maisonloke

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 05:49:24 am »
ใช้ครับ SP3 ได้ไหมครับ

korn5879

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:46:17 am »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ john100

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:31:24 am »
PKFz may cost 12.5 billion at the end of642-524  repayment period but its value may be more than 12.5 billion at that time. if we have not constructed KLCC, it would cost 350-029  us more now to build. R we not proud of KLCC the twin tower. uncle kit siang please just be fair and not so vengeful. be magnanimous. to be a stateman you got to behave like one. Being an 642-426 opposition leader does not give you the god damn right to condemn everyone and everything under the skies. Please spend more time teaching your son how to stand up to DSAI first uncle kit 642-681 siang. i think he needs a "tongkat". At least OTK got the courage to make change and be progressive.

ออฟไลน์ crazykornoni

• มือใหม่
  • *
    • §Ò¹ part time ·íÒ·ÕèºéÒ¹ §Ò¹¾ÔàÈÉàÊÒÃì ÍÒ·ÔµÂì §Ò¹ÍÔÊÃÐËÅѧàÅÔ¡§Ò¹ ÃÒÂä´éàÊÃÔÁÃÐËÇèÒ§àÃÕ¹ äÁè¨Ó¡Ñ´ÇزÔ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 05:19:08 pm »
 :082: