บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

โพลล์

แท็บStartsหาย

แท็บStartsหาย
0 (0%)
อยากรู้วิทีทำให้มันกลับคืน
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับคอมมีปัญหา T^T  (อ่าน 3901 ครั้ง)

coke1150

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับคอมมีปัญหา T^T
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 04:47:16 pm »
ช่วยด้วยครับไม่รู้เปงไรแท็บด้านล่างที่เปงStartของวินโดว์หายไปไหนก็ไม่รู้  :'( ช่วยหาวิธีกู้กลับมาหน่อยครับขอบคุณสยามคาเฟ่มากที่ให้แต่สิ่งดีๆ

ขอบคุนมาก

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
Re: ช่วยด้วยครับคอมมีปัญหา T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 03:03:14 am »
ใครไปติ๊กที่ Auto hide ที่ taskbar properties หรือเปล่า ลองเอาเมาส์ชี้ดูที่ขอบจอสิว่ามันขึ้นมาไหม  หรือไม่ก็ลองดูว่าใครย้ายไปไว้มุมไหนหรือเปล่า
ลองเข้าไปที่ control panel>taskbar & start Menu Properties  แล้วเอาที่ติ๊กไว้ที่ Auto hide the taskbar  ออกนะ>apply>ok ครับ
Signature cleanned by Admin

coke1150

Re: ช่วยด้วยครับคอมมีปัญหา T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 04:00:28 pm »
หายไปเยยครับไม่เกียวกับauto-hideเลย คลิกแล้วก็ไม่ขึ้น :'( เวลากดปุ่มวิโดว์(Winsows Logo)ขึ้นstartมา (มีแท็บแล้ว แต่ต้องติกquick Lanch แต่มันไมหน้าต่างที่เราเปิดทิ้งไว้เวลาย่อไปทำไงดีหนะ

ช่วยด้วยครับพี่Mr.BOOM

batman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 12:07:58 am »
โดนไวรัสเปล่า

coke1150

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 04:22:37 pm »
ไม่น่าเกี่ยวนะครับเพราะสแกนไปไม่นานเองไม่ถึง5ชม.และไม่ได้เข้าเวปอื่นเลยนอกจาก Siamcafe กะAudition Onlineและไม่ได้ใช่ไดวฟ์ต่างๆเลยนะครับ

ช่วยด้วยครับแงงงงงง

:'(

moosuper

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 05:26:47 pm »
1.Monitor เต็มจอหรือป่าวครับ วิธีแก้ ปรับขนาดหน้าจอให้เหมาะสม
2.Windows มีปัญหา : วิธีแก้ Format แล้วติดตั้ง Windows .ใหม่

ส้ม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 05:31:54 am »
ไม่ทราบว่าทำไมtaskbarถึงเปลี่ยสีได้ จากเดิมเป็นสีฟ้าหรือน้ำเงิน แต่ตอนนี้กลายเป็นสีขาวไปแล้ว แต่ว่าเริ่มเปิดคอมฯประมาณ4-5นาทีแรกจะเป็นสีฟ้าแต่พอหลังจากนั้นแถบภาษาจะเริ่มมีสีขาวรอบๆแล้วอีกสักพักจะกลายเป็นสีขาวทั้งtaskbarเลย ไม่รู้ว่าทำไม แล้วมีวิธีแก้มั้ยค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ มันค้างคาใจมากๆ

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 04:27:04 pm »
คุณใช้คอมมั่วซั่วนะสิครับมันถึงหาย
Signature cleanned by Admin