บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: การเซ็ตเร้าเตอร์+การ์ดแลนแบบไร้สาย  (อ่าน 3744 ครั้ง)

yai0147

• บุคคลทั่วไป
ผมจะแชร์เน็ตที่บ้าน 2 เครื่อง โดยใช้อุปกรณ์เร้าเตอร์+การ์ดแลนแบบไร้สาย  ไม่ทราบว่าต้องเซ็ตค่าอย่างไรครับ   จะเซ็ตเหมือนกับแบบใช้สายแลนหรือเปล่าครับ

cartoonlove

Re: การเซ็ตเร้าเตอร์+การ์ดแลนแบบไร้สาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:44:11 pm »
ก็ คล้ายกัน ครับ ใช้ Router รุ่นไหนละครับ จะได้บอกถูก

betterlife

Re: การเซ็ตเร้าเตอร์+การ์ดแลนแบบไร้สาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:44:45 pm »
ผมก็อยากรู้ครับทำไม่เป็นครับ
ผมใช้ยี้ห้อ Netcomm NB5Plus4 W
ครับ ช่วยด้วยครับ

cartoonlove

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:27:21 pm »
กอ่นอื่นต้องมี Router ที่เป็น wifi นะแล้วก็ไปเซ็ตในหมวด wireless นะครับ แล้วก็ set ค่า ต่างๆ  แล้วถ้าจะให้ใช้แบบปลอดภัยหน่อยก็ ตั้งค่า WEP Key ไว้ด้วย นะครับ