เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเก็บ patch เกมส์ online ได้บ้าง  (อ่าน 6707 ครั้ง)

sjZyer

• บุคคลทั่วไป
มีใครเก็บ patch เกมส์ online ได้บ้าง
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:04:03 pm »
ตอนนี้ใช้ Squid 2.5 stable 12 siamcafeEdition  อยู่ แรง ใช้ได้ แต่ติดเรื่องการเก็บ patch เกมส์
มีวิธ๊ที หรือ คำแนะนำ อะไรที่จะทำให้ Squid 2.5 stable 12 siamcafeEdition สามารถเก็บ patch เกมส์ online ได้ทุกเกมส์ที่เป็น http
ที่อ่านๆ จากกระทู้ เจอ pangya ,FantaTennis  แล้วเกมส์อื่นๆ ละครับ
Yolgang,Audition,Ragnarok,SF,Trickster,RanOnline,Tales Runner มีใครเก็บ patch ไว้ได้บ้าง รบกวนเอา config มาดูหรือ แนะนำหน่อยครับ
และอันที่เป็น ftp ต้องใช้วิธีการหรือโปรแกรมใด ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

jezzy

Re: มีใครเก็บ patch เกมส์ online ได้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 06:58:53 am »
อยากรู้เหมือน กันดิ

jo

Re: มีใครเก็บ patch เกมส์ online ได้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:03:58 am »
อยากรู้เหมือนกัน ครับ

shiro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 08:22:15 am »
pangya ,FantaTennis   ไม่หั้ยเก็บครับ เพราะไฟล์แพทของสองเกมนี้ชื่อไฟล์ซ้ำกัน กับแพทเดิมตลอดเวลา
ส่วน เกม FTP บางเก็ม ต้องใช้ FROX ช่วย ซึ่งเป็น ADDON ของ IPCOP ขอรับ

แต่ต้องยอมรับว่า ยังไม่มี Firewall /Cach proxy ใดที่เก็บแพททุกเกมได้อย่างแท้จริงนะ แค่เกือบทุกเกม

คิดว่าแบบนี้นะขอรับ  ::) ::) ::)

sjZyer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 05:27:28 am »
ขอบคุณครับ กำลังจะลอง ipcop + frox

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 05:40:38 am »
ชื่อซ้ำกัน ก็เก็บแยก floder เอาดิครับ ของเราก็มี แต่เจ้าของผลงานมะให้บอก เด๋วมะ เวิร์ก เวิร์ก เวิ้ร์ก  :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ charnr

• VIP Group
  • สวัสดี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 06:01:51 am »
สวัสดีคุณ kelmos

เจ้าของผลงานไม่ให้บอก  ก็ช่วยเขียนอธิบายก็ได้นะครับ  ไม่ว่ากัน  (เราไม่บอกแค่เขียนครับ)  อยากรู้มาก ๆ ครับ
รบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ Extracafe

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 06:16:10 am »
ชื่อซ้ำกัน ก็เก็บแยก floder เอาดิครับ ของเราก็มี แต่เจ้าของผลงานมะให้บอก เด๋วมะ เวิร์ก เวิร์ก เวิ้ร์ก  :c_laugh:

ที่นี่เป็นสถานที่แบ่งปั่น รบกวนด้วยขอรับ
ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ::)

cartoonlove

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:36:11 pm »
ลง ip corp เลยครับเก็บได้ ร้านเพื่อนใช้อยู่

joe0832

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 02:34:37 pm »
อยากรู้จริง ๆ เลยว่าการที่ไม่แบ่งปันคนอื่น ๆ ก่อนที่คุณได้ความรู้มานี่มันคงจะไม่ได้เกิดขึ้นด้วยตนเองหรอกมั้งคับ

Ruta

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 03:42:52 pm »
เหอ ๆ รู้แต่กั๊กเอาไว้งี้เลยเหรอ เง้อ แล้วเข้าบอร์ดมาหาความรู้ พอมีความรู้แล้ว ไม่เอาแบ่งปัน ระวังจู๊ด ๆ เด้อครับ
หุหุ

hijack

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2007, 05:41:53 pm »
ส่วนของ squid siamcafe ไม่รู้ทำไงแต่ถ้าเป็นของ squid proxy จิงๆก็น่าจะตั้งให้มัน backup ก่อนวันที่จะมีอัพเดทแล้วก็ลบของเก่าทิ้งพอโหลดมาใหม่วันที่อัพแพทเกมก็จะได้ไฟล์ชื่อเดิมแต่เป็นแพทใหม่ก็ได้นิคับ (ถ้าผิดขออภัย)

tonnaja

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 10:13:03 am »
ผมใช้ ipcop + frox เก็บได้มั้งไม่ได้มั่ง หลักๆเอาไว้เก็บ audition เกมบ้านี่ patch ใหญ่โครตแถมโหลดช้า