เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ การทำ Network ใน Server ที่มี Harddisk ตัวเดียว แต่ เครื่องลูกไม่มี  (อ่าน 7450 ครั้ง)

ออฟไลน์ anusak

• นักเรียนประถม
ผมต้องการทำ Network  ที่มี Harddisk ใน Server แค่ตัวเดียว แต่ในเครื่องลูกสามารถใช้งานได้โดยไม่มี Hardisk ผมต้องการทราบวิธีทำและการเซ็ตค่าต่างๆ ในเครื่อง แม่และลูกครับ พี่ๆใครพอรู้แบ่งปันความรู้ได้บ้างครับ หรือมีหนังสือที่ไหนขายช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณมักมาก  เพื่อจะได้นำไปเผยแพร่แก่เพื่อนๆ ในร้านเน็ตครับ เพื่อลดต้นทุนในการซื้อ ลิขสิทธิ์ ต่างๆครับ พร้องทั้งเครื่องลูกจะได้ทำงานได้ไวด้วย ขอบคุณมากครับ ::)
Signature cleanned by Admin

teakfalse

• บุคคลทั่วไป
แบบนี้มันไม่ดึงกันตายเลยเหรอครับ
มี HDD แค่ 1 ลูกอยู่ที่ server

ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ให้คำตอบ
ก็แค่มาดูเฉยๆอะครับ

gpcom

หาดูในบอร์ดเก่งๆ ได้เลยครับ พี่บอมเคยทำระบบนี้ แล้วก็ไม่ดึกกันด้วยครับ แต่เครื่องลูกต้องใส่การ์ดอีกแผ่น ตัวประมาณ 5000-8000 บาท คุ้มไม่คุ้มไม่รู้ครับ ดีตรงที่ ไม่มีการดาวโหลดอะไรซักอย่าง แล้วก็ เครื่องทุกเครื่องจะเหมือนกันหมดเลย ;D ;D เดี๋ยว เอาลิ้งมาให้ครับ

kangt9999

:kiki: :kiki: :kiki: ผมก็อยากได้คับ  หามานานแล้วครับ

zime

รอๆๆ  :erm:

singsign

ออฟไลน์ =AUSSY=

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
เอ่อ...รู้สึกว่า ค่าลิขสิทธ์ ถ้าใช้ในร้านนี่ยังไงก็ต้องซื้อครบจำนวนเครื่องที่ให้บริการครับ ไม่ใช่ซื้อตามจำนวน ฮาร์ดดิส
Signature cleanned by Admin

nateieku

ลิขสิทธิ์ window อาจหลีกเลี่ยงไม่ได้ เพราะเขานับที่ CPU แต่ ลิขสิทธิ์เกมยังพอมีทางนะคับ  ถ้าระบบร้านเป็น 10/100 ก็ทำได้คับ ไม่ดึงเท่าไรหลอกเพราะร้านผมก็ใช้ 10/100 ลูกค้าผมเล่น ยังไม่เห็นมีใครบ่น ผมยินดีรับสอน จนเป็นเลยนะคับมีปัญหาอะไร โทรมาสอบถามได้เลย

รับปรึกษาปัญหา&ระบบคอมพิวเตอร์และเลือกอุปกรณ์สำหรับคนที่กำลังเปิดร้าน Internet ปรึกษาได้ฟรีคร๊าบบติดต่อ เจมส์ 0816271621ตลอด 24ชม.