บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: กู้ข้อมูลที่หายไป ไม่ว่าจะ delete , format , fdisk , ก็สามารถกู้ได้หมด  (อ่าน 42334 ครั้ง)

superk

• บุคคลทั่วไป
ขอคุณคร้าบ

puwanai

อาการนี้ดูจาก Error สิครับ windows แจ้งมาเพียวๆเลยว่ามาจาก Kernel เลยตรงๆ

แนะนำให้เอา hdd ลูกนั้นไปต่อกับ windows xp เครื่องอื่นแทนครับ ก็จะกู้ได้ จริงอยุ่ว่ามันสามารถ เลือกที่จะกู้เป็น Parttion ได้แต่ไม่แนะนำให้ใช้ HDD ลูกเดียวกันกับโปรแกรมครับเพราะว่าจะ เอ๋อแบบนี้หละ พูดง่ายๆก็คือว่าให้เลือกกู้ HDD เป็น ลูกๆไปเลยดีกว่าครับ ..
คาดว่าน่าจะเป็น bug จากการ "แคร็ก"ซะมากกว่าเพราะตัวเต็มจริงๆก็ไม่เคยได้ทดลองเหมือนกันครับโปรแกรมเลยปิดตัวลงผมเองก็เจอ แต่แก้โดยการเอา hdd ที่จะกู้ไปต่อกับ เครื่องอื่นและขอแนะว่าให้เป็น windows xp ที่ Clean จริงๆ อย่าลง appication อะไรให้มากมายก็ใช้ได้แล้วครับ ฟันธง  ๛sc เพราะเคยเผลอไปลบพาร์ติชั่น HDD ผิดลูก...เล่นเอาแทบน้ำตาร่วงเลย ..ข้าวของเครื่องใช้ในคอมเน่าๆของผม xp 1400+ Overclock นิดๆ กะ HDD คู่ชีพ 160 gB ผมกู้เฉพาะ MV เพลง และก็หนังการตูน ไอ้มด X  ;D ผมก็ได้เจ้าโปรแกรมนี้หละกู้มาได้เกือบหมดเลย แหล่มๆๆ :D

ขอถามอีกทีนะครับ คือผมไม่เข้าใจ
คือ *  โปรแกรมไม่ต้องลงเครื่องใช่ไหมครับ
       *  ต้องเป็น HDD อีกตัวหนึ่งถึงจะทำงานใช่ไหมครับ
       *  ต้องต่อ HDD ในตัวเครื่องเท่านั้น หรือ ผมต่อสาย IDE CABLE ผ่าน USB จะได้ป่าวครับ
       *  ผมมี HDD ที่เก็บข้อมูลไฟล์ งาน,รูปกิจกรรม,อื่นๆ ของที่ทำงาน เผลอไปลบผิด แทบนั่งร้องไห้เลยครับ  :'(
ปล.ช่วยตอบให้ด่วนด้วยนะครับ ::)

ขอบคูณมากครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
ไม่ต้องลงโปรแกรมครับ ส่วนจะเอาไว้ dir เดียวกับ hdd นั้นๆก็ได้ครับแล้วแต่เลย

puwanai

ตอบเร็วมากเลยครับ
คือตอนนี้ผมยังไม่ต่อ HDD ที่มีปัญหากับเครื่องคอมครับ
ผมเปิดโปรแกรม มันขึ้น
Stellar Phoenix FAT & NTFS.exe has encountered a problem and needs to close.  We are sorry for the inconvenience.
เพราะอะไรครับ
ต้องเป็น HDD อีกตัวหนึ่งถึงจะทำงานใช่ไหมครับ
ต้องต่อ HDD ในตัวเครื่องเท่านั้น

ออฟไลน์ deer1144

• นักเรียนประถม
ขอบคุณหลายหลาย
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม
 :vvv:ขอบคุณครับผม...

ออฟไลน์ racingboy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
 :yes:ขอบคุณ

ออฟไลน์ hotgrizzly

ขอบคุณครับ กำลังกลุ้มเลย... :(

nr2006

ขอบคุณมากๆครับ :c_laugh:

boy24102521

ประสบการณ์ทำให้คนเก่งขึ้นจริงด้วยครับ สุดยอดมาก

kjaihan

ออฟไลน์ Dew_Cafe

:clap: :clap:

smartbank

ขอบคุณมากๆครับ harddiskผมก็กู้ข้อมูลไม่ได้เหมือนกัน -*-เค้าบอก bad sector เยอะมากเลย กู้ไม่ได้ ไปที่เดียวกะคุณ บอม นั่นแหละ

ake4rabbit

โหลดเสณ้จ unzip ได้ แต่เรียโปรแกรมแล้ว error ครับ คนอื่นใช้กันได้ด้วยเหรอเนี้ย ผมลองมา3เครื่องแล้ว ไม่เห็นจะใช้ได้ซักเครื่องเลย

ออฟไลน์ tae008

thank

ออฟไลน์ taray

• **
เยี่ยมครับอาจารย์

tor55

:clap:

aof2007

:-* ขอบคุณคราฟฟฟ :clap:

loveinkku

:-* :$$:

ออฟไลน์ MAZIJAI

• **

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

• นักเรียนมัธยม
ขอบคุณมากครับ shout

vadee_2514

อืม งงแฮะ ใช้ไม่ได้เหมือนกัน แต่ทำไม ปรบมือให้กันเพียบ 55555+

R-34

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555

ปล.กำลังอยู่ในช่วงมรสุมชีวิตเลยผม พวกโปรแกรม ตระกูลกู้ไฟล์ หรือ Recover ทั้งหลายแหล่ผมทดลองมาก็เยอะพอสมควร แต่จะหาใหนๆที่จะมา กู้ "หัวใจ" ของผม นี่สิ....หาเท่าไหร่ก็หาวิธีกู้ยังไม่เจอซะที  :'(   :'(

๛info:

เอานี่ไปเลยครับ คุณบอม ทัมใจ ยาแก้ปวด อิอิ :P  แหย่เล่นนะ อย่าคิดมาก  :037:

ออฟไลน์ pba55

• **
 :001:

ออฟไลน์ musica

love vvv chuchu

kengonline

clap

wipavadee

รบกวนขอไฟล์ใหม่ได้รึป่าวค่ะ มีความจำเป็นจะต้องกู้ข้อมูลมากๆๆ เลยค่ะ
[email protected]

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ sunakojang

• สอบภาคทฤษฎี
  • *