บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: Download file bit มาคราบ แล้วใช้ไม่ได้  (อ่าน 2824 ครั้ง)

PHAMU

• บุคคลทั่วไป
Download file bit มาคราบ แล้วใช้ไม่ได้
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:01:46 am »
 ๛emoticon226:คือโหลดมาแล้วไม่สามารถที่จะเปิดได้คราบตอนแรกจะเป็น .rar แล้วแตกเปน .zix ผมไปโหลดwinzixมาใช้ตามที่แนะนำ แต่เวลาแตกfile มันบอกว่า runtime file error ไม่สามารถที่ ;)จะทำให้เร็จได้
ใครมีวิธที่จะใช้ได้สมบูรณ์บ้างแนะนำด้วยคราบ

your_up

Re: Download file bit มาคราบ แล้วใช้ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:31:07 am »
 :laugh:

cartoonlove

Re: Download file bit มาคราบ แล้วใช้ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2007, 09:45:19 am »
เป็นที่เครื่องแล้วม้าง Runtime error อ่ะ  แล้วโปรแกรมไรอะ

DarkAngle

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 05:58:15 am »
มันเป็นรูปเหมือนวินลา ใช่มั้ย ถ้าใช่ละก้อ มันเป็นไฟล์ .ISO ค่ะ ต้องใช้โปรแกรมที่ไรท์ ไฟล์ ISO ได้ อย่างเช่น Power ISO ก้อได้ค่ะ แล้วไรท์ใส่แผ่น ก่อนถึงจะเปิดได้

cartoonlove

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2007, 08:33:08 am »
มันเป็นรูปเหมือนวินลา ใช่มั้ย ถ้าใช่ละก้อ มันเป็นไฟล์ .ISO ค่ะ ต้องใช้โปรแกรมที่ไรท์ ไฟล์ ISO ได้ อย่างเช่น Power ISO ก้อได้ค่ะ แล้วไรท์ใส่แผ่น ก่อนถึงจะเปิดได้

ISO เครื่องผมใช้ Winrar เปิดได้เลยไร้ปัญหางับ ใช้ได้ด้วยไม่ตอ้ง write งับ ถ้ายังไงลอง winrar ดูนะ ถ้าไม่ได้ก็หมดปานยา แล้วงับ