บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: การอัพเดทโปรแกรม NOD32 โดยไม่ต้องเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต  (อ่าน 12834 ครั้ง)

ออฟไลน์ MR.Sit @ Play (nOo_win)

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • เคล็ดลับของความสำเร็จคือการเดินทางอย่างต่อเนื่องไป
    • www.sitatplay-club.blogspot.com

โปรแกรมป้องกันไวรัสที่มีความสามารถมากตัวหนึ่ง ด้วยความสามารถของโปรแกรมและการอัพเดทที่มีอย่างสม่ำเสมอ ขนาดเล็กไม่หน่วงเครื่อง ด้วยการที่โปรแกรมมีการอัพเดทบ่อยครั้งนี่เองที่มักจะสร้างปัญหาให้กับคนที่ไม่ได้ต่ออินเทอร์เน็ตเป็นประจำ เพราะโปรแกรมจะฟ้องเตือนอยู่ตลอดเวลา ก็เลยต้องหาวิธีการในการอัพเดทโดยไม่ต้องต่ออินเทอร์เน็ต

อันดับแรกต้องทำการอัพเดทโปรแกรม NOD32 ในเครื่องที่สามารถต่อเชื่อมกับอินเทอร์เน็ตให้สดใหม่ล่าสุดก่อน จากนั้นคลิกเอาไฟล์สำหรับสร้างไฟล์อัพเดทไปใช้งานได้จากหน้าดาวน์โหลด คลิกที่นี่ เลย เพื่อเข้าไปสู่ขั้นตอนต่อไป

ได้ไฟล์มาแล้วแตกไฟล์ลงในเครื่องที่มีการอัพเดทแล้ว จากนั้นดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ n32upgen.exe แล้วจะพบกับหน้าต่างดังภาพข้างล่างนี้ เลือกโฟลเดอร์ที่จะเก็บไฟล์อัพเดท แนะนำให้ใช้ Handy drive สร้างโฟลเดอร์เก็บ เช่น nod32update

คลิกที่ปุ่ม Generate เพื่อทำการสร้างไฟล์เพื่อการอัพเดท ดังภาพ รอสักครู่เพื่อให้โปรแกรมดึงไฟล์ Signature Virus Update ออกมาเก็บที่โฟลเดอร์ใน Handy drive

เสร็จเรียบร้อย พร้อมนำไปใช้งานกับเครื่องอื่นๆ กันแล้ว

การนำไปอัพเดทที่เครื่องอื่นๆ แบบออฟไลน์นั้นให้เรียกส่วนควบคุม Start > Programs > Eset > NOD32 Control Center เลือกหัวข้อ Update > Setup เพื่อตั้งค่าต่อไป

กำหนดค่าให้กับเซิร์ฟเวอร์ในการอัพเดทใหม่เพิ่มเติมครับ คลิกเลยที่ Servers... เพื่อกำหนดดังภาพถัดไป

คลิกที่ปุ่ม Add... ระบุพาธที่เก็บไฟล์อัพเดทจาก Handy drive ในตัวอย่างเป็นไดรว์ G:\NOD32Update แล้วคลิกปุ่ม OK และ OK

คราวนี้ก็ต้องไปกำหนดให้เลือก Server เป็นไดรว์ G:\NOD32Update เพื่อทำการอัพเดทให้ทันใจกันเลยดังภาพ

จากนั้นก็คลิกที่ Update now เพื่ออัพเดทได้ทันทีเลย เสร็จแล้วครับ

สบายหายห่วงกันได้เลยแม้จะไม่เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตก็อัพเดทได้เลยจ้า... ขอบอก  :c_laugh: :c_laugh:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ McMoore4110

• นักเรียนมัธยม
เป็นความรู้อันสูงค่าสำหรับคนด้อยปัญญาอย่างข้าน้อย.....

tunder

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ เยี่ยมเลย 8)

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
Hoo งี้สำหรับคนในร้านก็ // ตามด้วย ip สบายเลยสิคับท่าน ขอบคุณอย่างสูง ^^

ออฟไลน์ TongOnLine

เยี่ยมยอดมากๆๆ เลย ขอบคุณมากๆๆคับ

***สงสัย"ยอด" จะไม่สบาย ต้องไปเยี่ยม "ยอด"

jon4050

ขอบคุณ

ออฟไลน์ wpphcr วัยรุ่นตอนปลายสายอาชีพ

ขอบคุณมาก

snoopy

เป็นความรู้ที่ดีมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
ช่วยแนะนำด้วย
เวลาเอาลงในร้านแล้วใช้เน็ตไม่ได้ต้องเซ็ตตรงไหน บอกหน่อย
ขอบคุณครับ

.::: Wath :::.

สุดยอดมากเลยท่าน

\\*.*.*.*\NOD32Update ก็เวิร์คสุดๆ นะเนี่ย  :-X

ออฟไลน์ chuya8477

โหลยังไง อ่าครับ

ออฟไลน์ MR.Sit @ Play (nOo_win)

• เคล็ดลับของความสำเร็จคือการเดินทางอย่างต่อเนื่องไป
    • www.sitatplay-club.blogspot.com
จาดปาย ครับท่าน สงใส่มันคงเล็กไปhttp://www.easyhome.in.th/download/goto.asp?id=410 :-X :-X
 :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ mchalit009

ขอบคุณครับ

jinton

ขอให้ร่ำรวย คิดสิ่งใดสมปรารถนาครับ

mangmumline

สุ้ดๆแล้วไนซีวิต
ขอบคุณครับความรู้ทั้งนั้น

jiro

load ไม่ได้อ่ะครับ ไม่รู้เป็นไร
พอไปหา load มันก็โดนลบทิ้งตลอดเลย
เปิด nod แล้วมันก็ยัง load ไม่ได้เลย T-T

akepongsatorn

เยี่ยมครับ

iampeepo

โหลดไม่ได้แล้วครับ รบกวนด้วยครับ อยากได้ขอบคุณครับผม :-* :-* ::)

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
อืมก็เหมาะอ่านะล

iPong

ขอบคุณจ้า

aof2007

ขอบคุณครับ

boy24102521

ขอปริ้นไปอ่านหน่อยนะครับ

boy24102521

โหลดไม่ได้ครับ

tapakit

ขอบคุงงับ

mai8888

kissy ข้อมูลดีมากเลยคะ ขอบคุณนะคะ