เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ทำงานมี ADSL อยากเอามาให้ที่บ้านได้ไหมครับ  (อ่าน 3171 ครั้ง)

ozombieo

• บุคคลทั่วไป
ที่ทำงานมี ADSL อยากเอามาให้ที่บ้านได้ไหมครับ  ADSL ที่ทำงานขอมาไว้สำรองระบบ นาน ๆ ใช่สักที่ เลยเสียดาย ชม.Net ที่เสียไปแต่ละเดือนครับ สมมารถทำได้ไหมครับ

joe0832

Re: ที่ทำงานมี ADSL อยากเอามาให้ที่บ้านได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:01:04 am »
ทำได้ด้วยหรอ ระบบน่าจะล็อคที่เบอร์โทรศัพท์นะครับ เราจะเอามาใช้ได้ไง

ozombieo

Re: ที่ทำงานมี ADSL อยากเอามาให้ที่บ้านได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2007, 05:33:54 am »
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่เคบเห็นมีคนเขาลงกระทู้อยู่ ที่ com-th อะครับเลยลองมาถามดู เพื่อมีคนทำได้บางครับ

56345230

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 04:42:58 pm »
ผมว่าได้นะ เพราะ เคยเหน มีคนทำ อยู่ ใช้ เน็ตของที่ สนง. มาเล่นท่ีบ้านด้วย

ozombieo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 06:21:55 am »
มีให้พอทราบบางไหมครับ :D

baby2522

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 08:10:57 am »
ทำได้ครับอยู่ที่สำนักงานเขาจะยอมให้คุณทำรึเปล่าครับ หลักการเดียวกับเนทมหาลัยนั่นล่ะครับ ยังไงคุณก็ต้องใช้โทรศัพท์หมุนไปที่ server สำนักงานอยู่ดีล่ะครับ สู้ไปขอเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ถูกครับ 5ร้อยกว่าบาทเองครับ เร็ว แรง กว่า แน่นอน ครับ

ozombieo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 04:53:16 am »
เพื่อการศึกษาครับ

hijack

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 09:39:46 am »
ทำได้ครับคุณก็ให้เครื่องใดก็ได้ต่อสายเน็ตเส้นนั้นไว้แล้วคุณก็เปิด service vpn (Virtual Private Network) พอกลับมาที่บ้านก็ใช้คอมที่บ้าน remote เข้าไปโดยใช้ service ของ vpn คุณก็สามารถใช้ทรัพยากรของระบบที่ทำงานได้แล้วแถมยังเล่นเน็ตได้อีกตะหาก

keroro2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:16:40 pm »
 :P