เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ คอมพ์ผมเล่นประมาณครึ่งชั่วโมงก็ดับเองตลอดเลย  (อ่าน 4368 ครั้ง)

ออฟไลน์ teansin

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เป็น P4 2.8 ครับ ram 512 hd 80 vga geforce 5200 board Aus A7v880 ลง winxp s2
หลังจากเล่นได้ประมาณครึ่งชั่วโมงหรือเร็วกว่านั้น
จะดับไปเอง
พอ reboot ใหม่ ลองดูอุณหภูมิก็ไม่สูงมากครับ 45 กับ 58 ครับ ลองเช็คมา 5 ครั้งแล้ว ประมาณนี้ครับ

ท่านใดพอจะมีไอเดียอะไรรบกวนบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ hotgrizzly

• นักเรียนประถม
เครื่อง reboot เอง เป็นได้หลายสาเหตุครับ ไหนจะเรื่อง virus อีก

ยังไงลองเปลี่ยนแรมดูก่อนนะครับ ผมก็เคยเป็น พอเปลี่ยนแรมแล้วหายขาดเลย

เพราะปรากฎว่าแรม kington ซื้อมาใหม่กิ๊กๆ เสีย

ใส่เครื่องไหนก็ง๊องแง๊งๆ

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
ถ้าอยากรู้ว่ามีปัญหาเรื่องความร้อนหรือไม่ก็ลองเปิดฝาเคสเล่นดูถ้าไม่เป็นไรก็แสดงว่ามีปัญหาเรื่องความร้อน  แต่ถ้ายังดับอยู่ก็ต้องหาสาเหตุกันใหม่ล่ะครับ ว่าเป็นที่ฮาร์ดแวร์หรือมีไวรัส โทรจันอะไรทำงานอยู่ในเครื่องครับ

ออฟไลน์ teansin

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ isra

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
วันก่อนของผมก้อเป็นคับ หาสาเหตุแทบตาย ขาพัดลมซีพียูหักซะงั้น

luang

• บุคคลทั่วไป
น่าจะลองเป่าฝุ่น ทำความสะอาดเครื่องก่อน โดยเฉพาะตรงซิงค์ระบายความร้อนจาก CPU จากนั้นเปิดเครื่องโดยยังไม่ต้องปิดฝา case ดูว่าพัดลม CPU หมุนหรือเปล่า ถ้าหมุนสะดวกดี ไม่มีฝุ่นบังลม แล้วยังเป็น  คราวนี้ก็ค่อยดูเรื่องไวรัส หรือบางทีอาจเป็นที่ Power Supply ก็อาจเป็นได้  ลองดูครับ ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
ทำตามผมครับ มันมีการกำหนดให้วินโดส์รีสตาร์เองเมื่อมีความร้อนสูงอ่ะ คลิกขวาที่ my computer  ๛emo197: properties  ๛emo197: ไปที่แทบ advance  ๛emo197:แล้วหาคำว่า startup and recovery ในกล่อง  startup and recovery  คลิกคำว่า settinigs  ๛emo197: ติ๊กเคื่องหมายถูกออกจากคำว่า automatically restart  ๛emo197: แล้วกด ok แล้วลองเล่นดูครับ ถ้ามีปัญหาอีกมาโพสไว้เดียวผมมาดู

ออฟไลน์ Lamborghini``

• อดีตมีไว้ให้เราคิดถึง แต่..ไม่ได้มีไว้ให้เราเดินย้อนกลับไป
  • สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
นั่นแหละคับตามที่ข้างบนบอก(กำลังจะบอกพอดี) ๛emoticon251: