บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านเกมส์&เน็ตครับ  (อ่าน 3408 ครั้ง)

darkmod

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณงามๆก่อนครับ สำหรับคำแนะนำที่ล้ำค่า
คือที่ร้านมีอยู่ 10 เครื่องอะครับ เครื่องแม่1เครื่อง (เก็บไว้ให้เจ้าของเล่นเองอะครับ เรียกเท่ๆไปงั้นแหละ) ใช้เน็ต 1Mb ของ ttt ตอนนี้ต่อแบบ Router--Hub---Com1-10 แบบนี้อะครับ คืออยากทราบเราควรใช้ระบบ Lan แบบไหนถึงจะให้ใช้เน็ตได้แบบเต็มสูบอะครับ แบบว่าให้มันรื่นๆหน่อย หรือต้องใช้พวก Squit ทำ Sever เอาไว้เป็นตัวกระจายแบนวิธให้เครื่องลูก แบบนี้หรือเปล่าครับ คือตอนนี้ถ้าเปิดเว็บแล้ว เล่นเกมส์มันจะแลคอะครับ ไม่ทราบว่าพอจะแก้ได้เปล่าครับ ยังไงวอนผู้เชี่ยวชาญแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Muzazhi

Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านเกมส์&เน็ตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 11:48:11 am »
ใช้ ipcop + addon advproxy  copfilter qos

จะช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ ร้านเกมส์&เน็ตครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:43:01 pm »
ใช้ ipcop + addon advproxy  copfilter qos

จะช่วยได้เยอะ

ง่ายกว่านั่น เอา squidnt ไปใส่เครื่องคิดตังก์ก้อได้ครับ วิธีการติดตั้งดูเอาจาก siamcafe นี้แหละครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nongpirch

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 09:02:43 pm »
 8)

abonline

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:03:16 am »
 :c_laugh: :laugh:

abonline

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:13:44 am »
ใช้cafesuite3.41f เพิ่งหัดเล่นงงมากเลยค่ะอยากรู้ว่าวิธีทำคูปองและการเพิ่มเวลาคูปองทำอย่างไรค่ะ

horoblack

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:29:31 am »
ไม่ก็ยอมเสียเงินจ้างคนทำระบบเลย ครับ ถ้าสนใจลองโทรมาสอบถามได้ครับ 0851999754

ออฟไลน์ pongsatorn

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:50:11 am »
เน็ตที่ร้าน 4 เมก ไม่สนใจเรื่องเซิฟเวอร์แล้วครับแพทนานหน่อยก็มะเกิน1นาที

ออฟไลน์ cripper

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 06:23:56 pm »
ง่ายกว่านั่น เอา squidnt ไปใส่เครื่องคิดตังก์ก้อได้ครับ วิธีการติดตั้งดูเอาจาก siamcafe นี้แหละครับ
ถูกต้องเลยครับ ถ้าเครื่องไม่เยอะมาก ที่ร้านผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน เสียแต่ว่าไม่เก็บไฟล์จาก FTP 21 พวก แพท ออดิชั่น ยูกัง แร็กนาร็อก