เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Transparent proxy แล้ว ทำไมเปิดเวปไม่ได้คับ  (อ่าน 4550 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomm99z

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ใช้ Transparent proxy แล้ว ทำไมเปิดเวปไม่ได้คับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 11:27:41 pm »
้ถ้าไม่ใช้ transparent proxy ก็ใช้งานปกติดี แต่เราต้องไปคอนฟิกไคลเอน ทุกตัว เลยกะว่าจะทำ transparent proxy สะดวกดี แต่เปลี่ยนโหมด แล้ว กลับใช้ไม่ได้เป็นเพราะอะไรคับ
 ๛emoticon226: ๛emoticon295:
Signature cleanned by Admin

kowit1

• บุคคลทั่วไป
Re: ใช้ Transparent proxy แล้ว ทำไมเปิดเวปไม่ได้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 02:09:22 pm »
เหมือนกันเลย พอลง สคริป 2.6 ใช้งานไม่ได้เลยต้องปิดไว้ก่อน :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh: :-X :-X

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: ใช้ Transparent proxy แล้ว ทำไมเปิดเวปไม่ได้คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 03:26:30 pm »
ใช้ squid2.6 rpm ที่ผมทิ้งไว้ที่เวป truefaster ใช่ปะครับ
ใช้ไดนะครับแต่ก่อนจะติดตั้งต้อง start 2.5 เดิมๆที่มากับ CC ก่อนแล้วค่อย ติดตั้ง RPM เข้าไปครับผม

อ๋อแล้วใส่ Squid.conf อย่าลืมใส่ สำสั่ง

transparent หน้า port ด้วยนะครับแทนของเก่า