เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีๆ NetBios เปลี่ยนชื่อเป็น SBCCSC จะเปลี่ยนกับเดิมได้ยังไงครับ  (อ่าน 3722 ครั้ง)

geng1234

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ
  คือว่าคอมที่ร้านที่ผมทำงานอยู่ครับ โดนไวรัส Autorun.inf  กับ    (ZEE.exeหรือZSS.exe)   ทำให้ NetBios
 เปลี่ยนชื่อเองครับเป็น SBCCSC  ทุกเครื่องที่โดนจะเป็นชื่อนี้ครับ ทำให้ระบบ Network มีปัญหาครับเพราะว่า ชื่อเครื่องไปซ้ำกัน ก็เลยอยากจะขอความกรุณาจากพี่ๆช่วยสอนวิธีแก้ไขด้วยครับ  ส่วนเรื่องไวรัสแก้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ     ::)

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
ลองหาตัว Fixsock มาแก้ไขดูอะ

http://files.siamcafe.net/download.php?file=461WinsockxpFix.exe

ผม upload file ให้แล้วนะ (ลองทำครั้งแรกของ SiamCafe อิๆ)
ลองดูนะครับ ถ้าได้หรือไม่ได้ยังงัยบอกด้วยนะครับ
Signature cleanned by Admin

geng1234

• บุคคลทั่วไป
สามารถเปลี่ยนได้แล้วครับ ขอบคุณครับ  ::)