เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญปีใหม่จากสยามคาเฟ่ Windows XP Home SiamCaFe Edtion Final Fix Driver V1  (อ่าน 155152 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxning

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อาการ งี้ คืออะไร ครับพอลงไดเวอ เสียง ออนบอด ของ Asrock ก็ เป็น แบบ นี้ ทุกครั้งเลย แต่พอ ลบ ออก มันก็ไม่ขึ้น
แต่ ดันไม่มีเสียง ขอวิธีแก้ทีนะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
- -" ไม่ทำแบบ Pro บ้างหรือครับ...  :'( ::) ไม่เน้นเล่นเกมส์อ่ะครับ.. อิอิอิอิ   อยากลองแบบโปรดูมั่ง  ;D

ออฟไลน์ artnid

ของผม Boot Screen ตามรูปไม่ขึ้นครับเห็นมีแต่ขีดไข่ปลาวิ่งข้างล่างครับ

ของผมก็เป็น ไม่ขึ้นเหมือนกันเลย ก็งง บอกแก้ไขแล้ว แต่เราไม่ติด หรือเครื่องเรารวน..... :'(

Re: ของขวัญปีใหม่จากสยามคาเฟ่ Windows XP Home SiamCaFe Edtion Final Release รับก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 07:53:23 pm »
ของผม Boot Screen  ไม่ขึ้นเหมือนกันครับ ใครเป็นอีกยกมือขึ้น....

ขออณุญาติEdit นะคับ
กรุณามีมารยาทหน่อยนะคับ เค้าไม่ได้ขอร้องให้โหลด เอามาให้ฟรีๆ แล้วแสดงEmo แบบนี้นะคับ เกรียนจิงๆ
ปล.Emo หายไปผมEdit  เอง

ออฟไลน์ bluesky33s

• มือใหม่
  • *
ขอบคุณมากครับพี่บอมพ์สำหรับสิ่งดีๆที่มีให้เสมอ  เดี่ยวจะเอาไปใช้ครับ  :)

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
เป็นกับบาง HardWare อีกแย้วฮือๆ อดเทห์เยย :'( อ่านดีๆนะคับแค่ "Boot Screen" ไม่ใช่ "Blue Screen" จอฟ้า ) แค่ภาพตอนโหลดก่อนเข้า Windows แค่นั้น. ;D

ออฟไลน์ magicalman

• นักเรียนประถม
 ::)สวัสดีปีใหม่ ขอให้พี่บอม มีความสุข รวยๆๆ  ๛emoticon58:

ออฟไลน์ SoCcEr

เป็นกับบาง HardWare อีกแย้วฮือๆ อดเทห์เยย :'(

แก้ไขได้ไมครับ(ลูกพี่)เพราะบอร์ดที่ใช่ลงก็ทั่วไปนะครับไม่เก่าหรือใหม่จนเกินไปครับ
ขอบคุณครับ รอ V.3 ต่อไป อิอิ

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
ลง Driver VGA ใหม่ดูนะครับ

ออฟไลน์ big-c

โหลดมาแล้วครับขอบคุณมากแต่รวมไฟล์ไม่เป็นต้องทำไงใครช่วยวานบอกหน่อยนะครับไม่ค่อยรู้เรื่องคอมแต่อยากได้วินตัวนี้มาใช้มากเห็นลือกันว่าเยี่ยมสุดๆกว่าเวอร์ชั่นเบต้า.

• admin
โหลดมาแล้วครับขอบคุณมากแต่รวมไฟล์ไม่เป็นต้องทำไงใครช่วยวานบอกหน่อยนะครับไม่ค่อยรู้เรื่องคอมแต่อยากได้วินตัวนี้มาใช้มากเห็นลือกันว่าเยี่ยมสุดๆกว่าเวอร์ชั่นเบต้า.

ก็แค่ ดาวน์โหลดเอามาไว้ที่เดียวกันแล้วใช้ Winrar เปิดเอาหนะคับ

• admin
ดาวน์โหลด winrar ที่เวปนี้คับ http://www.rarsoft.com/

ออฟไลน์ tg37928

• **
ขอบคุณสยามคาแฟกะคุณบอมมากฮะ น่ารัก จุ๊บ จุ๊บ

• admin
ขอบคุณสยามคาแฟกะคุณบอมมากฮะ น่ารัก จุ๊บ จุ๊บ

8) :)

ออฟไลน์ NewweN

• รุ่น The ปู่โรงเรียน
เฮียบอม อย่าไปสนใจบางคนเม้นมากนะคับ ผมจะคอยดู+Edit ตามมารยาท เรื่อยๆ

ปล.บางทีไม่มีเวลาก็ ... ไป แล้วกันนะคับ
ปล2.โหลดเส็ดยังไม่ได้ลอง ทำโปรเจคส่งก่อน เส็ดแล้วเดี๋ยวจะลอง  :-* :-*

• admin
ไม่มายหรอกจ้า ใครจะ Write ไปขายต่อ แผ่นละ 10 20 บาทก็เชิญตามสบาย ..เลย..ทำใจไว้อยู่แล้วหละอิอิ :)

• admin
ผมขอแก้ไข ลิ้งค์ให้ดาวน์โหลดใหม่นะคับใครที่โหลดอยู่ 3 ไฟล์ก็โหลดไป ผมแก้ให้เหลือไฟล์ๆเดียวจะได้ Burn CD ได้เลยก็แล้วกัน...

เสียวๆ Server ล่มเหมือนกัน  :-*  :'(

ออฟไลน์ jinsyzamak

คืออยากถามว่า พอเวลาลงน่ะครับ ที่แรกเครื่องบอกจะ Format ไดร์ฟ D ให้ พอผมเปลี่ยนมาลงที่ไดร์ฟ C มันเหมือนกับว่ามันลงทับตัว C:\WINDOWS เท่านั้นเองน่ะครับ มันไม่ยอม Format ไดร์ฟ C ให้น่ะครับ โปรแกรมของเก่ายังอยู่เลย ต้องทำยังไงหรอครับ

• admin
อ๋อก็ตอน ลง นะคับให้คุณลบ Partion อันเก่าออกก่อนแล้วค่อยสร้างขึ้นมาใหม่ หรือหากขะ Install ที่ Drive c: ก็ได้ ให้เลือก Format ครับ อย่าเลือก Leave ..

จริงๆแล้วมันก็เหมือนกับการลง Windows ปกติทั่วๆไปนะครับแต่กลับง่ายดายเสียยิ่งกว่า..เพราะ Driver ใดๆก็แทบไม่ต้องหา Update Microsoft ยิ่งไม่ต้องสืบ..
 8)

ออฟไลน์ nu2281

Re: ของขวัญปีใหม่จากสยามคาเฟ่ Windows XP Home SiamCaFe Edtion Final Release รับก
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 04:04:14 am »
ไมของผมไม่เห็นเป็นไรเลยอะ ใช้ตัวเบต้าด้วยนะ ตอนนี้ทดลองลงไปสองเครื่องละ เครื่องแรกของลูกค้า เมนบอร์ดรุ่นเก่ามาก จำยี่ห้อไม่ได้ละ เป็นเพนเทียม 3   900 กว่าเมก แรม 256 ก็ลื่นดีเสียงภาพมาครบไม่ต้องลงไดรเวอร์เลย boot screen ขึ้นปกติ  ตัวที่สองเครือ่งผมเอง เมนบอร์ด ECS   ซีพียู สมพร 2800 การ์ดจอ FX5500 ก็ปกติดีไม่ต้องลงไดร์เวอร์เพิ่มเลยภาพเสียงมาครบ เล่น เคาร์เตอร์ได้ปกติ เล่นคาบาลได้ปกติ ก็ปกติทุกเกมส์แหละครับ boot screen ก็ขึ้นปกติไม่มีหาย ผมงงนะเนี๊ย ทำไมไม่เจอเหมือนคนอื่นมั่ง

• admin
ไมของผมไม่เห็นเป็นไรเลยอะ ใช้ตัวเบต้าด้วยนะ ตอนนี้ทดลองลงไปสองเครื่องละ เครื่องแรกของลูกค้า เมนบอร์ดรุ่นเก่ามาก จำยี่ห้อไม่ได้ละ เป็นเพนเทียม 3   900 กว่าเมก แรม 256 ก็ลื่นดีเสียงภาพมาครบไม่ต้องลงไดรเวอร์เลย boot screen ขึ้นปกติ  ตัวที่สองเครือ่งผมเอง เมนบอร์ด ECS   ซีพียู สมพร 2800 การ์ดจอ FX5500 ก็ปกติดีไม่ต้องลงไดร์เวอร์เพิ่มเลยภาพเสียงมาครบ เล่น เคาร์เตอร์ได้ปกติ เล่นคาบาลได้ปกติ ก็ปกติทุกเกมส์แหละครับ boot screen ก็ขึ้นปกติไม่มีหาย ผมงงนะเนี๊ย ทำไมไม่เจอเหมือนคนอื่นมั่ง

เป็นเพราะ Chipset Main Board บางอันหนะคับเนื่องจากไฟล์ Boot Screen มันอ้างอิงเกี่ยวกับ Kernel นิดหน่อยเลยทำให้มองไม่เห็น..ไม่เป็นไรไม่ซีเรียสจ้า :)

krisit

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 04:41:23 am »
- ขอบพระคุณมาก...ชอบสุด ๆ เลยคร้าบ  :c_laugh:

ออฟไลน์ Pangtor

• **
ขอบคุณครับ

kaka27

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 04:50:34 am »
เป็นเพราะ Chipset Main Board บางอันหนะคับเนื่องจากไฟล์ Boot Screen มันอ้างอิงเกี่ยวกับ Kernel นิดหน่อยเลยทำให้มองไม่เห็น..ไม่เป็นไรไม่ซีเรียสจ้า :)

เครื่องแรกลงแล้วราบลื่น สวยงาม แต่ Boot Screen ไม่ขึ้น สงสัยBoardเก่าไปหน่อย ;)
อยากให้ Boot Screen ขึ้นจัง  ได้ไว้โชว์ลูกค้า   ๛sc สุดยอด

ลูกพี่ มีคนเป็นเหมือนผมหลายคนแล้วนะครับ Boot Screen ไม่ขึ้นอย่างที่ข้างบนบอกและครับ
อยากได้โชว์ลูกค้าในร้านครับ การใช้งานอย่างอื่น สุดยอดแล้ว เหลืออย่างเดียว Boot Screen ไม่ขึ้นครับ

ขอบคุณครับผม

convoy28

ผมโหลดมาแล้ว มันเบิร์น ไม่ผ่านตอนจบอ่าคับ มัน  เออเรอร์ เป้นมา 3 แผ่นแล้วอ่าคับ ทำไงดี แต่มันมองเห็นไฟล์ที่เขียนลงนะคับ แต่บูท ไม่ได้ มันอ่าน แผ่นแล้วมันก็มีเสียงปิ๊ป ดังรัวๆเลยอ่าคับ เป็นเพราะอะไรคับ อยากใช้มากมาย ช่วยแนะนำทีคับ - -* ::)

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
    • akenet
ขอบคุณคราบบบ จะลองโหลดไปใช้ดูนะครับ....

คือผมลบ Partion C ไม่ออกครับ มันบอกว่า unable แล้วมันก็ไม่มีให้เลือกฟอร์แมตด้วยอ่ะครับ พอฟอร์แมตโดยการที่เข้าไปตั้งค่าให้ Boot จาก CD-ROM แล้ว มันก็บอกว่า Boot Disk Fail งงมากๆเลยครับ พี่บอมช่วยชี้แนะด้วยครับ แต่ถ้าลงในไดร์ฟ D หรือ E นั้น มันยอมให้ฟอร์แมตเลยอ่ะครับ แต่กับไดร์ฟ C น่ะสิ มันจะลงทับอย่างเดียวเลย อ่ออีกอย่าง พอผมจะลงแต่กด F3 ออกจากการ Install แล้วให้ Boot เข้าวินโดว์ตัวเดิม ก็จะมี โฟลเดอร์ ของวินโดว์ที่กำลังจะลงเพิ่มขึ้นมาอีกครับ เราจะเปลี่ยนให้มันก๊อบมาที่ไดร์ D ได้หรือป่าวครับ มันจะได้ลงไดร์ C ได้

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
ขอบคุณครับท่าน สุขสันต์ปีใหม่ 2008 นะครับ
ขอให้ร่ำให้รวย ขอให้สมปรารถนาทุกประการ

ออฟไลน์ ชนบท

• **
ขอบคุณมากนะครับ ขนาดตัวเบต้า ยังลื่น ตัวเต็มสงสัยจะติดเทอร์โบ  ออกตัวคงเหมือนโดนถีบ  :c_laugh: ไม่พลาดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Killer-G

รายงานสถานะการณ์
เมื่อคืน(28/12/07)ลงแล้วมีอาการแปลกๆนิดหน่อย จะขึ้น error เกี่ยวกับ network
แล้วจะมีหน้าต่าง dos กระพริบๆ ซักพัก แล้วก็หาย
พอลงเสร็จไม่มี Boot Screen เหมือนเคย ส่วน theme หายไป เป็น windows classic ซะงั้น
เข้าเน็ตไม่ได้ create a new connection ไม่ได้
ก็เลยต้องกลับไปลงตัวเก่า (V.1) ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรเนี่ย งงมากๆ อยากใช้ตัว Fix

• admin
ได้ครับไว้รอหลังปีใหม่หละกันเน้อ

• admin
ผมโหลดมาแล้ว มันเบิร์น ไม่ผ่านตอนจบอ่าคับ มัน  เออเรอร์ เป้นมา 3 แผ่นแล้วอ่าคับ ทำไงดี แต่มันมองเห็นไฟล์ที่เขียนลงนะคับ แต่บูท ไม่ได้ มันอ่าน แผ่นแล้วมันก็มีเสียงปิ๊ป ดังรัวๆเลยอ่าคับ เป็นเพราะอะไรคับ อยากใช้มากมาย ช่วยแนะนำทีคับ - -* ::)

ไฟล์เสียหรือเปล่าครับโหลดอย่าใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดแบ่งไฟล์มากๆนะครับจะทำให้เสียได้

ออฟไลน์ Killer-G

แนะนำให้โหลดแบบ torrent นะครับ เพื่อความสบายใจ ไฟล์ไม่เสียแน่นอน คอนเฟิร์ม แถมเร็วอีกตะหาก

convoy28

ไฟล์เสียหรือเปล่าครับโหลดอย่าใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดแบ่งไฟล์มากๆนะครับจะทำให้เสียได้

ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ แต่ผมก็โหลดแบบ torrent นะคับ  โหลดมาเสร็จก็ เผา มันก็ เขียนไห้ตลอดนะคับ แต่พอ
จบขั้นตอนเขียน มันขึ้น เออเรอร์ Add Disc One อะไรสักอย่างนี่แหละคับ (ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกเปล่านะคับ) แต่ในแผ่นมันก็มีข้อมูลนะคับ แต่บูท ไม่ได้
 ถาม..   
1.ผมต้องโหลดไหม่หรือเปล่าคับ แล้วต้องโหลดแบบไหนดี
2.ถ้าในเครื่องมี วินxpอยู่แล้วแต่ไม่ได้เป็น pack2 มันลงได้ไหมคับ (ผมลองแล้วมันลงไม่ได้ มีข้อความว่า ในไฟล์ mfc42u.dll ขาดออฟชั่นอะไรบางอย่าง) เพราะผม เผา ไปแล้ว แต่มันบูทไม่ได้
3.ไฟล์ ที่ เผา ลงแผ่น มันพอดี 1 แผ่น เลยไช่ไหมคับ

ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณคับ อยากใช้ มักๆ ::) ::)

AladDin

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 10:55:07 am »
ของผมทำไมอ่านจีนญี่ปุ่นไม่ออกอ่า 

ได้แค่เนี้ย http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=281815

suphat

ผมมีคอมฯอยู่ 2 เครื่อง อีกเครื่องลงได้ไม่มีปัญหา แต่อีกเครื่องลงไม่ได้ ทั้งที่สเปคสูงกว่าและใหม่กว่า เป็นเพราะอะไรครับ รบกวนอีกเที่ยวนึง  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fusion

• **
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:25:57 am »
พี่บอม v.1Fix กับ v.final มันตัวเดียวกันหรือป่าวคับ
เห็นมีไฟล์ torrent อยู่ 2 ตัว อะคับ

ออฟไลน์ CYberZonE

• VIP Group
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ แล้วก็สวัสดีปีใหม่คุณบอมกับทีมงานและเพื่อนๆทุกคนด้วยนะครับ ขอให้ร่ำรวยสุขภาพแข็งแรงกันทุกๆคนนะครับ

nutman

เอ่อ ผมอยากได้แบบ No drivers อะครับ
พอดีผมไปลงกับ Note Book Sony แล้วลง พวก applications ต่าง ๆ ที่ต้องลง
แล้วจอฟ้า แล้วรีเครื่องไปเลย อะครับ

ขอบคุณครับ (คือ ลงครั้งแรกแล้ว อยากใช้มากเลย หุหุ เร็วแรงมาก ๆครับ  :) :))

tomonline

พี่บอม v.1Fix กับ v.final มันตัวเดียวกันหรือป่าวคับ
เห็นมีไฟล์ torrent อยู่ 2 ตัว อะคับ

แล้วจาโหลดไหนดีอ่ะคับ พี่บอม แล้วมันต่างกันยังไงอ่ะ

คืออยากจะถามอีกคำถามน่ะครับ คือตอนลงวินโดว์เสร็จแล้วเนี่ย มันจะมีตัว Activate มาให้เรา Register กับ Microsoft ที่มุมขวาน่ะครับ ถ้าจะเอาออกต้องทำยังไงหรอครับ

convoy28

ถามคนที่ลงสำเร็จแล้วนะคับ คือว่า ของผมมันค้างอยู่ที่ Preparing Installtion เวลาด้านล่าง ก้ 51 นาทีไม่ไปไหนขีดขาวๆด้านล่างก้ไม่ขยับ แต่ตัวหนังสือหน้าจอยังเปลี่ยนไปเรื่อยๆรวมทั้งขีดเขียวๆมขวาด้านล่างก็ยังคงวิ่งอยู่ ไฟ ซีดีรอม ก็ยังวิ่งอยู่ แต่ไฟ ฮาร์ดดิส ไม่วิ่ง เป็นอย่างนี้ซักครึ่งชั่วโมงได้แล้วคับ  จะถามว่ามันกะลังติดตั้งอยู่หรือว่ามันค้างไปแล้วคับ
 ป.ล. แผ่นผม บูท ไม่ได้นะคับ ติดตั้งแบบ NewInstall แทนตัวเก่าอ่าคับ  ::)เศร้าใจจิงๆ คนอื่นทำได้หมดทำไมเราไม่ได้หว่า 2 วันและ ::)รบกวนช่วยตอบทีนะครับ..ขอบคุณครับ

explosive

อยากให้ boot screen ขึ้น ใช้โปรแกรม Tuneup Utilities ช่วยก็ได้ครับ โปรแกรมนี้มันจะมีให้เราเปลี่ยน boot screen อยู่

ปล.คุณบอมครับ ขอ Boot Screen version SiamCafe แบบเป็น .jpg ด้วยขอรับ

gamer

อยากให้ boot screen ขึ้น ใช้โปรแกรม Tuneup Utilities ช่วยก็ได้ครับ โปรแกรมนี้มันจะมีให้เราเปลี่ยน boot screen อยู่

ปล.คุณบอมครับ ขอ Boot Screen version SiamCafe แบบเป็น .jpg ด้วยขอรับ

TuneUp Utilities 2008.
http://files.siamcafe.net/download.php?file=163TuneUp%20Utilities%202008%207.0.7991.rar
ตามแร๊บบนนะครับ  ลงไว้ให้เผื่อท่านใดไม่มีครับ

taoat

ขอบคุณคับ

romanticII

มี CD - KEY หรือป่าวครับ ถ้ามีขอหน่อยครับ

nutman

อ้างถึง
มี CD - KEY หรือป่าวครับ ถ้ามีขอหน่อยครับ

ไม่ต้องใส่ครับ auto นะครับ

ออฟไลน์ INTEL8088

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ผมได้โหลดมาแล้ว แล้วติดตั้งได้แล้วครับ สำหรับปัญหาที่เจอของผมคือ ผมใช้บอร์ด asrock  p4i65g ซี่งมี vga on board แต่ผมใส่การ์ดจอเพิ่มเข้าไปเป็น apg 8x ผลคือจะค้างที่เวลาคงเหลือ 39 นาทีตลอด ทิ้งไว้ทั้งคืนก้อค้างที่ตรงนั้นเหมือนเดิม ผมเลยเอาการ์ดจอ ออก ผลคือติดตั้งได้ครับ  ก็ที่โพสนี้ก็เครื่องที่เพิ่งติดตั้งนี่แหละ ครับ สำหรับใครที่มีปัญหา ลงไม่ผ่าน ท่านลองตรวจสอบ hardware ท่านสักนิด เผื่อเกิดกรณีเช่นเดียวกับผม ตอนนี้เครื่องผมว่าเร็วกว่าก่อนนะ ขอบคุณ ทีมงาน siamcafe ครับ
 ๛emoticon236:

nutman

ผมอยากให้มีเวอร์ชั้น No drivers จังเลย หุหุ

ถ้าทำได้จะดีมากครับ

ขอบคุณครับ

czynet

ผมก็จอฟ้า (คอมธรรมดา)

มีวิธีเดียว อ่าน error  ถ้ามันเปงพวก card sound ฯลฯ chip ที่ onboard
ก็ไป disable มันที่ bios
แต่ถ้า disable ไม่ได้ก้อ .. no driver ก็จะดีครับ

numay3

เพิ่งจะโหลดเสร็จ....กำลังทดสอบลงอยู่ครับ....ขอบคุณในน้ำใจที่พัฒนาให้ใช้งานครับ

ถามคนที่ลงสำเร็จแล้วนะคับ คือว่า ของผมมันค้างอยู่ที่ Preparing Installtion เวลาด้านล่าง ก้ 51 นาทีไม่ไปไหนขีดขาวๆด้านล่างก้ไม่ขยับ แต่ตัวหนังสือหน้าจอยังเปลี่ยนไปเรื่อยๆรวมทั้งขีดเขียวๆมขวาด้านล่างก็ยังคงวิ่งอยู่ ไฟ ซีดีรอม ก็ยังวิ่งอยู่ แต่ไฟ ฮาร์ดดิส ไม่วิ่ง เป็นอย่างนี้ซักครึ่งชั่วโมงได้แล้วคับ  จะถามว่ามันกะลังติดตั้งอยู่หรือว่ามันค้างไปแล้วคับ
 ป.ล. แผ่นผม บูท ไม่ได้นะคับ ติดตั้งแบบ NewInstall แทนตัวเก่าอ่าคับ  ::)เศร้าใจจิงๆ คนอื่นทำได้หมดทำไมเราไม่ได้หว่า 2 วันและ ::)รบกวนช่วยตอบทีนะครับ..ขอบคุณครับ
เป็นเหมือนกันเลยครับ แผ่นผมก็ Boot ไม่ได้เหมือนกัน ต้องNewInstall แทนตัวเก่า คนอื่นทำได้แต่ของผมทำไม่ได้อ่ะครับ แล้วก็พอเวลาลงเสร็จอ่ะครับ ที่มุมขวาจะขึ้นมาให้เรา Activate ตลอดเลยครับ ปิดยังไงก็ไม่หายครับ ซักพักก็ขึ้นมาอีก ใครรู้ช่วยแนะด้วยน่ะครับ 2 ปัญหานี้ ขอบคุณครับ

slowman

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 05:18:02 pm »
thank ;)

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
โอ่จอท .................

ออฟไลน์ DeAtH_MeTaL

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 05:59:22 pm »
สุดยอดของขวัญปีใหม่จิงๆครับ..
สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ ขอให้มีความสุขความเจริญกันทุกๆคนครับ  :c_laugh:  :P  :)

ออฟไลน์ ipnet

• ปี 1 เทอม 2
ลงต้นฉบับเสร็จ แล้ว ghost ไปได้มั้ยครับ

เพราะเมื่อก่อน ก็ใช้ home เป็นของแท้เลย
พอ ghost ข้ามไป spec ที่ 2-3 ก็ ก็จะให้ activate ใหม่
(M/B Chip Nvidia ทั้งหมดไม่จอฟ้า แต่มันจะให้ activate ใหม่ )
เบื่อมากๆ เลยต้องเปลี่ยนมาใช้ pro

เท่าที่สังเกตุ ตัว home ถ้าเปลี่ยน hardware เกิน 3 ชิ้น จะ activate ใหม่ทันทีเลย
เช่น hdd , vga , sound  ก็จาให้ activate ใหม่โดยทันที

อยากทราบว่า ตัวของพี่บอม สามารถ ghost ไปหลายๆ spec โดยที่ไม่ต้อง activate ใหม่หรือป่าวครับ

starzero

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:31:12 pm »
--- Where is System Restore ---

คือผมจะใช้ Your Uninstaller 2008  อะครับแล้วมันลบไม่ได้ บอกกว่ามีการผิดพลาดนะการสร้างจุด Restore  ผมเลยมาหาในเครื่องมันก็ไม่มี ใครมีวิธีแก้บ้างครับ หรือต้องทำยังไง รบกวนที  แล้วก็เครื่องผม 7600 gs ลง driver omega 169.21 ปะ ใหม่สุด ไม่ผ่านครับ ขึ้นสีขาวค้างเลย แฮงค์

Songyote

หวัดดีปีใหม่เช่นกันครับ ว่าแต่ว่าพอโหลดเสร็จแล้วได้ file นี้ครับ
WindowsXPSiamCafeV.1Fix(2).nrg

แล้วเราจะเอาไป burn แบบไหนถึงจะเป็นแผ่นติดตั้งได้ครั burn immage เหมือน ISO หรือป่าวคับ อิอิ
(สอบถามเพื่อวาม sure ครับ)
ขอให้รวยๆคับ

ออฟไลน์ werewolf173

• ปี 1 เทอม 2
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ direct

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ the_one

ของเค้าดีจิง :c_laugh:

kevin215

ลืมไป หวัดดีปีใหม่ครับท่านพี่บอม และ เพื่อนๆชาว siamcafe ขอให้มีความสุข มากมาย มหาศาล เงินทองไหลมาเทมา ...... และขอพลังจงอยู่คู่ตัวท่านครับ  ::)

ออฟไลน์ nestaa

thank

ออฟไลน์ torrez111

• ผีกาก้า
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
  • AMD X2 4200+
โหลดเสร็จแล้ว เดียวขอลองมั้งดีกว่า ท่าทางจะแหล่ม

ออฟไลน์ jibi

• VIP Group
ลอง 2 version แล้วครับ

อันใหม่นี้ ข้อแตกต่าง คือ อันใหม่ ไม่มี system restore ครับ หายไปเลย แต่มีผม ก็ปิดอยู่ดี แต่จะมีปัญหาเวลาลง บางโปรแกรม เช่น  windows media player  ใหม่
มันจะบอกให้เปิด system restore ด้วย  มันจะไม่มีที่ให้เปิด  แต่ก็ลงต่อได้  ไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไร อันนี้

แต่ theme อันนี้ ใช้แล้วปวดหัวครับ เพราะบนหัว หน้าต่าง ทั้งหลาย มันจะเบลอๆ มองแล้ว ปวดตาอ่ะ เวอชั่นที่แล้วไม่เป็น  ตอนนี้ เลย ต้องใช้ theme windows ธรรมดาไปก่อน

แต่ยังลื่นเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ นัทที

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 06:54:17 am »
ท่านที่โหลดไปแล้วให้เบิร์นแผ่นด้วย Nero แบบไฟล์อิมเมจนะครับ  ไม่ใช่เบิร์นแบบ Data ไรท์ด้วยสปีดต่ำที่สุดเท่าที่จะทำได้แหละ ช้าหน่อยเพื่อความชัวร์

อันนี้เป็นบางส่วนจาก feedback ที่เอาไปปล่อยใน 2bbit ครับ :c_laugh:

อ้างถึง
#424633 by topturbotop (นักบิน Ace Pilot) at 2007-12-29 22:53:10
   ผมลงแล้ว มัน จอ ฟ้าอ่า ครับ ทำยังไง ครับ ช่วยบอกหน่อยครับ พี่ๆ

อ้างถึง
#424635 by sharnon (นักบิน New Type) at 2007-12-29 22:53:37
   มันอัพเดดผ่านเว็บไม่ได้คับ :smile:

อ้างถึง
#424655 by teeded044 (นักบิน Ace Pilot) at 2007-12-29 23:29:31
   ลงแล้ว ไม่มีปัญหาน่ะครับ
แต่เครื่องรุ่นเก่า อาจจะเจอ blue screen น่ะครับ

ผมไปลงเครื่องรุ่นเก่าเจอ จอฟ้าเลย

แต่เครื่องใหม่ผมไม่เป็นไร สวยงามดีครับ แถมยังใช้งานดีอีก

ผมให้ 5 ดาวเลย

กำลังโหลดตัวที่ 3 อยู่ครับ  ๛sc  XpHomeSiamCaFeEdtionVFinal  ๛sc
ลองแล้วจะมารายงานให้ทราบครับผม

maxnet69

ขอบคุณมากคับแต่ทำไมpostเข้าwindowsไม่ได้ล่ะคับ

maxnet69

ขอโทษคับ ลืมเอาแผ่นออก แฮ่ๆๆๆ สุดยอดคับ :) :) :)

ทำไม เวลา Ghost แล้ว มันหา ip ไม่เจอสักที เซงเลย มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ

aodnarak

เดี๋ยวป๋มลองด้วยงับ  สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน   อาเมน ::)

starzero

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 09:39:05 am »
 XpHomeSiamCaFeEdtionVFinal.torrent  ตัวนี้ มี  SYSTEM RESTORE ไม๊ครับ จะลง Your UNinstaller ครับ คือผมลง ลบ โปรแกรมบ่อยอะครับ 

หรือ V.1 fix เปิดได้ตรงไหนบ้างครับ ขอบคุณที่หาสิ่งดีๆมาให้คับ ^ ^

sine939

ตัว

Windows XP SiamCafe V.1FiX.torrent        
 XpHomeSiamCaFeEdtionVFinal.torrent  
ตัวล่างใหม่สุดใช่ป่ะคับ เพราะโหลดตัว1fix ไปแล้ว หรือว่ามันตัวเดียวกัน

นั้นชิผมโหลด XpHomeSiamCaFeEdtionVFinal เสร็จแล้วครับแต่ข้างในเขียนว่า
Windows XP SiamCafe V.1FiX คิดว่าเป็นตัวเดียวกันครับ เลยยังไม่ได้ลองครับ

rayumboy

คือว่า WindowsXP Pro ของผมมันรวนๆ ก็เลยเอาตัวนี้มาลง
พอลงเสร็จปรากฎว่า WindowsXP Home ที่โหลดไปมันไปอยู่ใน Drive D แทน
โดยที่ WindowXPPro ตัวเก่าก็ยังอยู่ในไดรฟ์ C ค

คือผมอยากให้ตัวที่โหลดจากที่นี่ ไปในไดรฟ์ C ต้องแก้ไขอย่างไรครับ กลุ้มมากเลย :'(

neogreen

:) ::) ขอบคุณมากครับ มาทันเวลาที่เครื่อง ที่มหาลัยผมโดนเจ้าไวรัส เปลี่ยนพาสเวิดพอดี

ก็ได้ลองลง แผ่นนี้แล้ว ลงเร็วมากครับ

ขอบคุณคุณบอม  ๛sc ขอให้เวบเจริญรุ่งเรือง ยิ่งๆขึ้นไปอีกนะครับ

สวัสดีปีใหม่ ล่วงหน้า สมาชิกทุกท่านด้วยครับ

nascar22

:) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mchalit009

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ และขอให้ทีมงานของ siamcafe แลบรรดาสาวกของ siamcafe ทุกท่านประสบแต่ความสุขความเจริญตลอดปี และตลอดไป

0051byte

Happy New Year นะคับ
ขอให้ ทุกๆคนมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรง มีแฟนสวยๆ ทุกคนคับ    :)