บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เซียน HANDYCAFE ขอปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 5183 ครั้ง)

nesle

• บุคคลทั่วไป
เซียน HANDYCAFE ขอปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 05:58:16 am »
ผมลง       HandyCafe-1.1.16  แรกๆก็ปกติ พอใช้สักระยะมีปัญหาดังนี้ครับ (ลงใหม่หลายรอบเหมือนๆกัน)
1.เครื่องแม่มองไม่เห็นบางเครื่อง แต่ที่เครื่องลูกติดหน้า login อยู่
2.เครื่องลูกไม่ติดหน้า login เข้าหน้า desktop ปกติเลย แต่ว่าไม่มี icon ใดๆอยู่เลย เป็นหน้า desktop ว่างมีปุ่ม start ให้กดปุ่มเดียว (เคยแก้ไขโดยเข้าไปลบโฟลเดอร์ของโปรแกรมแฮนดี้เอาดื้อๆ
   ปรากฏว่าใช้ได้ แต่หลุดจากการควบคุมของโปรแกรม ต้องลงโปแกรมใหม่)
3.บางทีเครื่องที่คุมได้กำลังใช้งานอยู่ อยู่ๆ ที่เครื่องแม่ก็ขึ้นสถานะ offline ของเครื่องนั้น แต่เครื่องยังทำงานไม่มีการตัดโปรแกรมใดๆ (งง)
4.อันนี้ปัญหาใหญ่ หมดเวลาแล้ว โปรแกรมไม่ตัด เด็กเล่นต่อเฉย (เป็นบางเกม)

ใครก็ได้ให้ความกระจ่างที

ออฟไลน์ thong33333

• นักเรียนมัธยม
  • คนที่เก่งกว่าท่านก็มี แต่ เขาได้ตายไปแล้ว
Re: เซียน HANDYCAFE ขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2008, 03:02:51 pm »
เอารุ่นนี้ไปทดลองใช้ครับ
http://files.siamcafe.net/download.php?file=864HandyCafe%20vdo.training.rar
Signature cleanned by Admin

Tonnam7610

Re: เซียน HANDYCAFE ขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2008, 06:38:38 am »
เท่าที่ผมใช้มา 6 เดือนนะครับ เจออยู่แค่ปัญหาเดียวคือ เกมส์ ที่มีระบบป้องกัน ( nProtect ) เท่านั้นครับ เช่น เกมส์ปังย่า  พอเครื่องหมดเวลา แล้ว มันจะไม่ยอมตัด พอเข้าไปดูใน รายงานการใช้โปรแกรม
พบว่า ไฟล์ .exe ที่ทำงานอยู่ เป็นไฟล์  hndclient.exe ยังหาวิธีแก้ไขไม่ได้ครับ ถ้าใครพอมีวิธี ช่วยบอกทีนะครับ

nesle

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 09:38:25 am »
ขอบคุณครับ แล้วมีตัวไหนที่ตัดขาดทุก โปรแกรม,เกม ไหมครับ

ออฟไลน์ tatinthi

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2008, 02:40:04 pm »
นั้นสิบางเกมมันไม่ตัด

ออฟไลน์ ovannal

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 10:22:10 am »
อยากได้ฟ้อนต์ ไทย alba.ttf หนะ ขอหน่อยนะครับ วิธีบคเว็บด้วย

amjung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:03:44 am »
อยากจะถามว่า  เมื่อลูกค้าจะต่อเวลาเราจะไปเพิ่มได้ที่ไหน

ออฟไลน์ virus2008

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:10:08 am »