เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทำตามพวก Co-Location  (อ่าน 3226 ครั้ง)

core2quad

• บุคคลทั่วไป
ลองทำตามพวก Co-Location
« เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 09:35:53 am »
ผมใช้เน็ตบ้าน [ ทีโอที ] ธรรมดา อยากลองทำตามโค ดูบ้าง เน็มผม 1.5 เมก 700 บาท ต่อ เดือน

ตอนนี้ใครจะลองมาใช้เน็ตที่บ้านผมดูเล่นๆก้ได้นะครับ

รีโมทมาที่ ip : 125.25.245.134

มีด้วยกัน 5 user

1.
id : Safe Pc #1
id : Safe Pc #2
id : Safe Pc #3
id : Safe Pc #4
id : Safe Pc #5

Password : 2798429291

คำอ่าน Safe เว้น Pc เว้น #1 /// เว้นให้ถูกด้วยครับ

**หมายเหตุ กรุณาพิมพ์ให้เหมือนที่โพสไว้นะครับ ต้องตัวใหญ่ตัวเล็ก ตามที่ผมพิมพ์ไว้**

HDD ที่ลองเปิดให้เข้าใช้ขนาด 30 Gb รวม windows แล้วเหลือ 28 กว่ากิ้ก

เมื่อรีโมทเข้ามาก็ใช้งานได้ตามปกติ มี ie6 Ms office 2003 ใช้งาน internet ได้

**ขอร้อง**

เมื่อเข้ามาทดสอบแล้ว อย่าแช่นานเกินไป ให้ผู้อื่นเข้ามาทดสอบบ้าง
แล้วก็ id ที่เข้าได้ มี 5 ชื่อผู้ใช้เท่านั้น อย่าแย่งกัน

ผมลองทำนี่ก็เพราะว่า ที่บ้านของอาผม เน็ต 56 เค แล้วไม่อยากจะไปเช่าโค อาศัยเน็ตบ้านผมใช้ ผมก็เลยจัดการทำ remote desktop อาผมก็ใช้ remote desktop มาที่เครื่องผมและใช้งาน internet

หากอาผมต้องการ copy file เข้า hdd ของอา อาจช้าหน่อยเพราะ เน็ต 56 เค ก็สามารถให้ remote desktop เห็น hdd ของเครื่อง host [เครื่องที่ใช้งาน remote desktop] ได้

ตอนนี้ผมก็หมดเวลาว่างซะแล้ว ยังไงถ้ามีใครทำเป็นก็ช่วยทำวิธีทำแจกด้วยละกันนะครับ แต่ถ้าผมยังพอมีเวลาว่าง ก็จะมาทำให้ครับ

ทั้งนี้ ขอบคุณที่อ่านมา

ปล. ใครใช้เน็ต 56 เค แล้วอยากมาใช้เน็ต 1.5 เมก แบบกรณีของอาผม ก็ติดต่อได้นะครับ บริการฟรี ที่ e-mail : [email protected]

ทั้งนี้ ยังไม่ได้เปิดบริการ 24 ชม. เพราะเปลืองไฟ

core2quad

Re: ลองทำตามพวก Co-Location
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 09:39:16 am »
ตอนนี้เปิดบริการตั้งแต่เวลา 2 ทุ่ม - 5 ทุ่ม

ยกเว้น เสาร์ เปิด 24 ชม.

อาทิตย์ เปิด 5 โมง - 5 ทุ่ม

สนใจใช้บริการที่ [email protected]

core2quad

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 11:39:00 am »
ขอปิดบริการชั่วคราว เปิดบริการอีกที เสาร์หนา ใครสนใจ ติดต่อ ตาม e-mail บอก user และ password ด้วยครับ

fieldfirst

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 12:16:51 pm »
เสียตังปะ พอเป็นพวกอยากได้ของฟรี :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh: :c_laugh: ทีบอกว่าสนใจติดต่อมาหนะ

core2quad

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 01:14:38 pm »
ฟรีครับ ลองมั้ยครับ อีก 5 นาทีเปิดนะครับ

user : Safe Pc #5
Pa : 2798429291

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 02:25:46 pm »
ผมใช้เน็ตบ้าน [ ทีโอที ] ธรรมดา อยากลองทำตามโค ดูบ้าง เน็มผม 1.5 เมก 700 บาท ต่อ เดือน

ตอนนี้ใครจะลองมาใช้เน็ตที่บ้านผมดูเล่นๆก้ได้นะครับ

รีโมทมาที่ ip : 125.25.245.134

มีด้วยกัน 5 user

1.
id : Safe Pc #1
id : Safe Pc #2
id : Safe Pc #3
id : Safe Pc #4
id : Safe Pc #5

Password : 2798429291

คำอ่าน Safe เว้น Pc เว้น #1 /// เว้นให้ถูกด้วยครับ

**หมายเหตุ กรุณาพิมพ์ให้เหมือนที่โพสไว้นะครับ ต้องตัวใหญ่ตัวเล็ก ตามที่ผมพิมพ์ไว้**

HDD ที่ลองเปิดให้เข้าใช้ขนาด 30 Gb รวม windows แล้วเหลือ 28 กว่ากิ้ก

เมื่อรีโมทเข้ามาก็ใช้งานได้ตามปกติ มี ie6 Ms office 2003 ใช้งาน internet ได้

**ขอร้อง**

เมื่อเข้ามาทดสอบแล้ว อย่าแช่นานเกินไป ให้ผู้อื่นเข้ามาทดสอบบ้าง
แล้วก็ id ที่เข้าได้ มี 5 ชื่อผู้ใช้เท่านั้น อย่าแย่งกัน

ผมลองทำนี่ก็เพราะว่า ที่บ้านของอาผม เน็ต 56 เค แล้วไม่อยากจะไปเช่าโค อาศัยเน็ตบ้านผมใช้ ผมก็เลยจัดการทำ remote desktop อาผมก็ใช้ remote desktop มาที่เครื่องผมและใช้งาน internet

หากอาผมต้องการ copy file เข้า hdd ของอา อาจช้าหน่อยเพราะ เน็ต 56 เค ก็สามารถให้ remote desktop เห็น hdd ของเครื่อง host [เครื่องที่ใช้งาน remote desktop] ได้

ตอนนี้ผมก็หมดเวลาว่างซะแล้ว ยังไงถ้ามีใครทำเป็นก็ช่วยทำวิธีทำแจกด้วยละกันนะครับ แต่ถ้าผมยังพอมีเวลาว่าง ก็จะมาทำให้ครับ

ทั้งนี้ ขอบคุณที่อ่านมา

ปล. ใครใช้เน็ต 56 เค แล้วอยากมาใช้เน็ต 1.5 เมก แบบกรณีของอาผม ก็ติดต่อได้นะครับ บริการฟรี ที่ e-mail : [email protected]

ทั้งนี้ ยังไม่ได้เปิดบริการ 24 ชม. เพราะเปลืองไฟ

อธิบายวิธีการทำคร่าว ๆ ได้เปล่าคับอยากลองบ้าง อยู่ในเมืองแท้ ๆ คู่สายแรง ๆ มาไม่ถึง รบกวนด้วยคับ
Signature cleanned by Admin

methakunt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 06:25:23 pm »
เยี่ยมมาก ::) ::) ;) ;D :c_laugh:

fieldfirst

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 09:52:53 am »

งง คับเข้าทุกวันก็เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
  • นักเรียนมัธยม
    • akenet
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 12:45:06 pm »
มันคืออะไรหรอพวก??? งงอ่ะ

Tmaster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 02:06:37 pm »
แจ่มมากๆ

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 03:47:04 pm »
อยากรู้เหมือนกันว่าทำยังไงอ่ะ