เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่บอมบ์ หรือ ท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ Win-Siam Cafe ครับ  (อ่าน 2755 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakoung

• นักเรียนประถม
      คือลงเสร็จแล้วมันแจ้งมาแบบในรูป  ไม่ทราบว่าเกิดจากอ่ะไร  และจะแก้ไขยังงัยได้บ้างครับ  เพิ่งเอาไปลองลงดูที่ร้านลง ทดลองลง 4 เครื่อง ( ลงใหม่ทั้งหมดไม่ Clone ) ปรากฎว่าเป็น 2 เครื่อง  และที่ไม่เป็นอีก 2 เครื่อง  เห็นมันแจ้งเหมือนว่า Ram ไม่พอ   แล้วไอเครื่องที่ขึ้นทั้ง 2 เครื่องเป็นเครื่องใหม่  แต่เครื่องเก่าไม่เป็นครับ  รบกวนพี่บอม หรือ ผู้รู้ ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับผม
สเปคเครื่องใหม่ 2 เครื่องที่เป็นนะ
cpu AthlonX2 4000+
Ram Kingston DDR2  512MB * 2
Borad Asus M2N
VGA  ATI EAX 1300/1550 Pro

เครื่องเก่า
Cpu AthlonXP 2600+
Ram DDR1  512MB

การลงก็ลงไปตามปกติครับ active  แล้วก็ Regis ตามขั้นตอน  ออใช่แต่พอรีจิสมัมนเหมือนว่าจะไม่ผ่านด้วยนะแล้ว ก็แจ้งว่าใช้งานได้ 30 วันด้วยไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังงัยบ้าง  รบกวนเพิ่มอีก 1 ข้อนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
Signature cleanned by Admin