บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Suid NT กับ Keriowinrout Proxy ของตัวไหนเจ๋งกว่ากันครับ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

SB_ELEC

• บุคคลทั่วไป
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้จริงๆ

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: ระหว่าง Suid NT กับ Keriowinrout Proxy ของตัวไหนเจ๋งกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 05:05:21 pm »
squid เก็บ cache
kerio เก็บ cache ทำ nat เป็น firewallได้ แต่ผมลงแล้วดันเข้าเน็ตไม่ได้ซะนี่
เลยต้องใช้ squidNT ต่อไป
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nutz

• นักเรียนมัธยม
    • Mr.nutz
Re: ระหว่าง Suid NT กับ Keriowinrout Proxy ของตัวไหนเจ๋งกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 07:37:19 pm »
ก็ไม่ต่างกันมากหรอครับ.... แต่ถ้าเรื่องกินสเปกเครื่องก็ต้องยกให้กับ  squidNT  แต่เรื่องลูกเล่น แน่นอนว่าต้องยกให้
kerio  อ่ะครับ...แต่รวมๆ แล้วถ้าท่าน... สามารถ Config ตัวใดตัวนึ่งให้สามารถทำงานได้มีประสิทภาพสูงสุดก็เลือกตัวนั้น อ่อ ลืมบอกไป squidNT <<<< ของฟรีมีไว้เพื่อแจก 5555+(ของชอบละ ฟรีๆเนี้ย) :-X :c_laugh:
Signature cleanned by Admin