บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการbackupข้อมูลของโปรแกรมhandycafeค่ะ  (อ่าน 10310 ครั้ง)

ออฟไลน์ songkran1224

• นักเรียนประถม
อยากทราบวิธีการbackupข้อมูลของโปรแกรมhandycafeค่ะ ;)ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะบังเอิญที่ร้านไฟดับค่ะพอกลับมาเปิดอีกทีข้อมูลคูปองมันหายหมดเลยค่ะรบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
Signature cleanned by Admin

popopopo

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบวิธีการbackupข้อมูลของโปรแกรมhandycafeค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 03:25:37 pm »
กะทู้ปักหมุด มีวิธีแก้ฮับ  ลองเข้าไปอ่านดูนะ หรือกดค้นหาโลดดด มีแน่นอน  ::)

ออฟไลน์ songkran1224

• นักเรียนประถม
Re: อยากทราบวิธีการbackupข้อมูลของโปรแกรมhandycafeค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 03:15:24 am »
ขอlinkได้มั้ยคะหาไม่เจอค่ะ

ออฟไลน์ anet2550

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 05:15:32 am »
ไฟดับแล้ว login Handy ไม่ไดขึ้น error มาใช่ป่าวคะ ถ้าใช่แบบนี้ ที่ร้านก็เคยเป็นคะ
ไปที่เมนู start>> program >> handy cafe >>database fix >> by directory >> server >> db
>> customer.db
แล้ว กด ok ไป rebuild + refix ก็ได้แล้วคะ
ลองดูนะคะ เพราะที่ร้านก็เป็น คะ

ออฟไลน์ siripongch

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:57:06 am »
เก็บ 3 Folder นี้ไว้ครับ
1.db
2.backdb
3.data

มีครบครับ รายชื้อสมาชิกพร้อมเวลาที่เหลือ พาสเวิด ไคลแอน เซอร์เวอร์ อยู่สภาพเดิมหมด