เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ  (อ่าน 3763 ครั้ง)

ออฟไลน์ D_DG

• มหาลัยรัฐบาล
  • ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:40:46 am »
คือเมนบอร์ดผม เป็นรุ่น P4S800-MX นะคับ Socket 478 ใช้การ์ดจอ GF4 128M AGP slot อยู่
อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ไม่รู้ว่า เมนบอร์ดตัวนี้สามารถอัพการ์ดจอรุ่นไหนได้มั่งอ่ะครับ เอาแบบสูงสุดราคาประหยัดกระเป๋านะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
Re: ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 02:53:31 am »
ตัว ATI Radeon HD 2500 (AGP) น่าเล่นนะ มือสองอยู่ที่ 3-4K อะ
แต่ผมว่าเก็บตังได้สัก 5-6K เปลี่ยน MB กับ VGA รุ่นใหม่ คุ้มกว่านะ
แบบว่าความเร็วคนละเรื่องเลย
ปล. ลืมบวกค่า CPU กับ RAM เอิ้กๆ  :-X :-X

ออฟไลน์ punajha

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 03:04:02 am »
คือเมนบอร์ดผม เป็นรุ่น P4S800-MX นะคับ Socket 478 ใช้การ์ดจอ GF4 128M AGP slot อยู่
อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ไม่รู้ว่า เมนบอร์ดตัวนี้สามารถอัพการ์ดจอรุ่นไหนได้มั่งอ่ะครับ เอาแบบสูงสุดราคาประหยัดกระเป๋านะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น่าจะเป็น AGP 8X นะครับ เอา PowerClolour ATI Redeon X1650Pro ก้อใช้ได้ละครับ ประมาณ 1800-2000 บาท คุ้มกับ m/b ที่ใช้อยู่ละครับ

ออฟไลน์ D_DG

• ¶Ùæ ä¶æ áÅéÇ¡éÍá»Å§ÃèÒ§ ÂêÒ¡¡¡¡
    • àÇçºÃÙ»·Õèä»à·ÕèÂÇà¡ÒÐ 555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 04:49:03 am »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ กระทู้ที่สอง คิดเหมือนกันคับ ราคา 3-5 พัน นี่ซื้อ เมนบอร์ดใหม่ได้เลย เผลอ ได้ cpu กับ แรมได้ด้วย

คุณกระทุ้ที่ 3 ขอบคุณครับที่แนะนำ ราคากำลังดี