เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เราสามารถ ghost hdd ได้ทีละหลายๆหลายลูกในคราเดียวกันได้หรือป่าว  (อ่าน 10192 ครั้ง)

ออฟไลน์ ovannal

• นักเรียนมัธยม
ทั้ง sata  ata  น่าจะได้นะครับ ผมไม่อยากเสี่ยงลอง ใครเคยลองแล้วเป็นไง แนะนำด้วยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ geeraon

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
  • สวัสดีจ้า
หลายลูกไม่ได้ครับ แต่ทีละหลายเครื่องพร้อมกันได้

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
หลายลูกไม่ได้ครับ แต่ทีละหลายเครื่องพร้อมกันได้

ช่ายแล้ววว

ส่วนใหย๋ก้อทำทีละเครือง

มันน่าจะมี multi function นะ ทำไมต้องแค่ลูกเดียว ในเมื่อพอร์ต มันมีตั้งหลายพอร์ต ทั้ง sata 3-4 port ata อีกทั้ง primary second มันน่าจะมีอ่ะ

tomodify

• บุคคลทั่วไป
ใช้ ghost32 ดูสิครับ แต่เป็นการรันบนวินโดว์ ช้านะครับ
เคยทำกะ n/b อยู่โดยการถอดก hdd พ่วงกับ PC ผมว่าทำทีละลูกเร็วกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
ผมใช้ นอตัน ghost 2003  โกส ทีละ 10 ลูก ได้ ครับ แต่สเป็ก เครื่องเดียวกัน อ่ะ   8)

อันนี้ต่อตรงๆเลยใช่ป่ะ ไม่ใช่ผ่านแลนนะ

ขี้หกทั้งเพ

hitzrer

Patongko01

แล้วมีวิธีไหนที่เร็วกว่า โกสมั้ยอ่ะคับ     แบบไม่ต้องถอดๆใส่ๆนนะคับ  อย ากรู้ ;)

aicon

ดูในนี้เอาละกันครับ แต่มันทำผ่าน Lan นะ โปรหาโหลด Siam และ

http://thaiwinadmin.blogspot.com/2008/03/kb2008094.html

จอห์น

ผมใช้ นอตัน ghost 2003  โกส ทีละ 10 ลูก ได้ ครับ แต่สเป็ก เครื่องเดียวกัน อ่ะ   8)

ทำได้จิงเหรอ ครับ ทำได้รบกวนบอกรายละเอียดหน่อยดได้ใหมครับ  [email protected] 0854407945  จอห์น

toun

ออฟไลน์ scrolllock

ดูในนี้เอาละกันครับ แต่มันทำผ่าน Lan นะ โปรหาโหลด Siam และ

http://thaiwinadmin.blogspot.com/2008/03/kb2008094.html

:kiki: ขอบคุณครับคุณ aicon

nangservice

ผมอยาก Ghost เป็นบ้างรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยจิครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย :pray:

madmin

delpiebo

มันจะมีผลเสียอะไรไหมครับถ้าเรา โกรสไปหลายๆๆที

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
     ไม่ได้ตั้งใจจะขุดระทู้นะครับ กะลังจะตั้งกระทู้เรื่องนี้อยู่พอดี
คือตั้งใจว่าจะลองถามหาซื้อ แฟลชไดร์แค่ 1 จิ๊กครับ ( แล้วมันเกี่ยวอะรัยกัน)

ครับ ตั้งใจจะเอามาทำเป็นตัวโกตส์ HDD นี่แหละครับ
เพราะจากที่ โกตส์โดยใช้ DVD-ROM จะใช้เวลาประมาณ 40 นาที
แต่ถ้าใช้ แฟลชไดร์ จะใช้เวลาแค่ 10 นาที เร็วกว่า3-4 เท่า
(โดยจะมี windows และเกมส์ 20 กว่าเกมส์ ครับ)
มีใครเคยลองทำมั๊ยครับ

ส่วนการโกตส์ผ่านแลน กับ โกตส์ทีละ 10 ตัวทำไม่เป็นครับ (ผ่านแลนคงจะมีการเซ็ตค่าเยอะ)

ก็เลยอยากจะถามว่ามีที่ไหน มีขายแฟลชไดร์ 1 G บ้าง เพราะตอนนี้หายากมาก หรือไม่ก็ไม่มีแล้ว
เพราะโปรแกรมที่ทำ เขาให้ใช้แฟลชไดร์ แค่ 1 G เองครับ

ถ้าใครมีโปรแกรมที่ใช้แฟลชไดร์ทำตัวโกตส์ มากกว่า 2 G บ้าง ก็บอกกันบ้างนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะโกตส์เร็วเท่า 1 G หรือป่าว

ตอนนี้มีอยู่ ตัวเดียว จะพังอยู่แล้ว เสียบติดมั่งไม่ติดมั่ง แต่ติดใจตรงที่มันโกตส์ เร็ว แค่ 10 นาทีเอง (ทั้งลูก)

ส่วนการถอด HDD ถ้าถอดบ่อยๆ ก็จะชำนาญคับ แต่ต้องเอาเครื่องตั้งไว้บนโต๊ะ นะครับ ทั้งป้องกันฝุ่นและก็ถอดง่าย ถึงแม้จะเกะกะไปบ้าง

:082: :082: :082: :001: :001: :001: :023: :023: :023:

ออฟไลน์ nongpirch