เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Create DotA  (อ่าน 5411 ครั้ง)

Steptepha55

• บุคคลทั่วไป
Create DotA
« เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:02:22 pm »
คือที่ร้านผมไม่ได้ใช้เราเตอร์ พวก micronet ที่มันทำ port tinggering ได้นะครับ(อะไรนี่แหละ สะกดไม่ถูกแหะๆ) แต่ผมอยากจะครีเอทดอทเอให้ได้ แล้วจอยกันในร้านให้ได้ด้วย โดยใช้ พวก Clark Connect ช่วยนะครับไม่ทราบว่าทำได้รึป่าว แล้ว CC เนี๊ย มันทำ Port Forward ได้รึป่าว? และถ้าทำได้จะต้องทำยังไงบ้างครับ(ทั้ง Create DotA และ Port Forward) หรือถ้าทำไม่ได้ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
Re: Create DotA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:21:31 pm »
1. ลงโปรแกรม cc
2. ปรับ Router ให้เป็น บริต
3. เข้าโปรแกรม CC
4. ใช้ pppoeใน CC  เชื่อมต่อ internet โดยเข้าไปที่ menu >> networkip settings >> เลือก card Lan ใบที่เชื่อมต่อกลับ modem
5. เซต port F/W คับ

ลงคร่าวๆ นะคับผม - -"
Signature cleanned by Admin

Steptepha55

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:28:46 pm »
แล้ว forward ไปที่ตรงไหนครับ(ในCCนะครับ) ปรับที่เราเตอร์ด้วยรึป่าว หรือปรับเฉพาะเครื่องเซิฟ

ออฟไลน์ JuniorX_ray

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • ความรู้ไม่มีวันที่สิ้นสุด ....
    • -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 04:48:44 pm »
ถ้าทำเป็น pppoe แล้ว ปรับที่ Server อย่างเดียวคับผม
ไปที่ network >> Port Forwarding คับ
แล้วก็ config แบบ router ปกติเลยคับผม
Signature cleanned by Admin