เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ ต้องการลง clark connect บน VMware  (อ่าน 5400 ครั้ง)

ออฟไลน์ muzashi4u

• นักเรียนประถม
ช่วยทีครับ ต้องการลง clark connect บน VMware
« เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 06:10:16 pm »
สวัสดีครับ ผมมีข้อข้องใจนิดหน่อยครับ ช่วยกรุณาหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

คือ ผมลง CC บน VMware  อ่ะครับ แล้วมีปัญหาดังนี้

1. ตอนบูตครับ มันบอก eth0 = ok  , ppp0 = FILED มันหมายถึงอะไรครับ

2. ต้องใช้การ์ดเล่น 2 ใบขึ้นไปหรอครับ ถ้า 1 ใบใช้ได้ไหมครับ

3. เวลาจะเข้าไป config เข้า https://ip:81 ใช่ไหมครับ ip ที่ผมเซ็ตคือ 192.168.1.50 ping จากเครื่องลูกเจอ แต่เข้า config ไม่ได้ครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณหลังอีกทีนึงครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ muzashi4u

• นักเรียนประถม
Re: ต้องการลง clark connect บน VMware
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 10:13:28 am »
วอนท่านผู้รู้ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ jaturongjk

• นักเรียนมัธยม
Re: ช่วยทีครับ ต้องการลง clark connect บน VMware
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 01:01:25 pm »
ผมว่าทำเครื่องต่างหากดีกว่านะคับ เเต่ตัวเครื่องเองก็จะเอาตัวเองไม่รอดเเล้วคาบ ไม่เหมือน pfsense กับ ipcop ที่กินทรัพยากรน้อยกว่า

ออฟไลน์ amnatit

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ช่วยทีครับ ต้องการลง clark connect บน VMware
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 03:54:11 pm »
จิงๆๆมันก็ทำได้นะครับทำcc ในvm ผมเคยใช้ทั้งpfsense+ipcop บริดการ์แลนกันกระจาย แต่ก็สามารถกำหนดการ์ดแลนได้ 3 ใบนะ  ตัวใหม่ผมยังไม่ได้ลอง เพราะลองใช้แล้วนานๆๆไปมานเอ๋อๆๆ ติดไวรัสก็ปานนั้น ยังไงทำเครื่องอีกตัวดีกว่าครับ

123456789

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:59:28 pm »
ลองเอาวินโดว์ต่อเน็ตดูครับว่ามันได้หรือเปล่า
ถ้าต่อได้ ใน vm ก็ต่อได้เหมือนกัน
ถ้าจะต่อแบบที่ว่าก็แอ๊ด การ์ดแลน 2 ใบ ให้บริดกับการ์ดแลนด์ที่เราใช้ทั้งสองใบ
ผมก็ใช่ประจำไม่ค่อยจะมีปัญหานี่น่า
ว่าง ๆ เดียวเอาภาพมาให้ดู