เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่อง clark อ่ะคับ ว่ามันไม่ยอม ต่อเน็ตสักที  (อ่าน 3762 ครั้ง)

socoac

• บุคคลทั่วไป
คือ ตัว wanlan มันหมุนตลอดเลย link ที่การ์ดแลน ก็ไม่ขึ้นว่าyes ที่wan ก็ขึ้นว่า  no  speedwไม่ขึ้นอะไรเลย

ใช้การ์ดแลนของบ  tpl link คับ /ตัวเลย   มีเน็ตของtrue เส้นคับ 4m

ตามรูปอ่ะคับ

iCafe

ที่ ppp0 คุณได้ต่อ modem หรือป่าว / ใส่ user - passward ของ internet หรืือยัง  ::)

socoac

ต่อกับโมเด็มคับ เซ็ตเป็น bridge แล้วคับก็เป็นอย่างในรูปอ่ะคับ   ช่วยด้วยคับ งมมาหลายอาทิดแล้ว

socoac

ทำได้แล้วคราบบบ ดีใจสุดๆ

แต่ติดตรงที่ว่า เครื่องลูกเข้าเน็ตไม่ได้ ต้องไปเซ็ตอะไรที่เครื่องลูกไหมคับ

แล้วคือว่าผมเป็นร้านเน็ตมีเน็ตเส้นเดียว  อยากรู้ว่า IPbonus จะต้องเซ็ตยังไงคับ

รบกวนบอกหน่อยคับ  มือใหม่จิงๆ โง่มากๆ ขอบคุนล่วงหน้าคราบบ

ออฟไลน์ Golf_g

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
อยากรู้ด้วยครับว่า ได้แก้ไขยังไงให้ใช้ได้
Signature cleanned by Admin

socoac

ที่แก้ได้ คือคอมผม มีการ์ดแลน2ใบ แล้วก็มีออนบอร์ดอีกนึงคับ

ผมก็เซ้ตออนบอร์ด ให้ออกเน็ต

แล้วก็เซ็ตอีก2ใบ เป็นแลน 192.168.10.202 และ192.168.10.202 ตามลำดับ

ใบที่เป็น192.168.10.201 ต่อเข้ากับhub ออนบอร์ดต่อเข้ากับrouter คับ

แล้วก็เอาเครื่องลูกต่อเข้าhub สามารถเซ็ตผ่าน webbase ได้ แต่ไม่สามารถออกเน็ตได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรอ่ะคับ