เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ผุ้ รู้ หน่อย จ้าา net TOT กับ TT&T  (อ่าน 5427 ครั้ง)

ออฟไลน์ god_wing

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
รบกวน ผุ้ รู้ หน่อย จ้าา net TOT กับ TT&T
« เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:51:01 am »
 ๛emoticon250: รบกวนด้วยนะครับ อยากทราบ ว่า เน็ต ToT กับ Tt&T ใช้ บริการ เจ้าไหน ดี ครับ
Tt&T แพงกว่า ToT 90 บาท  อยู่ต่าง จังหวัด ครับ

ขอบคุณ นะครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ jaturongjk

• นักเรียนมัธยม
Re: รบกวน ผุ้ รู้ หน่อย จ้าา net TOT กับ TT&T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:12:51 am »
เเล้วเเต่พื้นที่นะคับ  เเต่ Tt&T  เขาจะปริการดีกว่า  ToT เเต่เรื่องเน็ตดีไม่ดีอีกปัญหาหนึ่ง ต้องถามคนในพื้นที่นั้นๆๆเอาคับผม

ออฟไลน์ akenet SKP CM

• To be Administrator
    • akenet
Re: รบกวน ผุ้ รู้ หน่อย จ้าา net TOT กับ TT&T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:22:24 am »
ราคาเท่ากันแล้วไม่ใช่หรอคัรบ พี้น้อง  1เมก 590 บาท....เรื่องเน่ามันแล้วแต่พื้นที่
แต่เรื่อง services TT&T ดีกว่าครับ ดีกว่ามากๆด้วย...จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ

ออฟไลน์ god_wing

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 09:22:52 am »
ชอบคุณ สำหรับ ข้อมูล
ปัจุบัน ผมใช้ ToT 1.5 mb    เดือน ละ 700 บาท
แล้ว Tt&T มาเปิด บริการใหม่ ครับ  1.5 mb  เดือน ละ 790 บาทครับ
คิดว่า จะลองใช้ ดู แต่ยังลังเล่อยู่  (เพราะสัญญาผูกมัด 12 เดือน )
เลยอยากถามคนที่ใช้แล้ว นะครับ ว่า เป็นยังงัย บ้าง
ขอบคุณ นะครับ

Omasy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 10:41:35 am »
มีปัญหาหมดทุกเครือข่ายครับ  แต่ TT&T เขาบริการหลังการขายดีกว่าของรัฐวิสาหกิจหน่อยหนึ่ง

davidtoday

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:45:14 pm »
ขอบคุณครับฌหลดไง

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:59:54 pm »
ที่ผมให้ ttt เพราะเสามันอยู่หลังบ้านผมเลย ขนาดฝนตกวิ่งหัวแตก

ออฟไลน์ nytan

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 09:22:30 am »
อ้างถึง
ที่ผมให้ ttt เพราะเสามันอยู่หลังบ้านผมเลย ขนาดฝนตกวิ่งหัวแตก

๛emoticon294:

onizuka_tc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 05:00:12 pm »
TT&T ครับฟันธง ที่บ้านผมใช้ TOT อยู่ อย่างห่วย Youtube ก็บล๊อก

weeraphold

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 02:23:57 am »
จริง ๆ แล้วใช้เจ้าไหนก็ได้  สิ่งที่ต้องคำนึงถึงคือสภาพคู่สาย ว่าความสามารถคู่สายของท่านมันรองรับสปีดได้เท่าไร  และสำคัญมันอยู่ที่ความใกล้ ไกล ชุมสายที่ให้บริการขนาดไหน
ถ้าเทคโนโลยี่ที่ชุมสายใช้ Node ATM  ระยะทางที่ OK ประมาณ  1-5   กิโลเมตร
แต่ถ้าเป็นชุมสายที่ใช้เทคโนโลยี Node IP-DSLAM  ระยะทางจะใกล้กว่าเดิม  อยู่ที่ประมาณ 1-3 กิโลเมตร

สุดท้ายความรวดเร็วในการรับส่งข้อมูล  มันก็ย่อมอยู่เจ้าเทคโนโลยีของ IP-DSLAM   อยู่ดี

ปล.  Ture , TT&T   ใช้ Node IP-DSLAM
                    TOT     ใช้  Node ATM

ออฟไลน์ NoNgNoK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 02:32:41 am »
แล้วแต่พื้นที่ครับแต่ผมใช้อยู่ทั้ง 2 ttt หลุดบ่อยกว่า แต่ปิงน้อยกว่าครับ เรื่องบริการ ttt ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Chinosuke

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 02:41:30 am »
ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ค่ายนี้ ผมเลือกใช้ TT&T ดีกว่าครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า
1. บริการหลังการขาย ถือว่าดีใช้ได้เลยครับ พนักงานที่ให้การช่วยเหลือดีมากครับ ถึงแม้ว่าบางเรื่องจะไม่ค่อยถนัด แต่ก็ช่วยหาข้อมูลให้ บริการดีมากเลยครับ ( ข้อนี้ขอชมครับ )
2. packet ความเร็วที่ให้บริการครับ อันนี้ถ้าสมมุติว่าตอนนี้คุณใช้งาน ความเร็ว 1.5 mbps ที่ 790 บาท ต่อเดือน ภายหลังทางTT&T มีการเปลี่ยนโปรโมชั่นเป็น 3 mbps ที่ 790 บาท ก็จะมีการเปลี่ยนโปรโมชั่นให้คุณอัตโนมัติ
3. น่าจะมีความเสถียรมากกว่า TOT ครับ ความเร็วค่อนข้างสม่ำเสมอครับ
4. อันนี้เป็นข้อเสียครับ packet indy ครับ ออกต่างประเทศช้าครับ แต่ในประเทศเร็วมากครับ ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้เลยครับ
 :P

ออฟไลน์ ultraMAX

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 03:04:47 am »
 :dizzy:

ออฟไลน์ สันตินันท์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 04:17:17 am »
เจ้าไหนก็ได้ ราคาตอนนี้ก็พอๆกันละคับ ส่วนการบริการมันอยู่ที่คนที่ทำงานอยู่ในสำนักงานนั้นๆ
ToT ที่ผมใช้อยู่พอเกิดปัญหาโทรไปเจ้าหน้าที่มาทันทีให้บอกว่าร้านเน็ตด้วย 
งานบริการมันขึ้นอยู่กับจิตสึกนึก sevice mind ของคน ไม่ใช่สังกัด

ส่วนความเร็วของเน็ต ฝนตกหลุด เด้ง อะไรทำนองนี้ ตอนขอเบอร์ขอเน็ต
ก็ถามเค้าก่อนนะคับ ตู้สาขา คุณตั้งอยู่ตรงไหน  ร้านไม่ควรอยู่ไกลจากตู้สาขามากเกินไป
มันจะลดการขาดหายของสัญญาณ เวลาเค้าปล่อยมามันก็เหมือนน้ำไหลมาตามท่อ บ้านไหนอยู่ใกล้ๆก็ดูดน้ำเข้านาตัวเองก่อน บ้านหลังๆ บางครั้งก็ไม่มีน้ำให้สูบ เน็ตมาถึงบ้างไม่มาบ้าง
ฝนตกสายชื้น บ้าง ปัญหาสารพัด (สรุปให้อยู่ใกล้ๆตู้นะดีที่สุด ไม่ควรเกิน 1 กม.)

ก็คงจะพอเป็นข้อมูลนะคับ.. :yes: :yes:

ออฟไลน์ karakorn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 05:17:46 am »
ใช้เน็ตบ้าน tot  เน่ากว่า 3t แถม 3t นิ่งกว่าเยอะ
แต่ถ้าใช้แบบ sme แพงเกินไป

ปล.สำหรับพื้นที่ผมนะครับ

hukies

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 04:44:32 am »
จากประสบการณ์TT&T บริการดีกว่า เว็บเร็วแต่ แต่บิทกลับสู้ ToT ไม่ได้