บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใช้บริตโหมดได้ป่ะคับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)

-[DominO]-

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช้บริตโหมดได้ป่ะคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 03:08:42 pm »
ผมต้องการที่จะให้cc เป็นตัวเก็บpatch เกม ผมใช้เน็ต 1 เส้นน่ะคับ
แต่ผมลองต่อดูแล้วเข้าไปconfigผ่านwebได้แต่ออกเน็ตไม่ได้
ผมจึงขอรบกวนหน่อยน่ะคับผมมีคำถามอยู่ไม่กี่ข้อ

1.ถ้าผมไม่ใช้บริตโหมดแต่ให้โมเด็มเป็นตัวconnect เลยจะได้ไหมคับ
     2.แล้วถ้าทำได้จะต้องตั้งค่าในipsetup ยังไงอ่ะคับ
                ผมลองตั้งเป็นแบบstaticดูคับ

ip router ====> 192.168.1.1
                         ที่ cc จะมีอยู่ 2 ตัวคับ คือeth0 เป็นตัวที่จะออกเน็ต ส่วนที่eth1จะเป็นlan
                         ผมตั้งที่eth0 แบบนี้คับ
                           role =====> external
                           type =====>ethernet
                           boot potocal  =====> static
                          ip address ===> 192.168.1.2
                         sub mark ===> 255.255.255.0
                          default gateway =====> 192.168.1.1     <<<<<<<<<<<<   ชี้ไปที่router
               ผลออกมามานก็ยังไม่ติด

3. นี่ข้อสำคัญผมจะต้องแก้ไขยังไงคับ (ลืมบอกไปว่าผมลองกดเข้าไปconfig router ผ่าน broweser ได้คับ แต่ออกเน็ตไม่ผ่าน

spspkk

Re: ไม่ใช้บริตโหมดได้ป่ะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 04:12:48 pm »
 ค่า config ของคุณถูกแล้วครับ ...
ลองตรวจสอบสาย router --> lan server ให้ดีว่าถูกชนิดหรือไม่ บางตัวมันไม่ auto
อีกค่าคือค่า DNS ครับ ชี้ไปที่ 192.168.1.1 หรือตาม isp เลยก็ได้

-[DominO]-

Re: ไม่ใช้บริตโหมดได้ป่ะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 06:35:17 pm »
ผมลองแล้วคับก็ไม่ติด ลองping จาก router มาที่cc (ip 192.168.1.2)
ผลที่ได้ปิงได้คับ ไม่รู้แก้ไงแล้วอ่ะคับ งง