บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อ งเคลียร์ squid / frox  (อ่าน 8147 ครั้ง)

hitzrer

• บุคคลทั่วไป
1. ไม่ทราบว่าผมจะเคลียร์ยังไงครับ เพราะตั้งแต่ใช้เซิฟเว่อร์มา 5 เดือน ยังไม่เคยเคลีย์เลย

2. รู้สึกว่าเนตจะเริ่มอืดๆ อยุ่บ้าง  แต่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ

3. เซิฟเว่อร์ที่ใช้อยุ่ ผมใช้ CC 4.2 enterprise  มันสามารถติดไวรัสได้มั้ยครับ  และมีวิธีแก้อย่างไรครับ

สุดท้าย  ผมขอขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านที่เข้ามาตอบมากๆ ครับ  ขอให้รวยๆ  ถูกหวย ทุกงวด กัน ทุกคนเลยนะครับ   ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อ งเคลียร์ squid / frox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 04:12:37 am »
/etc/init.d/frox stop
killall frox

echo "Remove Cache Files"
rm -Rf /var/frox/cache

/etc/init.d/frox start

Clear squid

/etc/init.d/squid stop

rm -Rf /var/spool/squid
mkdir /var/spool/squid
chown proxy.proxy /var/spool/squid
/etc/init.d/squid start

hitzrer

Re: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อ งเคลียร์ squid / frox
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 04:17:18 am »
/etc/init.d/frox stop
killall frox

rm -Rf /var/frox/cache

/etc/init.d/frox start

Clear squid

/etc/init.d/squid stop

rm -Rf /var/spool/squid
mkdir /var/spool/squid
chown proxy.proxy /var/spool/squid
/etc/init.d/squid start

ขอบพระคุณมากครับ พี่

hitzrer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 04:19:34 am »

ขอบพระคุณมากครับ พี่

ยังงงๆ อยู่  สรุปว่า เข้าไป ลบใน winscp หรือ  putty  ครับพี่

งง  มากครับ

แล้วที่ว่าเซิฟเว่อร์จะสามารถติดไวรัสได้มั้ยครับ พี่  ... ขอบพระคุณมากครับ ที่สละเวลามาตอบ  ขอให้รวยๆๆ   กันทุกคนเลยนะครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 04:20:16 am »
ใส่ใน rc.local.firewall ครับแล้ว่สั่ง service firewall restart

hitzrer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 04:51:58 am »
ใส่ใน rc.local.firewall ครับแล้ว่สั่ง service firewall restart

ใส่ตรงใหนครับ  ก้อป  ไปวาง ???  งงครับ  พี่  ขอความกรุณาอัซักรอบครับ   ขอบพระคุณมากครับ

hitzrer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:57:48 am »
...งานเข้า  แล้ว   ครับ .... ทำตามที่พี่บอก   ก้อปไปวาง ใน  rc.firewall.local

แล้ว  อยู่ๆ  squid  มันไม่ทำงาน ครับ  ... ลอง  รีต้าดดูก็  Failed  ตลอดเลย  กรรม ...

รบกวนพี่ๆ  ด้วยครับ ... ช่วยผมที   :( :( :( :(

ออฟไลน์ manburapa007

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:11:29 pm »
ขอบคุณมากครับ.... vvv
Signature cleanned by Admin