บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะสนใจ cc อะครับ แนะนำเสปกเครื่องหน่อยครับว่าแค่ไหนถึงดี  (อ่าน 3458 ครั้ง)

aryupat

• บุคคลทั่วไป
ตอนแรกใช้  ipcop อะครับ ก้อใช้เครื่อง pentuim 3 1 G แรม 512  hd 40 เก่าๆ ดูไม่ค่อยแรงเลย 
เลยหันมาศึกษาตัวนี้ว่าจะลงทุนซื้อเครื่องมาทำโดยเฉพาะ เอารุ่นไหนดีครับ งบ ไม่เกิน 10000 ไหวมั้ย  แล้ว HDD SATAII นี่ใช้ได้มั้ยครับ  LAN Card พวก Gigabit จะเร็วกว่า LAN ธรรมดามั้ย  ยังไงขอข้อมูลหน่อยนะครับ  จะเริ่มลงแล้ว
 ขอบคุณนะครับ

ขอถามต่ออีกนิดนึงนะครับ  ผมจะเอา file server ของ cc  ทำเป็น File Server ให้กับเครื่องในร้านผมได้มั้ยครับ  แบบสามารถเข้ามาอ่านเขียนข้อมูลได้ทุกเครื่องนะครับ  กะจะทำเป็นที่เก็บไฟล์ของเครื่องลูกในร้านเวลา save งานอะครับ  ร้านผมทำเน็ตกับพิมพ์งานอะครับ  จะเซ็ต Document ให้ชี้มาที่ cc ได้มั้ยครับ  จะเสถียรปะ  ของเดิมผมใช้ win xp share full ให้ไป map drive ที่เครื่องลูกให้ document ชี้มาที่ไดร์ที่แชร์ไว้อะครับ  มันชอบหลุดบ่อยๆๆ เลยอยากหาทางแก้ดูครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

aryupat

ผู้ใจบุญไปไหนหมดครับ  รอๆๆๆๆ........ :kiki:

crazypompam

aryupat

ขอบคุณครับๆๆๆๆ  ในที่สุดก้อมีผู้ใจบุญผ่านมาเมตตากระผมแล้ว :yes:

ออฟไลน์ ocaman

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **

ร้านของผมมี 20 เครื่อง เสปกตามนี้เลยครับดูหน้าเวปของ Clark Connect  พอรับได้แต่ก็มีอาการบ้างครับ **ใช้เนต 2 เส้น ครับ ToT  เส้น ละ 2  Mbps
Signature cleanned by Admin

nobiclub

ผมใช้ P4 3G ram 1.5G user 30 เครื่อง เอาอยู่ครับ

aryupat

HDD SATAII  ใช้ได้มั้ยครับ  บอร์ดรุ่นใหม่ๆๆลงได้มั้ยอะครับ