บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อง ppp0 - ppp1  (อ่าน 4784 ครั้ง)

hitzrer

• บุคคลทั่วไป
พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อง ppp0 - ppp1
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 05:17:53 am »
1. ผมเข้าไปศึกษา ใน  rc firewall  พบว่า  ppp1  ส่วนใหญ่  จะให้เกมส์ออนไลน์วิ่ง  ppp0  สำหรับเน็ต

ผมมีปัญหาดังนี้ครับ .....

ผมอยากจะให้  ppp0  ให้เกมส์วิ่ง   ส่วน   ppp1  ให้ เน็ต วิ่ง

ผมจะสามารถแก้ไขด้วยตัวเองได้มั้ยครับ  จะต้องเข้าไปแก้ตรงไหนครับ ..... มือใหม่มากครับพี่ๆ  ได้  siam cafe  นี่แหล่ะครับ  เป็นแหล่งเรียนรู้ที่ดีมากๆๆๆ

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบมากครับ ......

kowit1

Re: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อง ppp0 - ppp1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 05:56:39 am »
http://image.ohozaa.com/show.php?id=46c2a999911f81cfce694532420a57c1

ยากๆไม่ตอบ ง่ายๆตอบ :P :P :P :P

ออฟไลน์ taxispace

• นักเรียนประถม
Re: พี่ๆ ครับ รบกวนด้วยครับ เรื่อง ppp0 - ppp1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:14:51 am »
เพราะอะไรถึงอยากให้เป็นแบบนั้นครับ   เพราะเน็ตแต่ละเส้นไม่เหมือนกันเหรอครับ   ถ้าเป็นแบบนั้น  ก็ลองสลับสายเน็ต  แล้วอย่าลืมสลับ User Pass ใน Webconfig ด้วยนะครับ  ไม่รู้นะ ตอบแบบคนเพิ่งมาศึกษาครับ ขออภัยถ้าตอบแบบคนโง่  :(
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:24:27 am »
ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก ซะงั้น มันต้องมีเหตุผลสิ เพราะจะได้เป็น มารตฐาน

hitzrer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:00:03 am »
คือ  แบบ  นี้ครับ   ppp1  ของผม  คือ  tot  1 m   ...... เกมแลค มาก ครับ (ปกติใน firewall จะใช้ ppp1 สำหรับเกมส์ใช่ป่ะ)

ppp0  ของผม  เป็น   ttt..... 4 m .....

ผมก็เลย อยากจะเปลี่ยน  ให้  ppp0  มาใช้ให้เกมส์ วิ่ง แทน .... นี่แหละครับ ปัญหา  งง

ออฟไลน์ aomerix

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 07:35:42 am »
กำลังเป็นปัญหาคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ naei

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 06:24:38 am »
เพราะอะไรถึงอยากให้เป็นแบบนั้นครับ   เพราะเน็ตแต่ละเส้นไม่เหมือนกันเหรอครับ   ถ้าเป็นแบบนั้น  ก็ลองสลับสายเน็ต  แล้วอย่าลืมสลับ User Pass ใน Webconfig ด้วยนะครับ  ไม่รู้นะ ตอบแบบคนเพิ่งมาศึกษาครับ ขออภัยถ้าตอบแบบคนโง่  :(
เห็นด้วยกับวิธีนี้ครับ ง่ายๆและไม่แปลกครับ