เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ CC มันจำกัด ความเร็วอัพโหลด port 80 ยังไง  (อ่าน 3922 ครั้ง)

note2525

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหาครับ จะจำกัดความเร็วด้าน อัพโหลดของ poet 80 ยังไงครับ  ตอนนี้ ดาวด์โหลดจำกัดได้ เหลือ แต่อัพโหลดครับ เฉพาะ port 80 อ่ะครับ ที่เหลือ มันจำกัดได้หมด ช่วยทีครับ ขอบคุณมากมายครับ สำหรับคำตอบ

note2525

Re: ช่วยทีครับ CC มันจำกัด ความเร็วอัพโหลด port 80 ยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:36:46 pm »
ไม่ได้อ่ะครับ มันอัพเกินที่กำหนดตลอด แต่ download ไม่มีปัญหาครับ พอดีจำเป็นต้องจำกัดด้าน up load ด้วยอ่ะครับ เจอพวกอัพ เพลง อัพรูปที เล่นกันแทบไม่ได้ ทำเน็ตหอเล็ก ๆ กำไรไม่มาก ไม่อยากจะลง 2 สาย เดิมเคยใช้ mono-wall จำกัดอยู่ แต่พอมีต้องเก็บ Log ลำบากเลย  ขอบคุณอีกครั้งครับ

tungnaonline

Re: ช่วยทีครับ CC มันจำกัด ความเร็วอัพโหลด port 80 ยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:30:57 am »
เมื่อก่อนผมก็ งง ว่า ทำไมจำกัดแบนวิท ไม่ได้..ทั้งที่ คิดว่าใส่ parameter ได้ถูกต้องแล้ว. อย่างตัวอย่างข้างบน อะเหละครับ.. ลองผิดลองถูกอยู่นาน..
และแล้ว..ก็กระจ่าง เมื่อไปอ่านการตั้งค่า และ Priority ต่างๆ ใน From ของ Clarkconnect อะครับ..  (เลยเข้าใจว่า...อ๋อมันเป็นอย่างนี้นี้เอง..) ผมคอนเฟริมว่า เมนู แบนวิท ของ CC ใช้ได้แน่นอนครับ.. คุณต้องเข้าใจการทำงานของมันก่อนครับ ไปหาอ่านในเว็บของ http://www.clarkconnect.com/ เลยครับ.. เขียนไว้ละเอียด

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:54:53 am »
เขียน สคริปใน firewall ดูสิครับ
ของผมใช้ของคุณ naninternet 2.7.1+qos หน่ะครับ

...ลองดู
Signature cleanned by Admin

toshihero

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:49:14 am »
อ่านแล้วมาแนะนำกันหน่อยสิครับ

toshihero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:50:14 am »
เมื่อก่อนผมก็ งง ว่า ทำไมจำกัดแบนวิท ไม่ได้..ทั้งที่ คิดว่าใส่ parameter ได้ถูกต้องแล้ว. อย่างตัวอย่างข้างบน อะเหละครับ.. ลองผิดลองถูกอยู่นาน..
และแล้ว..ก็กระจ่าง เมื่อไปอ่านการตั้งค่า และ Priority ต่างๆ ใน From ของ Clarkconnect อะครับ..  (เลยเข้าใจว่า...อ๋อมันเป็นอย่างนี้นี้เอง..) ผมคอนเฟริมว่า เมนู แบนวิท ของ CC ใช้ได้แน่นอนครับ.. คุณต้องเข้าใจการทำงานของมันก่อนครับ ไปหาอ่านในเว็บของ http://www.clarkconnect.com/ เลยครับ.. เขียนไว้ละเอียด
อ่านแล้วมาแนะนำกันหน่อยสิครับ  :punch:

nutict

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:00:41 pm »
ผมก็มีปัญหาคับ UP BW กันไม่ได้ ท่านใดมี add on cc 4.3 ent โปรดนำมาลงให้ด้วยนะ ใจจ้า :pray:

kito197

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:26:01 pm »
คุณใช้สคริปของใครไปแก้ในสคริปเอาคับ ผมเคยลองแล้วตอนแรกก็งงว่าทำมันจำกัดค่า ดาวกะค่าอัพไม่ได้ทังๆที่ใส่ถูกแล้ว เลยลงใหม่ ที่นี้ไม่ลงอะใรเลย ทังfrox squid ผลคือเอาอยู๋ทังอัพและดาว เป็นไปตามที่กำนด