เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ CafeStation 3.49d มาทางนี้ครับรวมหัวกันหน่อย  (อ่าน 24383 ครั้ง)

ออฟไลน์ lxlutCom

• ~~ lxl u T C o n n e c T ~~
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • HUT COMPUTER
ใครใช้ CafeStation หรือ Cafesuite 3.49d มาทางนี้ครับรวมหัวกันหน่อย  :shout:
มีปัญหา โปรแกรมไม่เป็นอย่างที่หวังตั้งใจไว้  :(
ปรึกษาที่กระทู้นี้แล้วกันนะครับ  :aha:
ขอบคุณครับ   :pray:
Signature cleanned by Admin

Re: ใครใช้ CafeStation 3.49d มาทางนี้ครับรวมหัวกันหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:50:34 pm »
ส่วนผมมีปัญหาเรื่อง การเชื่อมต่อล้มเหลว โดยเครื่อง Client
แบบว่ามันจะตรวจสอบการ Connect ระหว่าง Server กะ Client ตลอดเลยน่ะครับ
ใครทราบบ้างครับว่าต้องแก้ไขตรงส่วนไหน ผมหาไม่เจอเลย ลองลบแล้วลงใหม่แล้วก็ยังเป็นน่ะครับ
ช่วยทีนะครับ :kiki:

ออฟไลน์ songone

• นักเรียนมัธยม
Re: ใครใช้ CafeStation 3.49d มาทางนี้ครับรวมหัวกันหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 05:17:05 pm »
ผมไช้อยูก็เป็นแบบเดียวกันครับ  คือว่าไช้ไป บางเครื่อง  เครื่องลูกมองไม่เห็นเครื่องแม่   และเครื่องเม่ก็มองไม่เห็น เครื่องลูกครับ

สาเหตุ เท่าที้ผมทดสอบดู มันเกี่ยวกับตัว แอนตี้ไวรัสครับ  อย่าง nod32   มันจะมองเห็นตัว cliet   เป็นตัวไวรัสครับ  บางทีมันจะลบออกเลย

บางที่ก็ขึ้นมาถามไห้เรากดลบ   พอ cliet   โดนลบ มันก็เชื่อมกันไม่ได้แล้วครับ   

วิธีแก้ เชื่อมไหม่ครับ

กดแชร์  cliet   ที่เครื่องอม่ไว้ก้อน    แล้วเราไปเปิด   เครื่องลูก  เข้า ที่ เนตเวิคร์  กรุฟ  เปืดเข้าเครื่องแม่  คิกเปิดcliet  ของเครื่องแม่

แล้วก็ คลิกที่รูปนาฬิกาทราย  ดับเปิ้ลคลิก จนมีนล็อกเครื่อง แล้วไปดูที่เครื่อแม่     มันก็จะมองเห็นครับ   (   เป็นวิธีที่เข้าไปเรียกตัว  cliet  ในเครื่องแม่เลย โดยทาง เนตเวคร์ ไม่ต้องลง cliet ที่เครื่องลูกก็ได้)

ออฟไลน์ arkeerat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:03:35 am »
ผมไช้อยูก็เป็นแบบเดียวกันครับ  คือว่าไช้ไป บางเครื่อง  เครื่องลูกมองไม่เห็นเครื่องแม่   และเครื่องเม่ก็มองไม่เห็น เครื่องลูกครับ

สาเหตุ เท่าที้ผมทดสอบดู มันเกี่ยวกับตัว แอนตี้ไวรัสครับ  อย่าง nod32   มันจะมองเห็นตัว cliet   เป็นตัวไวรัสครับ  บางทีมันจะลบออกเลย

บางที่ก็ขึ้นมาถามไห้เรากดลบ   พอ cliet   โดนลบ มันก็เชื่อมกันไม่ได้แล้วครับ   

วิธีแก้ เชื่อมไหม่ครับ

กดแชร์  cliet   ที่เครื่องอม่ไว้ก้อน    แล้วเราไปเปิด   เครื่องลูก  เข้า ที่ เนตเวิคร์  กรุฟ  เปืดเข้าเครื่องแม่  คิกเปิดcliet  ของเครื่องแม่

แล้วก็ คลิกที่รูปนาฬิกาทราย  ดับเปิ้ลคลิก จนมีนล็อกเครื่อง แล้วไปดูที่เครื่อแม่     มันก็จะมองเห็นครับ   (   เป็นวิธีที่เข้าไปเรียกตัว  cliet  ในเครื่องแม่เลย โดยทาง เนตเวคร์ ไม่ต้องลง cliet ที่เครื่องลูกก็ได้)

ผมก็แก้ด้วยวิธีอ่านะ แต่พอนานๆเข้ามันก็มันก็เหมือนเดิมอีก แถมกินทรัพยากรมากเครื่องแม่มากด้วย พอเปิด Server แล้ว เปิด Windows Media หรือ IE นี่จะอืดมาก ตอนนี้ก็ถอดออกไปแล้ว ไปใช้ Handy แทนแล้ว ไวขึ้นเยอะเลย เพราะถึงยังไงก็น่าจะดีกว่า เครื่องแม่จะได้ใช้งานได้บ้าง ไม่ต้องไปแย่งเครื่องลูกค้าอยู่  :erm:

ออฟไลน์ tono3

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:12:53 am »
ผมกำลังลงพอดีเลยครับ ติดที่ทำตัวคูปองแล้วใช้ไม่ได้ งงมากมายครับ :bored:

ออฟไลน์ songone

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:42:35 am »
ผมก็แก้ด้วยวิธีอ่านะ แต่พอนานๆเข้ามันก็มันก็เหมือนเดิมอีก แถมกินทรัพยากรมากเครื่องแม่มากด้วย พอเปิด Server แล้ว เปิด Windows Media หรือ IE นี่จะอืดมาก ตอนนี้ก็ถอดออกไปแล้ว ไปใช้ Handy แทนแล้ว ไวขึ้นเยอะเลย เพราะถึงยังไงก็น่าจะดีกว่า เครื่องแม่จะได้ใช้งานได้บ้าง ไม่ต้องไปแย่งเครื่องลูกค้าอยู่ 

ครับ  handycafe  เชื่อมง่ายดีครับ   เป็นภาษาไทยเหมือนกัน ลบออกง่าย   

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 03:19:37 am »
การเชื่อมต่อล้มเหลว โดยเครื่อง Client
ของผมที่ขึ้นมันก็ เชื่อมต่อได้ปกตินะ แต่ที่ฝั่ง Server มันฟ้องตลอดเลย

ออฟไลน์ siam

• Hi !!! ... ??? %~~//--๓$$#2 มีก็จะแจก ไม่มีก็จะพยายามหามาแจก...
  • มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:38:46 am »
เรื่องการเชื่อมต่อล้มเหลวต่าง ๆ อยากให้ท่านกำหนดตอนลงชื่อที่จะเชื่อมต่อกันเป็น ip ไปเลยครับจะเชื่อมต่อกันง่ายมากและไม่ขาดเลย  แต่ต้องฟิก ip ทุกเครื่องให้ตายตัวเลยนะครับ  ผมใช้วิธีนี้ตั้งแต่ลงไม่ใช้ชื่อเครื่องเลยครับ  ไม่มีงอแงคับ อ้อผมใช้ 3.41f คับ ใช้มานานและคับ

shiro

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:11:34 am »
 :laugh: ถ้ามีเวอร์ชั่นเก่า Uninstall ก่อนนะครับ

เท่าที่ใช้อยู่ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ระบบสมาชิก+ลูกค้าเท่าไป

ออฟไลน์ HiNet9

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:18:21 am »
ผมยังไม่ได้ทอลองใช้ เวอร์ชั่น 3.49d
แต่ว่าใช้เวอร์ชั่น 3.41f  ไม่มีปัญหาครับ

ForLoad

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:36:20 am »
ใช้ 3.49d มาแล้ว 2 วัน ผมเจอปัญหาเยอะกว่าตอนใช้ 3.41f มาตลอด 1 ปีเลย  :ohoh: :ohoh: :ohoh:

ออฟไลน์ kippyjaa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:45:43 pm »
กำลังจะมาถามลงเครื่องลูกยังไง ..........
คุณ SONGONE ...ตอบรอไว้ก่อนเลย
 :sleezy: :sleezy: :sleezy:

ออฟไลน์ GameStop.NET

• www.snow2beauty.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 04:49:50 pm »

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ
1.เครื่องลูกเวลาจะช้ากว่าเครื่องแม่ 7 ช.ม.
2.เปิดเครื่องลูกมาบางทีล็กเครื่องเองบ้างหรือไม่ล็อกบ้าง (ยังไม่มีเวลาแก้ดูเพราะใช้ร่วมกับ recovery genuis)
ทุกอย่างปกติ ไม่ว่าจะทำคูปองหรือ members

ลองตั้ง Time Zone ของวินโด้ แต่ละเครื่องให้ตรงกันอะคับ น่าจะหาย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 06:13:34 pm »
-เพิ่งลองลงวันนี้เอง
-ตั้งราคาขั้นต่ำ 10บาท ทำยังไงครับ
-ลูกค้าเล่นแบบไม่กำหนดเวลา ผมตั้ง 1ชม. 20บาท แต่เวลาเดินไป34 นาทีเครื่องยังคิด10บาทอยู่เลย
เวลาเดินเป็น35นาทีถึงเปลี่ยนเป็น15บาท ตั้งตรงไหนครับ
-เวลาลงโปรแกรมเครื่องเซอร์เวอร์ มันจะมี โชว์2เครื่อง example pc1 กับ sample console ทำไงเอาออกครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 06:17:55 pm »
 :umm: เวอร์ชั่นนี้มัน จะลงที่เครื่องลูกที่ Program Files\CafeAgent น่ะครับ
ตอนแรกๆก็หาไปซะ system32 งง เลย

พอดีว่าเกิดปัญหาใหม่กะ NOD น่ะครับ เครื่องไม่ล็อคเพราะโดน NOD
กำหนด trust zone ไงหรอครับ ผมใช้ NOD32 V.3 น่ะครับ
ขอบคุณนะครับ
 :kiki:

aicon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 06:29:40 pm »
ผมลองลงแล้ว ทำตามรูป
ส่วนผมคงจะทำให้ลูกค้าเป็นMember ให้หมดจะได้รู้ข้อมูลการใช้ตาม  พรบ. ใหม่แต่ปัญหาคือ
-จะทำยังไงไม่ให้เครื่องลูกเปลื่ยนพาสเวิดMember ได้เอง
-แล้วเวลาที่แจ้งที่หน้าจอเวลาปิดไปมันเปิดขึ้นใหม่ไม่ได้มัน errer ตลอด

ออฟไลน์ GameStop.NET

• www.snow2beauty.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 08:48:27 pm »
-เวลาลงโปรแกรมเครื่องเซอร์เวอร์ มันจะมี โชว์2เครื่อง example pc1 กับ sample console ทำไงเอาออกครับ

มันลบออกได้นี่คับ เลือกที่อันที่เราจะลบก่อน แล้วก้อเลือกคำว่า รายการจากแถบเครื่องมือข้างบน แล้วก้อเลือกลบคอมพิวเตอร์ (ประมาณนั้น)

-จะทำยังไงไม่ให้เครื่องลูกเปลื่ยนพาสเวิดMember ได้เอง

มันมีให้เลือกมั๊งคับ ว่าเราจะให้ลูกค้าเปลี่ยนพาสเองได้หรือเปล่า ลองหาดูคับ ไม่แน่ใจนะคับว่ามีป่าว (แต่เหมือนว่าจะมี)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:59:40 am »
-ผมลงเครื่องลูกโดยเข้าเน็ตเวอร์คจากเครื่องลูกมาที่เครื่องแม่ :P
แล้วมาดับเบิ้ลคลิก ติดตั้งไคลเอนจากเครื่องแม่ ก็ใช้ไดดี :love:
แต่พอตอนจะอันอินสตอร์เครื่องลูกนี่ซิ พาสเวอร์ด อะไรงะครับ ตอนติดตั้งวิธีของผมไม่มีให้ตั้งพาสเลย
แล้วจะรู้พาสได้ไงครับ  :gbye:
-ลงแบบไม่ฟิคไอพีเครื่องลูก รู้สึกว่าเครื่องอืดครับ สังเกตุเห็นได้
-ถ้าลงแบบฟิคไอพีจะช่วยให้เร็วขึ้นได้จริงไม๊ครับ ช่วยยืนยันด้วย
-ผมลงใช้กับ ดีฟฟรีส ใช้ได้ปกรติ
-กำลังจะลองลง เนตซัพพอร์ทสคูล ไม่รู้ผลจะเป็นยังๆไง ลองแล้วจะมาบอกนะครับ
 :umm: :umm: :umm:

ออฟไลน์ nirunsit

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:23:25 am »
 :wah: :wah: :wah: ทำมัยผมลง3.49d ไม่ผ่านครับไปค้างตรงที่จะให้ลงเครื่องลูกครับ

popae

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 10:28:50 am »
ลบ NOD 32   ออกครับได้ชัวร์

meteoz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 10:49:03 am »
 :clap: 'y[

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:31:05 am »
เบลอๆกับการทำคูปองครับ
-บางแผ่นใช้ได้ 50คูปอง/1แผ่น A4 (ใช้ได้2แผ่น)
-บางแผ่นใช้ไม่ได้ ทั้ง50คูปอง แต่ส่วนมากจะไม่ได้(ใช้ไม่ได้7แผ่น)
-ตอนพิมพ์คูปอง 30นาที หรือคูปอง 1 ชม. หรือคูปอง 2 ชม. ตรง %Total Time%  จะออกมาเป็น 1h ตลอดเลย

หรือผมตั้งราคาไม่เป็น เพราะผมหาแบบนี้ไม่เจอ
วิธีตั้งเรดคิดเงินกะเวลานะครับ ยกตัวอย่าง ร้านผม ช.ม.ละ 15 บาท 2ช.ม. 25
0-25 นาที   5 บาท
26-45         10
46-1.05      15
1.06-1.25   20
1.26-2.00   25
2.01-2.25   30
2.26-2.45    35
2.46 -3.05   40
3.06-3.25    45
3.26-4.00    50     วนลูปอย่างงี้ไปเรื่อยๆๆ ที่ทำเศษ 5 นาที เผื่อว่าลูกค้าจะไม่ว่าเราเขี้ยวเกินไป ฮ่าๆๆๆ

ตั้งเวลาผมเข้าที่ตามรูปครับ
[imgzoom]http://images.temppic.com/08-09-2008/images_vertis/1220866282_0.58858100.jpg[/imgzoom]
[imgzoom]http://images.temppic.com/08-09-2008/images_vertis/1220866285_0.54691800.jpg[/imgzoom]
[imgzoom]http://images.temppic.com/08-09-2008/images_vertis/1220866287_0.97168100.jpg[/imgzoom]

แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:39:32 am »
เพิ่มรูปครับ

ออฟไลน์ jukth001

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:31:32 pm »
เวลาคุย เป็นภาษาต่างดาวคับ เซตไงอิอิ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:36:09 am »
ลบทิ้งไปแล้วครับ
-ผมมีปัญหากับเรื่องปริ้นส์คูปองด้วย
-มองเครื่องลูกเห็นมั่งไม่เห็นมั่ง
-รีสตาร์ทหลายๆทีซ่อนชอทคัตเกมส์บางเกมเองเลย

:giveup:

relaxearn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:00:32 am »
ลงเครื่องลูกแล้ว เข้า dota ไม่ได้ ใครเป็นบ้าง แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง แนะนำทีจ้า  :bah:

lovelove

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 01:28:35 pm »
ขอถามเพื่อนผู้รู้หน่อยครับใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างเวลาใช้งานเข้าเกมGhostไม่ได้มันฟ้องว่าพบโปรแกรมผิดกฏหมายและเวลาเข้าเล่นเกมSFกับออดิชั่นเสียงมันชอบหายไปต้องเข้าๆออกๆหลายๆรอบถึงจะมีเสียงนะครับยังไงรบกวนเพื่อนๆพี่ๆผู้รู้ช่วยตอบเด็กน้อยที่เพิ่งหัดใช้โปรแกรมตัวนี้ด้วยนะครับ :pray:

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 01:29:44 pm »
ปัญหาส่วยใหญ่ที่เกิดขึ้นจากการหาเครื่อง Client ไม่เจอ
ลองไป ปิด Firewall ของ Windows ทั้งฝั่ง SERVER และ CLIENT
ดูครับ หายแน่นอน 100% :aha:
ปัญหาอื่นๆผมไม่เจอเลยครับ ยกเว้น
ปัญหาตัว Server มัน Scan หาเครื่องลูกข่ายตลอดเวลา
ถ้าไม่มีการเชื่อมต่อ เครื่องลูกมันไม่ขึ้นว่าปิด เลยขึ้นว่า "การเชื่อมต่อล้มเหลวโดย Client"  :hehe: :bored:

lovelove

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 01:58:58 pm »
ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบคำถามเดี๋ยวจะลองไปทำตามดูน๊าครับแล้วกรณีเครื่องชอบแลคละครับพอจะทราบปัญหาบ้างมิครับยังไงรบกวนด้วยน๊ะครับขอบคุณครับ :clap:

BoyHareluya

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 02:00:13 am »
ใช้ 3.47e รวมหัวด้วยได้ไหมครับ :slap:

lovelove

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 03:01:30 am »
แก้ไม่หายครับทำตามที่หลายๆคนแนะนำแล้วเข้าเกมGhostไม่ได้มันฟ้องว่าพบโปรแกรมผิดกฏหมายเข้าได้เป็นบางเครื่องครับ เข้าออดิชั่นกับSFเสียงชอบไม่มีต้องเข้าๆออกๆหลายๆครั้งแล้วก็ตอนไม่ลงโปรแกรมตัวนี้เครื่องไม่กระตุกไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนะครับอยากรบกวนว่าใครจะพอทราบวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ แล้วที่บอกให้ fix ip เครื่องมันจะช่วยได้จริงหรือเปล่าครับเพราะ Fix ไม่เป็นอะครับใคร fix เป็นช่วยแนะนำหน่อยนะครับเพราะถ้าแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆคงต้องหาโปรแกรมตัวอื่นมาลงครับ เศร้าจังแก้ปัญหาไม่ตกครับ  :wah:

Nikcoline

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 07:13:15 pm »
มีปัญหาด้วยคนครับ

1.ลงเครื่อง Client แล้วบางครับ Restart เครื่องมาก้อล็อคบางทีไม่ลอค
บางครั้งก้อเข้าไปเอง Auto ครับ

2.คือว่าผมลองทำ Id สมาชิกแล้วลองตั้งเวลาท่า เล่น แบบ จับ เวลาปกติมันจะคิดเงินให้
แต่ท่าเป็นแบบ  สมาชิกที่เราสร้างมา มันก้อจะ คิด บ้าง ไม่ คิด บ้าง  งง อย่างแรง

ไม่ได้ หลับ ได้ นอน  2 วัน และงมโข่งทำไปช่วยทีครับ :gbye: :teary: :sob: :wah: :fever:

ออฟไลน์ tono3

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 04:58:58 am »
ของผมลงแล้วชอบขึ้นจอฟ้าบ่อย ตอนหมดเวลา ต้องให้ลูกค้ารีสตารท์ ทุกที่ ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลย  :(

naiton01

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:13:48 pm »
โปรแกรมnod32มันบล๊อก ไม่ให้ติดต่อกับเครื่องลูกอะครับ ทำยังไงไม่ให้มันบล๊อกครับ ตอนนี้ต้องปลดไฟร์วอ ในnodออก มันเลยแดงๆอะครับที่ไอคอนดวงตา

ออฟไลน์ jukth001

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:10:39 pm »
แล้ว เซ็ตให้เก็บ log file ได้ป่าวคับ

ออฟไลน์ apcom

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 06:25:49 am »
ใช้มาตั้งแต่ 3.41f ตอนนี้มาใช้ 3.49d ประมาณ 3 เดือน

พบเพียงปัญหาเดียว คือ
สมาชิกที่ได้รับโบนัสใช้ฟรี เมื่อมา login ระบบก็จะให้เข้าได้ เข้าไปประมาณ 5 วินาที เครื่องมันจะล็อก
เมื่อสมาชิกเห็นดังนั้น ก็จะ login อีก ก็จะ login ไม่ได้  ผู้ดูแลเครื่องหลักต้องคอย  คลิกขวา>> ไปที่เมนูล็อค >>> เลือกปลดล็อก  จึงจะหาย
ตอนแรกคิดว่า เป็นเพราะตั้งค่า message box ขึ้นมาบอกลูกค้า เรื่องชื่อ , point และยอดค้างชำระของลูกค้า
แต่พอลองปลด message box ออกแล้ว อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ที่สำคัญ สมาชิกบางรายไม่มีอาการนี้
กำลังจะใช้วิธีลบข้อมูลสมาชิกที่มีปัญหาล็อกเวลาได้โบนัสออกก่อน แล้วสร้างใหม่ (แล้วจะแจ้งผลให้ทราบ)

ตอนใช้ cafesuite 3.41f ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย

masteronline_01

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:17:16 am »

ที่ร้านผมใช้เป็นแบบ คูปอง ทำเป็นแบบ Cash Account อยากจะถามว่าเวลา เครื่องตัดตอนหมดเวลา มันจะมี Time information ขึ้นแสดง อะคับ ตามรูป

คือ จะทำยังไงไม่ให้มันขึ้นแสดง ตอนที่เคื่องนั้นใช้บัตร หมดแล้ว เพราะ ต้องมานั้งกด คิดเงิน ตลอด เพราะ ถ้าไม่กด มีลูกค้า จะ ล๊อคอิน ครั้งต่อไปไม่ได้
ช่วยทีคับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:08:57 pm »
มา Confirm หลังจากใช้งานมาตั้งแต่เดือน กันยายน
Work ครับ รวมไปถึงระบบ สมาชิก ด้วยครับ
จบปัญหาไปหมดทุกอย่างแล้วครับ  :erm:

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 03:50:49 pm »
มา Confirm หลังจากใช้งานมาตั้งแต่เดือน กันยายน
Work ครับ รวมไปถึงระบบ สมาชิก ด้วยครับ
จบปัญหาไปหมดทุกอย่างแล้วครับ  :erm:

-*- แล้วตกลงปัญหาของ ผมต้องไปแก้ ตรงไหนละเนีย -*- มาคอนเฟริม แต่ไม่ช่วยแน่นำเลย

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 04:56:23 pm »
ผมก็ลองอย่างจริงจัง วันนี้แระ ok ไม่ติดปัญหาใดๆ แล้ว จบ เดี๋ยวเอาไปใช้จริงแระ คงต้องบอกลา 3.41F

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:19:45 am »
 ที่ร้านผมใช้เป็นแบบ คูปอง ทำเป็นแบบ Cash Account อยากจะถามว่าเวลา เครื่องตัดตอนหมดเวลา มันจะมี Time information ขึ้นแสดง อะคับ ตามรูป

คือ จะทำยังไงไม่ให้มันขึ้นแสดง ตอนที่เคื่องนั้นใช้บัตร หมดแล้ว เพราะ ต้องมานั้งกด คิดเงิน ตลอด เพราะ ถ้าไม่กด มีลูกค้า จะ ล๊อคอิน ครั้งต่อไปไม่ได้
ช่วยทีคับ

ขอบคุณคับ เด๋มผม ลบออกแล้วกลับไปใช้ Ncafe เหมือนเดิมดีกว่า ง่ายกว่าเยอะ ไม่ต้องมานั่ง กดคิดเงิน เลย -*- เซงจิต

ปล. ที่ร้านแม่ผมดูแล เวลาผมไปเรียน เค้าก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่

ออฟไลน์ azonepk

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 06:08:05 am »
ผมเพิ่งใช้ครับ ติดอยู่อย่างเดียวคือ
พอผมคลิกขวา มันไม่มี ปุ๋มกดคิดเงินครับ มันไม่เหมือน 3.41f ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอบคุณครับ :ohoh:

ออฟไลน์ darffyplanet

• **
  • ประเทศไทย ไชโย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 08:03:08 pm »
 urr

ออฟไลน์ tae24044

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 11:31:11 am »
ทำคูปองทำไมไม่มีpassword ทำงัยดีครับ

ออฟไลน์ tae24044

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 03:48:31 am »
อ้างจาก: tae24044 link=topic=21419. msg177079#msg177079 date=1229772671
ทำคูปองทำไมไม่มีpassword ทำงัยดีครับ
ได้แล้วครับ bbye

ออฟไลน์ poonyapat

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 03:47:50 pm »
 >:( ขอโทษนะครับมือใหม่ แล้วโปรแกรมของเครื่องลูกหาจากที่ไหนหรอครับ มีแต่ เครื่อง server

Edition01

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 08:00:07 pm »
 :( ของผมพอใส่ภาษาไทยไปแล้วมันกลายเป็นตัวหนังสือ ง้องแง้ง มั่วปายหมดเลย ใครช่วยได้ช่วยทีคับ

thunder2008

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:17:52 am »
ติดตั้งโปรเรียบร้อยแล้ว สงสัยแต่ว่าระบบทำคูปองคับ ต้องพริ้นออกมาก่อนหรือยังไงครับ ที่ร้านพี่เค้าคิด15บาทต่อชม. ที่หน้าลอกอินมันเติมแล้วกด เอ็นเตอไม่ได้

ออฟไลน์ eclair1981

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:25:59 am »
ทุกอย่างโอเคนะครับ แต่มีปัญหาเดียวคือ ใช่ระบบสมาชิกแล้ว สมาชิกไม่สามารถลอ็อคออฟได้ด้วยตนเอง ล๊อคได้บ้างไม่ได้บ้าง และอีกอย่างคือ เวลาเครื่องรีสตาร์ท รีบูตกลับมากลายเป็นสถานะว่าง แต่ที่เครื่องลูกกลับใช้งานได้ปกติ

ออฟไลน์ khine

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 06:08:41 pm »
รบกวนหน่อยคับ
ผมลองลงโปรแกรมครั้งแรก
ทำเสร็จ ติดตั้งเครื่องลูกrestartขึ้นมาตอนล็อกอิน
มันขึ้น no conneck
ผมต้องทามไงบ้างคับ เป็นไปได้remortมาทำไงหน่อยได้ไม่คับ
ติดต่อผมมาเลย [email protected]
ช่วยด้วยน่ะครับ จะเปิดร้านแล้ว ใฃ้โปรแกรมตัวเก่าไม่ดี ลูกค้าแอบเล่นหมด
 :075: :075:
ทิ้งเบอร์ไว้ในเมลล์ผมได้เลย ๛connect ๛connect

ออฟไลน์ nongpirch

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:35:35 am »
ขอบคุณครับ.

ออฟไลน์ jamezjazz

• มือใหม่
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:22:15 am »
จะสร้างคูปองแล้วปริ้นตรงไหนคับ หาไม่เจอ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ enjoyhaha

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:16:56 pm »
ไม่รู้นะครับผมใช้CafeStation มา3ปีล่ะ อัพเดทมาเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ใช้CafeStation 3.49dอยู่
ผมก็ยอมรับนะว่าแรกๆก็มีปัญหาอยู่บ้าง แต่พอหลังก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย ผมก็เซตตามแบบทั่วๆไปนะ
แต่ผมยังไม่ได้ลองใช้โปรแกรมตัวอื่น เพราะCafeStation ตอนนี้สำหรับผมก็ok ล่ะ