เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะเอาภาพเล็กๆตรงtaskbarออกยังไงดีครับ  (อ่าน 3174 ครั้ง)

Nosferatu

• บุคคลทั่วไป
ผมจะเอาภาพเล็กๆตรงtaskbarออกยังไงดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:18:32 am »
เอาวินโด้ของเพื่อนมาลงแล้วขึ้นอย่างนี้น่ะครับเวลาเอาเม้าท์ไปโดน มันจะมีภาพของโปรแกรมที่เม้าท์จิ้มอยู่ขึ้นมา จะเอาออกไปยังไงดีครับไม่รู้มันเกิดจากโปรแกรมอะไร :wah:

ออฟไลน์ Killer-G

• มหาลัยรัฐบาล
Re: ผมจะเอาภาพเล็กๆตรงtaskbarออกยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:33:29 am »
ลองหาดูใน add/remove program ดูครับ Task... อะไรซักอย่าง จำไม่ได้
มันมากับวินโดวส์ที่เขาโมมาหน่ะครับ เขาแถมมาด้วย เพื่อความสวยงามแปลกใหม่
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ นัทที

• นักเรียนมัธยม
Re: ผมจะเอาภาพเล็กๆตรงtaskbarออกยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:42:44 am »
โปรแกรม Task Tip หรือ Visual Task Tip ครับ

Nosferatu

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:38:29 am »
 :gbye: ขอบคุณมากครับทุกคน เอาออกได้แล้ว  :vvv:

ออฟไลน์ firstgames02

• โซดา..ม่าย..ต้อง..เพ่...
  • Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:21:02 pm »
 :laugh: :laugh: :laugh: