เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอมั๊ย...อยู่ๆเล่นเน็ตไม่ได้เลย แต่เล่นเกมส์ pangya, cabal, yolgang ได้  (อ่าน 4713 ครั้ง)

ออฟไลน์ popcrazy

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เป็น spyware รึเปล่าหรือว่าต้องทำไง...มืด 8 ด้านแล้ว
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ artnid

• นักเรียนมัธยม
เคยครับ แต่ผ่านไป 1 วันก็กลับเป็นเหมือนเดิม อาจเป็นเพราะ ISP ก็ได้ครับ ยังไงก็ลองสแกนดูสิครับ เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ juithailand

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เคยครับที่ร้านใช้ ipcop เล่นได้คาบาว โยกัง ลูน่า แต่เกมที่เข้าผ่านเว็ปหมดสิทธิ์ ยังงง อยุ่

ออฟไลน์ artnid

บางครั้งเป็นที่โปรแกรมคิดเงินอ่าครับ ผมเคยเป็นครั้งหนึ่ง ต้องลบ แล้วหาตัวอื่นมาใช้ดู ก็หายอ่าครับ

notenim

• บุคคลทั่วไป
ใช้Serverหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ใช้SVก็ลองฟิกไอพีเครื่องดูนะครับ

ออฟไลน์ TaKong

ใช้Serverหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ใช้SVก็ลองฟิกไอพีเครื่องดูนะครับ

เห็นด้วยครับ  เมื่อก่อนเจอบ่อยๆ.. :umm:

ออฟไลน์ kelmos

เคยครับ  เล่นๆ อยู่ net เข้าได้ เกมส์ออนไลน์ เข้าไม่ได้  บางวัน net ไทยเข้าได้ net เทศเข้ามะได้ แต่เกมส์เข้าได้  และบางที net ไทย+เทศ เข้ามะได้ เกมส์ออนไลน์บางตัว เข้าได้มั่งมะได้มั่ง  จนมารู้ทีหลัง  ก็ net เราเน่านี่เอง ...  :wah:

clack

ในร้านเล่น Ray City เกิน 5 เครื่องในเวลาเดียวกันหรือเปล่าครับ ( เน็ต 1 เส้น Upload 512 Kbps )
ถ้าเป็นอย่างนั้นอุปกรณ์ของคุณก็ปกติครับ มีช่วงนึงที่ Ray City เข้ามาแรกๆ มันกินสัญญาณ Upload มากกว่า Download
เลยมักเกิดอาการเล่นเกมออนไลน์ได้ แต่เล่นเน็ตไม่ได้เพราะขาออกเต็ม Session เต็ม (เคยเป็นเหมือนกัน)

clack

บางครั้งเน็ตดาวน์ (ใช้ของทรูอะ) พอโทรไปหา 02 900 9898 เค้าก็ตรวจสอบให้เห็นบอกว่าจะให้ช่างตรวจสอบดู
สักพักช่างโทรมา ช่างทรู ชื่อ ธรีเดช ลบเบอร์ไปและ... กลับตอกกลับมาซะงั้นว่า
"ก็ของน้อง(ใครเป็นน้องเมิง)เป็นเน็ตคาเฟ่ น้องเอาเน็ตบ้านไปทำเน็ตคาเฟ่ มันก็ต้องดาวน์ซิ บลา บลา บลา.. (กวย...)"
15 เครื่อง เน็ต 3/512 เล่นในร้านแค่ 4-5เครื่อง เล่นเกมออนไลน์ด้วย แต่เน็ตวิ่ง 500Kbps (กวย...)
ที่มั่นใจว่าเป็นที่ทรูเพราะว่าเวลาเป็นจะโทรไปหา ทางคอลเซนเตอร์เค้าก็รีสัญญาณให้ หายเว้ยเฮ้ยยย...
3 -4 รอบที่โทรไปให้รีแล้วหาย แต่ช่างกลับมาพูดจางี้ (สงสัยแม่มไปตรวจตอนที่สัญญาณปกติ)

เมิงช่วยดูหน่อยว่าคนที่ใช้เน็ตเมิงแล้วทำเป็นร้านอินเตอร์เน็ตอะ มีสักกี่ร้านที่ใช้โปรคาเฟ่ เค้าใช้เน็ตบ้านทำทั้งนั้นแหละ
แสรด พูดจาหมาไม่แดร๊ก

clack

พอดีหาเบอร์เจอ และขอแก้ไขชื่อช่างที่โทรมานิดนึง

ช่างชื่อ ธรีพล เบอร์ 0840753315

ผมเป็นลูกค้านะครับ... เป็นเจ้าของร้านเน็ต... เน็ต 3 Mจ่ายให้พวกคุณเป็นพันนะไม่ใช่590 ไม่ใช่เด็กประถมมัธยม ที่จะมาเรียกลูกค้าว่า "น้อง"
งานบริการบ้านคุณอบรมมาให้เรียกลูกค้าว่า "น้อง" เหรอครับคุณ TRUE

clack

:urr:  ติดลมไปหน่อยขออภัย  :P

BoyHareluya

BoyHareluya

BoyHareluya

BoyHareluya

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
ผ๋มก็เป็นอ่า ลงv4 แล้วลงเกมส์ บาสออนไล  พอโหลดแพท เน็ตค้างทุกที พอออกจากเกมส์บาสออนไล สักพักก็ปกติ หรือ ปิด โมเดม แล้วเปิดใหม่ ก็หายครับ แต่ พอเปิดเกม บาสก็เปนอีก ตัดใจ ลบเกมส์บาส ออนไลทั้งร้านเลย

night_man108

:nvm:เคยคับ

Nikcoline

เป็นที่ตัว Hubswitch ส่วนมากนะครับที่เจอมา

อย่าง อื่นไม่รู้ ครีปปปพี่น้อง  อู๊ดคร๊าปป :slap: :slap:

jirasakcafe

ของผมยังไม่เคยเจอครับ