เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา สอบถามรายละเอียด Network ร้านเกมส  (อ่าน 3599 ครั้ง)

oomiN

• บุคคลทั่วไป
ผมหาข้อมูลสำหรับการทำ ร้านเกมส์ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

โจทย์ ทำร้านเกมส์ 40 เครื่อง + 1 Server (โปรคุมร้าน + โปรสับเนต + ฺBack Up วงจรปิด....มีอะไรอีกไหมที่ต้องใส่ไว้ใน Server)
 ร้านเป็นอาคารพานิชย์ 2 คูหา หน้ากว้างรวมกัน 10*14 เมตร ชั้น1 ที่ทำร้าน สูง 2.8 เมตรครับ

** ไฟฟ้า ควรขอแบบไหน มาตรไฟกี่แอมป์ เอากี่เฟส (ชั้นล่างเป็นร้านเกมส์ อีก 3ชั้นด้านบนคาดว่าจะทำหอพักนักศึกษา จำนวน 5 ห้อง) ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ

** Air Condition แอร์ควรใช้เป็นแบบไหนดีครับ  30000 BTU *2 หรือ 15000  BTU *4 (เปิดเฉพาะจุดที่ลูกค้าเล่น)  ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ

** Internet ของจากค่ายไหนดี TOT True CAT  ขอความเร็วเท่าไหร่ กี่เส้น (ร้านอยู่นนทบุรี แถวๆรร.เทพศิรินทร์ นนท์) ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ

**  Network สายแลน + หัวแลน ของยี่ห้อไหนดีครับ ไม่ปลอม คุณภาพใช้ได้ ราคาไม่แพง  ขอราคาประโดยประมาณด้วยครับ
            สวิท 24 Port * 2  ของยี่ห้อไหนดี รุ่นไหน ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ
            เราเตอร์ แบบไหนดี ของยี่ห้อไหนดี รุ่นไหน ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ
            กล้องวงจรปิด ต้องใช้กี่ตัว แบบไหนดี ของยี่ห้อไหนดี รุ่นไหน ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ
            มีอะไรนอกเหนือจากนี้มั้ยครับ  ...?

** การขออนุญาติ เปิดร้าน ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

** แนวทางให้ธุรกิจนี้อยู่รอด ครับ

** ลิขสิทธ์ Window เกมส์ต่างๆ อันนี้สงสัยเรื่องยาว ไงขอความกรุณาแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณผู้ที่เสียสละเวลาครับ

ออฟไลน์ cybercomnet

• ขอเป็นแค่น้ำครึ่งแก้วที่เติมเท่าไหร่ก็......ไม่เต็ม
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
Re: ขอความกรุณา สอบถามรายละเอียด Network ร้านเกมส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:05:59 am »
นี่ครับคำตอบสุดท้ายครับครบทุกอย่าง  http://www.siamcafe.net/cafe/

ปล.ช่วยพระอาจารย์ทำมาหากิน  อิอิ
Signature cleanned by Admin

chang167

Re: ขอความกรุณา สอบถามรายละเอียด Network ร้านเกมส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:21:11 am »
แนะนำ 1 ห้องเปิดร้นเน็ท อีก 1ห้องเปิดร้านข้าว ข้างบนเป็นหอ มันครบวงจรกว่าครับ  ถ้าอย่างไดอย่างนึงล้ม จะได้ไม่เจ็บมาก   โฑสกระทู้คุ้นๆ เคยโพสในพันทิพป่าวครับ       :erm:

MawMeaw

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 06:32:28 pm »
 :P :P :P