บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง คำสั่งครับ Squid / Frox / Firewall  (อ่าน 8256 ครั้ง)

thunya

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่อง คำสั่งครับ Squid / Frox / Firewall
« เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 07:57:58 pm »
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณ Mr.X ไว้ณ.ที่นี้ครับ สำหรับความช่วยเหลือ ขอบคุณมากๆครับ

ทีนี้ขอรบกวนชาวบอร์ดหน่อยครับ ผมใช้  CC 4.2 ครับ ตัว Squid / Frox / Firewall ของคุณ Mr.X ทั้งหมดครับ ใช้งานได้ครับ แยกเนทแยกเกมได้ ดีครับ
แต่มีปัญหานิสนึงที่อยากจะแก้ไขครับรบกวนถามหน่อยครับ
พอดี Mr.X ไม่ค่อยว่างครับ ผมก็เกรงใจครับ ช่วยมาเยอะแล้ว  :ohoh:       

1. มันยังไม่เก็บแพทเกมซักอันเลย ผมต้องเข้าไปแก้ไขตรงใหนของ Squid ครับ
2. การเปิดวีดีโอจากเวป อย่างเช่น you tube มันยังวิ่งเส้นเกมอยู่ครับ ต้องเพิ่มคำสั่งอะไรให้ fire wall ครับ ถึงจะแยกได้
3. ถ้าลูกค้าเปิดกล้องใน MSN กับ Camfrog วีดีโอที่ส่งออกไป จะรู้ได้อย่างไรว่ามันส่งออกไปเส้นใหนครับ ถ้ามันส่งออกไปเส้นเกม จะแก้ให้มันเปลี่ยนไปเส้นเนท ยังไงครับ

ถามแค่นี้ครับผม นั่งรออยู่หน้าจอตลอดครับ ใครช่วยได้ แอ็ดผมหน่อยนะครับ Lovely_jb@ Hotmail.com หรือตอบในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ผมเปิดไว้ตลอด ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
Re: สอบถามเรื่อง คำสั่งครับ Squid / Frox / Firewall
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:09:28 pm »
ให้ไปอ่าน ..บทความที่มา ของ The Mamoy 3 แล้วจะกระจ่างเองแต่ต้องตั้งใจอ่านนะ :yes:ห้ามถาม !!

thunya

Re: สอบถามเรื่อง คำสั่งครับ Squid / Frox / Firewall
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:11:50 pm »
ขอบคุณครับ  :pray:

( หาก่อน - -" )

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:14:20 pm »
ใบ้ให้บนๆๆสุด..ก่อนจะไป :zzz: :zzz: The Mamoy .. 3 คืนชีพจักรพรรดิ 2R Edtion  !!! คลิ้กที่นี่เพื่ออ่านที่มา..

thunya

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:02:55 pm »
ด้วยความ โง่ของตัวกระผมเอง พยายามอ่านจนหมด และกดทุกลิ้ง สุดท้ายไปสิ้นสุดอยู่ที่ คูมือการติดตั้ง CC ด้านล่างมีวิธีการเขียนไฟวอลอยู่ ใช่อันนี้มั้ยครับ ท่าน  :teary:

thunya

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 10:36:49 pm »
ยิ่งอ่าน ยิ่งมึนครับ มีแบบละเอียดกว่านี้หน่อยมั้ยครับ แบบว่า ไม่มีความรู้มาก่อนเลยอ่ะครับ  :ohoh: :teary: :wah:

thunya

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 10:12:47 pm »
 :ohoh: :teary: :wah:

• admin
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:19:50 pm »
ยิ่งอ่าน ยิ่งมึนครับ มีแบบละเอียดกว่านี้หน่อยมั้ยครับ แบบว่า ไม่มีความรู้มาก่อนเลยอ่ะครับ  :ohoh: :teary: :wah:

อยู่ในคัมภีร์ของผมครับ  :smoke: ไม่ได้เชียร์มาขายสินค้า นะครับงั้นลองไปถามลูกศิษย์ ร้อยกว่าคนดูแทนหละกันนะครับ :P

thunya

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:24:07 pm »
ยอมรับว่า โง่ครับ หาม่ายเจอ  :wah:

thunya

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 08:52:57 pm »
ม่ายเป็นไรครับ ไม่ต้องละ   :giveup:
ต่อตรงเอาเหมือนเดิมละครับ เก็บ log ค่อยหาโปรแกรมมาใช้ละกัน  :gbye:

ขอบคุณมากครับ :sob:

kito197

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:48:45 pm »
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณ Mr.X ไว้ณ.ที่นี้ครับ สำหรับความช่วยเหลือ ขอบคุณมากๆครับ

ทีนี้ขอรบกวนชาวบอร์ดหน่อยครับ ผมใช้  CC 4.2 ครับ ตัว Squid / Frox / Firewall ของคุณ Mr.X ทั้งหมดครับ ใช้งานได้ครับ แยกเนทแยกเกมได้ ดีครับ
แต่มีปัญหานิสนึงที่อยากจะแก้ไขครับรบกวนถามหน่อยครับ
พอดี Mr.X ไม่ค่อยว่างครับ ผมก็เกรงใจครับ ช่วยมาเยอะแล้ว  :ohoh:       

1. มันยังไม่เก็บแพทเกมซักอันเลย ผมต้องเข้าไปแก้ไขตรงใหนของ Squid ครับ
2. การเปิดวีดีโอจากเวป อย่างเช่น you tube มันยังวิ่งเส้นเกมอยู่ครับ ต้องเพิ่มคำสั่งอะไรให้ fire wall ครับ ถึงจะแยกได้
3. ถ้าลูกค้าเปิดกล้องใน MSN กับ Camfrog วีดีโอที่ส่งออกไป จะรู้ได้อย่างไรว่ามันส่งออกไปเส้นใหนครับ ถ้ามันส่งออกไปเส้นเกม จะแก้ให้มันเปลี่ยนไปเส้นเนท ยังไงครับ

ถามแค่นี้ครับผม นั่งรออยู่หน้าจอตลอดครับ ใครช่วยได้ แอ็ดผมหน่อยนะครับ Lovely_jb@ Hotmail.com หรือตอบในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ผมเปิดไว้ตลอด ขอบคุณมากครับ

ขอตอบเป็นข้อๆไปเลยละกันนะครับ
1.การเก็บแพทเกม มันต้องใช้ทัง frox และ squid แต่ของmr x นี้ผมไม่เคยทดลองใช้เลย ผมแนะนำว่าคุณเข้าไปดูที่ตัวsquid.conf ว่ามันเข้ากะnetworkของร้านคุณหรือยัง ของแบบนี้ไม่ใช้แค่/.install แล้วจะใช้ได้เลยนะคับ ต้องเชทกันนิดหน่อย
2.แบบนี้เข้าเรียกว่าแยกไม่ขาด ต้องรอให้เจ้าของสคริปเข้ามาแก้ให้ดีกว่า (สคริปverใหนแยก youtube ไม่ขาดเนีย)
3.เรืองนี้ต้องทดลองเอาตอนปิดร้านจะดีที่สุด ลองเปีดใช้โปรแกรมที่คุณอยากรู้ลองดู แล้วใช้ putty เข้าไปพิม iptraf เส้นให้วี่งก็จะรู้   แต่ถ้ามันไปวี่งเล่นเส้นเกม ต้องรอเจ้าของเขามาแก้ให้คับ
ปล ลองไปหา สคิปที่เขาทำแจกมาใช้ดูชิคับ(ถ้าไม่อยากเสียตังชื้อ) ที่ผมใช้อยู่มันก็ถือว่าขาดนะคับ ยกเว้นเกมใหม่ๆที่ไม่มีในสคริปมันถืงจะไปวี่งเส้นเนต พวกyoutube camfrog msn tvผ่านเนตพวกนี้ เท่าที่ผมเฝ้าดูเป็นแรมเดือนขาดสบั้น :ieie:

apinun2512

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 05:54:15 pm »
ขอบคุณครับ

apinun2512

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 05:24:31 am »
ขอวิธีเซ็ตให้เกมส์ ออก ppp1 ทำไงครับ มือใหม่ครับ ใครรู้ กรุณาที ครับ