บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง Linux RedHath V.9 ใน Vmware ใช้เม้าท์ไม่ได้ครับ  (อ่าน 4619 ครั้ง)

chaideaw

• บุคคลทั่วไป
ลง Linux RedHath V.9 ใน Vmware ใช้เม้าท์ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 10:00:46 am »
ทุกท่านครับ คือผมเพิ่งจะหัดเล่น Linux ครับ
ตอนนี้ลง Linux RedHath V. 9 ใน Vmware
แล้วใช้เม้าส์ไม่ได้ครับ ขอบคำแนะนำจากท่านเทพด้วยครับ
คือผมลงเล่นตรงเครื่อง Notebook ครับ
ขอบคุณครับ
ชายเดี่ยว (มือใหม่ หัดจับ Linux)

ออฟไลน์ manics25

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
Re: ลง Linux RedHath V.9 ใน Vmware ใช้เม้าท์ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 10:31:25 am »
ไม่เล่น fedora ละครับ
เคยเจอเหมือนกันลง redhat บนเครื่อง notebook แล้วใช้เม้าส์ไม่ได้
เลยเปลี่ยนมาลง Fedora ซะ ก็ใช้ได้
ลองดูนะ  ...ผมก็มือใหม่หัด linuxเหมือนกัน

หรือรอความเห็นท่านอื่น อาจจะแก้ปัญหาให้ก็ได้
 aha aha yes yes
Signature cleanned by Admin

chaideaw

• บุคคลทั่วไป
Re: ลง Linux RedHath V.9 ใน Vmware ใช้เม้าท์ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 10:45:14 am »
ขอบคุณครับ
พอจะลิ้งแนะนำให้โหลด Fedora มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
ชายเดี่ยว

ออฟไลน์ manics25

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 10:57:14 am »
นี่เลยครับ ของเนคเทค
ftp://ftp.nectec.or.th/
 aha aha

ออฟไลน์ Midnight Manz

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 11:44:18 am »
มันต้องลง VMWare Addin ของมันด้วยนะครับไม่ทราบว่าลงแล้วหรือยังครับ

ไปที่เมนู VM แล้วเลือก Install VMWare Tools นะครับ