บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีคับ ใครก็ได้ช้วยที ปวดหัวมากเลยค  (อ่าน 2406 ครั้ง)

iinonii

• บุคคลทั่วไป
 :sob: คือว่าตอนแรกนึกว่าติดไวรัสธรรมดาเฉยๆ แตตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจแร้วว่าไวรัสตัวนี้ที่ติดมามานไม่ธรรมดาเลย

ช้วยบอกทีคับผมลงวินโดวมาหลายแผ่นและหลายรอบแล้วอาการมันก็ยังเป็นเหมื่อนเดิม
อาการนะคับ   -  พอลงวินดดวเสร็จจะลงสแกนใวรัสมันก็ดันลงไม่ได้
                      - พอจะกด ctrl+alt+delete มานก็ erorr
                      - ลงไดเวอบางตัวก็ลงไม่ได้

ช้วยแนะนำทีคับ :kiki:

ออฟไลน์ mrsakda

• ปี 1 เทอม 2
Re: ช่วยทีคับ ใครก็ได้ช้วยที ปวดหัวมากเลยค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 12:37:49 pm »
ถามนิดครับ ลง windows ใหม่ ได้ format ก่อนไหมครับ

แนะนำว่า เอาข้อมูลที่ต้องการออกมาให้หมด
ตอนลงลบ partition ให้หมดแล้วสร้างใหม่ครับ

ทำแบบนี้น่าจะได้ 100% ครับ ลงดูอีกที

ปล.แผ่นลง windows คุณมีไวรัสไหมครับ ถ้าไม่แน่ใจหาแผ่นเนียนๆมาสักแผ่น
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ ~<<<SALAPAO>>>~

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
  • WwW.SiamCafe.NeT
Re: ช่วยทีคับ ใครก็ได้ช้วยที ปวดหัวมากเลยค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 02:46:31 pm »
ฟอแมตทุก drive สิครับ

ไวรัสมันจะแฝงตาม drive อื่นๆด้วยครับ

มันไม่เกียวกะแผ่น windows หรอกครับ

สู้ๆครับ

Signature cleanned by Admin

tattoo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 03:31:58 pm »
 :vvv: สู้ๆนะครับเอาใจช่วย