บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจจับร้านเน็ทที่จ.ระยอง เรียนทุกๆท่านที่อยู่ จ.ระยอง  (อ่าน 4116 ครั้ง)

eagleman

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวานครับวันที่ 08/10/2008 เวลาประมาณ 17.50 มีตำรวจ(่ได้ข่าวมาว่าเป็นตำรวจกองปราบ) เข้าตรวจค้นร้านอินเตอร์เน็ทแถวๆ อ.นิคมพัฒนา ซึ่งถัดไปจากบ้านผม มาตรวจจับ กำลังเจ้าหน้าที่ ประมาณ 20 นาย ยกเครื่องไป 3 เครื่อง ได้ข่าวมาว่าตรวจจับลิขสิทธิ์เพลงแต่ไม่ทราบของค่ายไหน ร้านโดนไปหลักแสนครับ ได้ข่าวมานะครับ เด๋วมีข่าวคืนหน้าเท็จจริงยังยังจะมาบอกอีกทีครับ ตอนนี้ให้เด็กๆตามเรื่องให้อยู่ครับ และถัดมาวันเดียวกัน ประมาณ 1 ชั่วโมงหลังจากนั้น ไปจับร้านยาดอง ที่เปิดเพลงอยู่ อ้างว่าเพลงไว้ให้ฟังในบ้านอย่างเดียวเปิดร้านเหล้าไม่ได้

นี่มันถึงเทศกาล จับกินกันอีกแล้วเหรอครับ
ยังงัยใครเปิดร้านเน็ทที่ระยองก็ระวังตัวกันหน่อยนะครับ
อ้อ เกือบลืมไป ประมาณ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา ไปตรวจร้านเน็ทในตัวจังหวัดระยอง ได้ข่าวมาว่า 30 เครื่อง ยกเกลี้ยงเลย ไม่ทราบว่าตรวจจับอะไร

ใครมีข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้รบกวนมาขยายความอีกทีนะครับ

ขอบคุณมากมายครับ

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ขอบคุณครับที่นำข่าวมาบอก
ทำไมให้มันจับง่ายจัง...พลบค่ำ 6โมงเย็นไปแล้วยังมีสิทธิ์มาตรวจด้วยหรอเนี่ย
เจ้าของร้านเน็ตควรศึกษาข้อกฎหมายเพื่อป้องกันตัวไว้บ้าง
ถ้าไม่มีอะไรเลย...ควรปฏิเสธไม่ให้ตรวจค้น
อย่ายอมมันมากมันเคยตัว
ตำรวจกับโจรไม่ได้แตกต่างอะไรกันเลย...โจรยังมีจรรยาบรรณกว่าเลย :punch:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ alcatel547

• นักเรียนประถม
เวลามาตรฐานพวกมันละครับ 16.00-18.00 มันต้องการกดดันให้หาทางประกันตัวยากๆเข้าไว้จะได้รีบๆรับเงินค่ายอมความง่ายๆไงละครับ ขืนมาก่อนเวลาที่ว่ามาคนโดนจับก็มีเวลาหาเงินประกันตัวง่ายๆมันก็กลืนลงคอยากครับ :nvm:

ออฟไลน์ jeabeam

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
พัทยา ก็มี เป็นของ EA นะ มาจับวันเสาร์ ร้านเพื่อน ยังสงสัยอยู่เรื่องเป็นตัวแทนจริงไหม แต่เช็คที่ไหนไม่ได้เลยเพราะเป็นวันหยุดหมด ชื่อ วรวุฒิ นวลแจ่ม

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
อืมๆๆ

eagleman

ได้ข้อมูลมาแล้วมาเพิ่มเติมครับ ร้านนั้นที่โดนจับไป จับลิขสิทธิ์เพลงครับ เพิ่งเปิดร้านได้แค่ 3 วัน (นับถอยหลัง ณ วันที่โดนจับ) มีเพลงอยู่ในเครื่อง ลูกค้าโหลดมาโดยเจ้าของร้านไม่รู้ โดนไปหลักแสนครับ เท่าที่รู้มานะครับ ส่วนที่อื่นๆ ยังงัยบ้างก็รบกวนมาโพสแจ้งกันได้นะครับ จะได้ระมัดระวัง ป้องกันได้ทันท่วงทีครับ

ขอบคุณครับ

:vvv:

natjung

มันมาโหลดไว้ แล้วก็มาจับครับ  100 % มันจะส่ง หน้าหมา มาเล่น มาโหลดไว้ หากินแบบชั่ว ๆ >:(

ออฟไลน์ TaKong

• นักเรียนมัธยม
 :bah:             กรำ...จ่ายไปแล้วเหรอ

luckycom

มันส่งหน้าม้ามา มาตรวจก็มาตรวจถูกเครื่อง  เลยจ่ายไป 2 หมื่น ตอนแรกมันจะเอา 45000  :dizzy: :dizzy: :gbye: :gbye:

rookiecafe

พี่ผมเคยโดนเรื่องเกมส์ของค่ายEIDOSคนอ้างสิทธิ์บอกว่ามาจากZ....เอนเตอร์เทนเม้นท์ มีสาขาอยู่พันธ์ทิพย์อะครับ พี่ผมสู้คดี เสียค่าทนายไป15000 แต่ไม่เสียให้ไอ้หน้าหมาทั้ง5ตัวเลยสักบาท แม่ผมพุ่งเข้าไปตบมันด้วยอีก 1ฉาดใหญ่ ตำรวจไม่กล้าทำไรเลย ยืนดูเฉยๆ สะใจ ตอนขึ้นศาลมันไม่กล้ามาเลยสักนัดเดียว ศาลเลยยกฟ้อง อิอิ สะใจว้อย หลัวจากนั้นไม่กล้ามาอีกเลย 3ปีและ

:punch: :punch: :punch:

eagleman

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมขยายความ ความจริงจะได้กระจ่างขึ้น สู้ๆๆๆ ครับ