เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดบาลานคือไรหรอ  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ soft6666

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
โหลดบาลานคือไรหรอ
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:56:48 am »
โหลด บาลานมันมีการทำงานยังไงหรอครับ มันเอาเน็ต มารวมกัน หรือว่ายังไงอะครับ ผมโหลดละมันไม่ได้วิ่งเพิ่มเลยหรือทำผิดหว่า
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ xewet

• มหาลัยรัฐบาล
Re: โหลดบาลานคือไรหรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 12:22:27 pm »
มันไม่ได้ทำให้เน็ตเพิ่มขึ้นนะครับ เพียงแต่มันช่วยทำให้เน็ตวิ่งสม่ำเสมอเส้นไหนตก มันจะดึงอีกเส้นมาช่วย ....เอาพอเข้าใจเพราะผมก็ไม่เคยใช้หรอก :blaa:

ออฟไลน์ soft6666

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:20:26 pm »
ผม เน็ต2เส้นไม่ได้โหลดแล้วเพิ่มขึ้นหรอ

kito197

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:35:42 pm »
โหลดนี้หมายถืงโหลดอะใรแบบใหน ใช้โปรแกรมใรช่วยโหลด มาคุณใช้โปรแกรมช่วยโหลด เช่นพวกโหลดบิท มันจะแบ่งไฟล์นั้นออกเป็น ชี้นเล็กชี้นน้อย ตอนนั้นถ้าทำโหลดบาลานมันจะช่วยกันทำงาน จะเห็นค่าดาวโหลดพุ่งปีดเลย :ieie:

kito197

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:40:28 pm »
ออ ลืมบอกไป การทำเนีย ผมว่าทังสองเส้นควนมีสปิดที่เท่ากันและวางน้ำหนักให้เท่ากัน จะเห็นผลนะคับ ถ้าทำตามที่บอกแล้วยังไม่ได้ ไปดูที่สคริปนะครับ เพราะสคริปของบางท่าน มันอยู๋ในนั้นแล้ว มาแก้ในmultiwan มันก็จะไม่มีผล

ออฟไลน์ panumas2

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • ลูกสาวป่ะป๋าเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:54:40 am »
ฮับผ๋ม :umm:

ออฟไลน์ nutnichaa

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:35:01 pm »
ผมทำcc4. 3 แบบmulti wan net 2 m/2 สายที่แรกเข้าใจว่ามันจะเพิ่มเป็น 4 m แต่มันก็วิ่งเส้นละ 1. 7+- m แต่ว่ามันจะลื่นขึ้น เสถียนขึ้นใช้ความรู้สึกสัมผัสเอา สังเกตที่ server ถ้าเล่นเฉพาะเน็ต มันจะทำงานเส้นเดียว ถ้า มีการเล่นเน็ตอีกเส้นก็จะทำงาน มันคือการแยกเน็ตแยกเกมส์ ตามที่ผมเข้าใจนะ

ออฟไลน์ nutnichaa

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:36:51 pm »
มีการเล่นเกมส์อีกเส้นก็จะทำงาน มันคือการแยกเน็ตแยกเกมส์ ตามที่ผมเข้าใจนะ