เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม squidNT ครับผม  (อ่าน 2971 ครั้ง)

FCRoma

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถาม squidNT ครับผม
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:18:40 am »
คือผมอยากทราบว่า  ถ้าเกิดว่าเครื่องที่ต่อผ่าน proxy เกิดไปโดนไวรัส  แล้วเครื่องที่ลง squidNT มันจะเก็บ cache ที่เป็นตัวไวรัสมาหรือปล่าวครับ
แล้วเราจะมีวิธีป้องกันอย่างไรครับ 

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับผม  ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ oek2002

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: รบกวนสอบถาม squidNT ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 05:08:35 pm »
เก็บไวรัสด้วยครับผม

วิธีแก้ ให้ลง antivirus ที่เครื่อง server squidnt ครับ
ของผมใช้ NOD32 update offline ก่อนต่อเน็ทนะครับ
แล้วทำการ ตั้ง NOD32 แบบ เต็มออฟชันเลยครับ
ืคือ เจอไวรัส ลบทั้นทีเลยครับ
Signature cleanned by Admin