บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: CC ของผม ใช้ไปสักพัก มันจะหยุดทำงานเอง มีใครทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร  (อ่าน 3332 ครั้ง)

ออฟไลน์ pailin

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
    • www.banpailin.patongbusiness.com
ผมก็ทำตามในหนังสือของคุณบอมนะใช้ไปได้สักระยะหนึ่งไม่เกิน1 ชั่วโมงมันก็เข้าเน็ตไม่ได้ พอรีเครื่อง มันก็จะเข้าเน็ตได้ แต่พอสักแป็บ มันก็เข้าไม่ได้อีกครับ ช่วยหน่อย ครับ
ตอนนี้ web Proxy มันไม่ยอม Start ครับ มัน Stop ตลอดเลย 
คอทูดูโอ 1.8   แรม 2 G Hardisk 80 G
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
รายละเอียดไม่มีอะไรเลยเหรอครับ สเปกเครื่อง ข้อมูลเครื่องน่ะ

sine939

• บุคคลทั่วไป
ลอง ปิด Transparent Mode ครับ แล้ว start webproxy ครับ ถ้า start ได้   ก็แปลว่าTransparent Mode เสียครับ

microdev

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ทำมา 2 วันแล้ว มันไม่ยอมสตาร์ทเลยแต่ตอนลงใหม่ๆ ไม่ได้ โมดิฟาย มันใช้ได้ดี แต่พอลง อะไรเพิ่ม มันกลับไม่ยอมสตาร์ทเลยอะครับ ไม่ขึ้นว่า errer อะไรด้วยแค่มันไม่ยอมสตาร์ทครับ ต้องแก้ยังไงครับ  ช่วยผมด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ manuel

เรียบร้อยกันรึยังนิ

ออฟไลน์ nutnichaa

• นักเรียนประถม
ของผม pIII 550 Mhz Ram 320 MB วิ่งฉลุย เครื่องลูก 10 เครื่อง ทำตามเวป ตอนแรกก็งงเหมือนกัน เน็ต 2 สาย สายละ 2 M tot

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
Re: CC ของผม ใช้ไปสักพัก มันจะหยุดทำงานเอง มี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 03:45:59 pm »
ข้อมูลน้อยไปครับ โมอะไรไปมั่งต้องบอกด้วยครับ

ออฟไลน์ kaiyin

ลองเช็คที่แคช หรือ hdd เต็มหรือปล่าวครับ บางทีมันเต็ม แล้วไม่ยอมทำงานนะครับ

อีกอย่างถ้ามันดับนะครับ ลอง เช็ค service status อ่าครับมันอาจจะขึ้น error มานะครับ  :039:

inspirenet

ออฟไลน์ wiwat

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
ของผมก็เป็นเหมือนกันก็งงอยู่แต่มันเป็นบางเวลาต้องรีเครื่อง CC ใหม่ก็หาย

ของเดิม E="eth1"
ของผมมันเปลี่ยนเป็น E="eth2"

ของเดิม eth1_addr=`ifconfig | grep -A1 eth1 | tail -1 | cut -d : -f 2 | cut -f 1 -d " "`
เปลี่ยนเป็น eth2_addr=`ifconfig | grep -A1 eth2 | tail -1 | cut -d : -f 2 | cut -f 1 -d " "`

เกี่ยวกันไหมล่ะครับคือว่ายังไม่เข้าใจเท่าไหร่เลยถามนะครับ
อย่างอื่นคงเดิมแต่ที่ผมทำทีแรกที่ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย ก็เป็นเหมือนกันนะ