เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการทำ Clark Connect ตัว ฟรี ให้ใช้งาน ได้อย่างดีเยี่ยมดีกว่า Clark จริงๆ ลอง  (อ่าน 11615 ครั้ง)

ออฟไลน์ akephop

• คาเมนไรเดอร์
  • ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ลองดูนะครับ มาทำ Clark ฟรีให้ดีกว่า Clark จริงๆกันนะครับ

เนื่องจากว่าเห็นแต่ละคนยังใช้ Clark Enterpize อยู่ ผมขอแหวกแนวหน่อยแล้วกันนะครับ ผมมาเสนอให้ลองใช้ตัว

Clark Connect Community 4.3 นะครับ การทำงานทำได้เหมือนกันและที่สำคัญ แยกสายได้ขาดชัวร์ 100 % ( นอกจาก จะลืมใส่บางอย่างอิอิ )

การติดตั้ง จะไม่เหมือนกับ ทุกๆ ท่าน ได้ ทำการติดตั้งมานะครับ ( จะง่ายกว่า )

รายละเอียดของตัวติดตั้งนี้นะครับ
1.มาพร้อมกับการเชื่อมต่อที่สามารถทำได้ สองรูปแบบ คือ แบบ PPPoE และ แบบ Static IP
2.มาพร้อมกับการเชื่อมต่อที่ใช้วิธีการเชื่อมต่อแบบ pon แบบเดียวกับ ลีนุกซ์พวก Debian และ Ubuntu ที่นิยมใช้งานกัน
3.มาพร้อม Add-on ต่างๆๆ ที่ผมทำไว้ให้แล้ว ผมทำขึ้นมาเองนะ ใช้ พวก ลีนุกซ์ อื่นๆๆ เช่น Debian มาร่วมกันใช้งาน
4.มาพร้อม กับ ตัว Squid 2.7 Stable พัฒนาร่วมกับ น้อง แจ๊ค systemcarenetwork เพื่อให้รวดเร็วในการเก็บ cache youtube ได้อย่างดี
5.มาพร้อม กับ Script การเชื่อมต่อได้มากถึง 6 เส้น และการ ใช้งาน ค้อนข้างง่าย ( ทำบน shell ทั้งหมด มีไฟล์ แก้ไขเพียงไฟล์เดียวเท่านั้น)
6.ตัวระบบ ออกแบบมา ไม่เหมือนกับ ตัว Clark ที่ ทุกๆคนใช้งานกันอยู่ ทำออกมาให้ กิน ทรัพยากร น้อย ที่สุดในการรัน แต่ละครั้ง
7.มาพร้อม service ที่สามารถทำมันมาใช้งานได้ อย่างง่ายดาย 

อาจจะมาพิก สถานะการ ของผู้ทีใช้ Clark Connect ตัว Enter ที่.. ยัง ได้ไม่ตรงกับความต้องการใช้งานของท่าน

ทั้งนี้ทั้งนั้น ยังสามารถทำการ อัพเกรต firewall ได้อีกด้วย ... ทั้งนี้ทั้งนั้น สามารถทำได้เองใน เมนูที่จะ แสดงขั้นตอนวิธีการ ต่อไป

ความสามารถ ก็ คล้ายๆๆกันนะครับคือ

1. N-Multiwan
2. Script Auto Fail - Over
3. QoS ยังเป็นตัวเดิมๆๆๆ คือใช้ CBQ มาช่วยนะครับ ตัวจริงมีพวก imq มาให้
4. ระบบ การจำแหนก หมวดหมู่ของ เกมส์ ... อันนี้จะใช้ คำว่า GATEWAYN มาใช้งาน
5. การทำการ Forward port สามารถใช้งานได้ทันที
6. การเปิด port incomming port สามารถใช้งานได้ ดียิ่ง
7. ทำระบบ ให้สามารถใช้งาน MSN ได้ โดยการ กำหนด mtu ให้ครบถ้วน
8. ระบบ เก็บแพท โดยใช้ Frox และ Squid อีกทั้งยังสามารถทำการ Clear Cache ได้เองที่ต้องการ ( ง่ายมากๆๆ ครับ )
9. ระบบ การบล๊อก Bittorrent  ipp2p ซึ่งใน ตัว Clark มีอยู่แล้วครับ

อาจจะเป็นทางเลือกให้ ผู้ที่สนใจในตัว Clark Connect Community มาใช้งานให้เกิดประโชยน์นะครับ ( ระบบ Multiwan ไม่ได้ apt-get มานะครับ เขียนเองเลย )

ถ้าท่านใดนำไปใช้งานแล้ว ได้ผลอย่างไร กรุณาบอกกันหน่อยนะครับ ทางผม (ไม่มีทีมงานเลย) จะได้ ภูมิใจและจะพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นนะครับผม

ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัว Clark ที่แนะนำไปนี้ สามารถนำไปใช้งานได้ จนถึง ต้นเดือน มกราคมนะครับ นำไปใช้งานได้เลยครับผม

ตัวไฟล์นะครับยอดเลย

http://221.128.105.95/freecode/clarkconnect/Clark-Community-DEMO.tar.gz

วิธีการเดี่ยวนะทำรูปก่อนทำ Video ไม่ได้ละเดี่ยวแฟนว่าเอา

อีก 20 นาทีเอารูปวิธีการให้นะครับ

เยอะหน่อยนะครับ

มาดูวิธีการลงกันนะครับ ทำความเข้าใจกันก่อนนะครับว่า ตัว ที่ผมทำนี้จะไม่เหมือน ชาวบ้านชาวช่องเค้านะครับ แต่ขั้นตอนนั้น ง่าย กว่าด้วยซ้ำครับเพราะว่า

พอลงตัว Clark Connect Community เสร็จก็ลง ตัว Script ของมันแล้วทำการรัน มันแค่นี้ ก็สามารถใช้งานได้เลยครับผม (มาปรับแต่งไฟล์แค่ไฟล์เดี่ยวเท่านั้นเอง)

ดูวิธีการลงตามรูปนะครับ

หลังจากนั้น สามารถ โหลด video ในการ config ไปดูแล้วกันนะ

เหนื่อยเยย  ถ้างั้ยสอบถามปัญหามาได้นะครับผมรับรองว่าเด็ด แน่นอนครับ

วิธีการ เซ็ตการใช้งานมัน เป็น เหมือนใน video นี้นะครับ

http://221.128.105.95/freecode/ubuntu/Install-Ubuntu-Video002.avi

http://221.128.105.95/freecode/ubuntu/Install-Ubuntu-Video003.avi

โหลดมาดูได้ครับเหมือนกัน

ที่โหลดตัว Clark Com ก็นี่เลยครับผม

http://download.clarkconnect.com/community/4.3/iso/community-4.3.iso
Signature cleanned by Admin

• **

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
  • ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
วิธีการทำ Clark Connect ตัว ฟรี ให้ใช้งาน ได้อย่างดีเยี่ยมดีกว่า Clark จริงๆ ลอง

เห็นบอกว่าฟรี  ตัวนี้มั QOS ใหมค่ะถ้ามีก็แหล่มเลย

ทำไมใช้ได้ถึง มกราคม ละค่ะอ่อ เดียวก็ต้องสั่งซื้อลงทะเบียน แน่ๆเลย  :P

• **
  ยังไม่ตัดหรอกครับ

ก็คือ จริงๆๆ แล้ว มันไม่เสียหายอะไรเลยนะครับ สามารถทดลองทดสอบ ได้ นะ มันไม่ดีก็เอาออกได้นะครับ แต่ งั้ย ถ้าอยากจะลองหันมาลองใช้งานดูละก็ ลองดูครับ

เพราะการเชื่อมต่อเน็ต ทำได้ทั้ง pppoe และ static ip ( เหมือน ของเดิม ) แต่จะใช้รูปแบบของ pon คือ pppoe on ของตัว debian หรือ ubuntu ( ยังไม่เคย ทำบน clark เลยไม่รู้ว่ามีมั้ย ) ซึ่งสามารถระบุ เลข pppx ได้ว่าจะให้มันได้เลขอะไรในที่นี้คือ ppp201 ppp202 ppp20x ครับต่อกันได้เลยนะครับ สบายๆทำไว้ ถึง 6 เส้น

มีการตั้งหมวดหมู่ ในการ แยกจำแนกเกมส์ ได้ด้วยนะครับลองๆๆนะครับ แต่ จะขอปิด code ไว้ไม่ให้ ทราบนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น จะได้ ไม่ต้องกังวน เรื่องถูกคน.... คัดหลอกไปนะครับ

งั้ย หาเครื่องซักเครื่องมาลองๆๆดูก็ได้นะ

ออฟไลน์ pochn

• สอบภาคทฤษฎี
  • *
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลองดูครับ

ออฟไลน์ Admin!

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
  • สัจจะคือคำขาด
    • http://www.siamcafe.net
  ยังไม่ตัดหรอกครับ

ก็คือ จริงๆๆ แล้ว มันไม่เสียหายอะไรเลยนะครับ สามารถทดลองทดสอบ ได้ นะ มันไม่ดีก็เอาออกได้นะครับ แต่ งั้ย ถ้าอยากจะลองหันมาลองใช้งานดูละก็ ลองดูครับ

เพราะการเชื่อมต่อเน็ต ทำได้ทั้ง pppoe และ static ip ( เหมือน ของเดิม ) แต่จะใช้รูปแบบของ pon คือ pppoe on ของตัว debian หรือ ubuntu ( ยังไม่เคย ทำบน clark เลยไม่รู้ว่ามีมั้ย ) ซึ่งสามารถระบุ เลข pppx ได้ว่าจะให้มันได้เลขอะไรในที่นี้คือ ppp201 ppp202 ppp20x ครับต่อกันได้เลยนะครับ สบายๆทำไว้ ถึง 6 เส้น

มีการตั้งหมวดหมู่ ในการ แยกจำแนกเกมส์ ได้ด้วยนะครับลองๆๆนะครับ แต่ จะขอปิด code ไว้ไม่ให้ ทราบนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น จะได้ ไม่ต้องกังวน เรื่องถูกคน.... คัดหลอกไปนะครับ

งั้ย หาเครื่องซักเครื่องมาลองๆๆดูก็ได้นะ

เริ้องบทความผมไม่ว่าหรอกนะ..แต่รบกวนช่วยแก้ไขลายเซ็น..ของคุณด้วย..อ่านกฎของที่นี้หรือยัง..ที่นี่ไม่ใช่เวปสาธาธณะ..กรุณาอ่านด้วยครับ....และที่สำคัญ...จะบอกก็บอก..ถ้าบอกแล้วกั้ก..ผมว่าอย่าบอกเลยดีกว่า...ที่สำคัญ...Clarkconnect ...ก็ไม่ได้หมดอายุหนิครับ Ent ...เนื่องจากว่าก็ไม่ไดลงทะเบียน...จะไปปวดกระบาลทำไมไม่ทราบ..หือ...ไม่งั้นเขาจะเรียกทำไมว่า Enterprise ชื่อก็บอกแล้ว..แต่ก้ไม่ได้ลงทะเบียนจริงๆจะไปผิดกฎหมายประเทศไรไม่ทราบ...แน่จริงเรียกมาจับผมสิ...ชอบทำให้ตนไขว้เขว...ขอร้องจะโปรโมทอะไรดูตาม้าตาเรือก่อนนะ erm

• **
  ลายเซ็น ผมมันตรงไหนหรอ  ก๊อปให้ดูหน่อยครับผมยังไม่เห็นเลย  ถ้างั้ย ช่วยเอาให้ดูหน่อยนะ  ... ผมมองไม่เห็น  .... ( ตอนนี้มันก็ไม่เห็นจะมี ลายเซ็นอะไรเลยนี่นา)

ลองบอกผมมาหน่อยอยากเห็นมากๆๆ   ถ้ามี่จะได้ แก้ไข

( ผมไม่ได้โปรโมตอะไรนะ แค่อยากให้ คนไหนอยากลองหันมาใช้งานก็ มาใช้งานได้นะครับ แล้ว เรื่อง  ent มันจะ มาจับหรือปล่าว ก็ไม่ได้บอก ไม่ได้ทำให้ ไขว์เขว ง่า  แย่เลยงี้  ...  อุตสาเอามาให้ทดสอบกัน คนอยากลอง ก็ โหลดไปใช้งาน ดูนะครับมันก็ไม่เสียหายอะไร ไม่ได้ โปรโมตเว็บด้วยง่ะ เอาลิงค์เอาภาพมาแปะตรงๆๆเลย ผมทำผิดด้วยหรือ แง๊ๆๆ งั้ย webmaster เห็นสมควรว่ามันไม่ดีก็ ลบออกได้นะครับ ... เพียงแค่ อยากให้ คนลองหันมาลองใช้งาน ตัว community แค่นั้นเอง คนไหนใช้ตัวจริงก็ใช้ต่อไปจิ ...  บายครับ )

• อยู่ใต้ฟ้าอย่าท้าฝน เกิดเป็นคนอย่าท้ากรรม !
  • admin
ได้.....เอ่อบอกแล้วไงบทความไม่ลบหรอกนะ..มีประโยชน์ดี..แต่ช่วยแก้ไข...ลายเซ็นแค่นั้นเอง

ส่วนคนเเก่งของคุณคนนี้หนะเหรอ

laugh

http://www.siamcafe2r.com/forum/index.php/topic,22976.0.html

clap clap clap

• **
  งั้ยผมก็ยังหา ตัวลายเซ็นของผมไม่เจอง่ะ ให้ คนอื่น ดูก็ยังไม่เห็น เป็น งง ส่วนน้องแจ๊ค เค้าเก่ง มากๆเลย .... เก่งครับ.. น้องคนนี้ ส่วนเรื่อง เก็บ code ไว้ในที่นี้คงต้อง encode ไว้นะครับ เพราะว่า มันเป็น วิธีการที่ไม่เหมือนใคร การกิน process นั้นน้อยมาก แล้วยัง นำหลักการ การทำงานของพวก filter ต่างๆมาใช้งานด้วยทำ chain ให้ ครอบคลุม รัดกุม มากๆๆ จึงอาจจะ ดีกว่าตัว จริงที่ยังคงใช้ ระบบ syswatch ในการตรวจสอบ เพราะ มันกิน process มากนะครับเดี่ยวเอารูปการเชื่อมต่อให้ดูนะ นี่เลยครับผม   ไม่ใช่เป็นการ กั้กนะครับ แต่อย่างไรก็ดี นำไปทดสอบแล้ว ดูการทำงานของมัน เพื่อจะได้นำไป ดัดแปลง ได้เอง จากระบบเดิมนะครับ 

ครับผม

ปล... ลายเซ็นผมก็ยังไม่เห็นเลย ถ้างั้ยช่วยหน่อย จะได้แก้ไข  หวังว่าคงเป็น สาระดีดี นะครับไม่ได้ต้องการโปรโมตอะไรทั้งสิ้นเพราะไม่ได้ มีการ บอกลิงค์ เว็บอะไรเลย .. บอกลิงค์ไฟล์ให้โหลดเท่านั้น   ขอบคุณมากครับ  ท่านเจ้าของ เว็บ siamcafe ที่นับถือ

zombieta

• บุคคลทั่วไป
อืมผมก็ยังไม่เห็น ลายเซ็นเลยแหะ รูปที่มาโชว์นั้นก็ คนชื่อแจ็ค คนละคนกันอีก  nvm

• admin
อืมผมก็ยังไม่เห็น ลายเซ็นเลยแหะ รูปที่มาโชว์นั้นก็ คนชื่อแจ็ค คนละคนกันอีก  nvm
laugh laugh laugh

• **

โอเคเห็นละ แล้วไมเมื่อ ก่อนมันไม่ขึ้นนะ  ...  นี่ มันเพราะอะไร  เดี่ยวลบก่อนจะได้ไม่ต้องกังวนอีก แต่เรื่อง code ที่ไม่แจก เพราะ กลัวโดน ก๊อปนะครับคงเข้าใจนะ

• admin
จริงๆมีนานแล้วนะครับ..แต่ผมเปลี่ยน themes ไป.. แต่ถึงไม่มี ก็ลงเอาไว้นานแล้วเหมือนกัน...ลองไปอ่านดุสิครับ..เพราะว่ามันเป็นระเบียบกฎตอนสมัครสมาชิก..อย่าบอกว่าพึ่งมีนะ

ปล.เห็นด้วยเรื่อง พวก ก็อปไมค์ ไม้กอฟย์ และก็อฟย์แจก ( ตาม bit ) nvm

GolfanO

ตกลงที่นำมาให้ลองทดสอบนี้ ใช้ได้ถึงมกราคมใช่มั้ยครับ แล้วไม่สามารถใช้ต่อได้หรือยังไงครับ งงล่ะ  what

• **
 ก็หมดสิ้นมกราคมนะครับ  สามารถใช้ต่อได้นะ  ... ก็เดี่ยวมาขอ serial ก็ได้ครับเพราะตั้งเวลาเอาไว้เป็นสากลมาตรฐานนะครับ ....

สรุป สามารถมาขอ serial ใหม่ได้ทั้งนี้ทั้งนนั้น ช่วงการทดสอบทดลองนี้ สามารถ ทดลองแบบ หนักๆ หน่วงๆได้เลยครับระบบการใช้งาน เวิรค์มากไม่เหมือนกับ ที่แจกทั่วๆไป   กล่าวคือ ล้มระบบเดิมทึ้งแล้วมา  สร้างกันใหม่เลยนะครับ

ในส่วนของ webinterface นั้น ยังคงสามารถใช้งานได้ตามเดิมนะครับผมจัดเอาไว้ให้แล้วครับผม .......

ปล สามารถเข้ามาโพสในนี้ได้เลยนะครับในเวลาที่ไม่เข้าใจหรืออย่างไร คิดว่า น่าจะเข้าใจนะ เพราะทำ video ให้ดู ชัดๆๆเลยนะครับผม ลองทำกันดูนะครับ

สำหรับตัวนี้จะมีมากกว่าใน video ตรงนี้ ทดลอง พิมพ์ไปว่า  pf_firewall ดูครับมันจะ มี คำสั่งขึ้นมาหลายๆอย่างเลยนะครับลองๆๆดู   

GolfanO

แล้วทำไมถึงต้องขอ Serial เหรอครับ ให้เลยได้มั้ย? หรือเพราะว่าในอนาคตจะมีการเก็บเงินรึยังไงครับ

ต้องขออภัยที่ต้องถามตรงๆ นะครับ ผมเป็นคนเข้าใจอะไรยาก -*- มันไม่เคลียร์ครับ

• **

ตอบแบบ ชัดเจนคือเก็บเงินครับแต่ไม่แพง 3500 บาทสามารถทำการอัพเดตเองได้เลยนะครับตอนนี้อยู่ในช่วง ของการทดสอบระบบ การใช้งานแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น  มันก็ไม่เสียหายอะไรนะ คือ ถ้าจะหมดเดือนก็เอาออกก็ได้ครับ  กล่าวคืออยากจะลองจริงๆๆ ก็ ลองอย่างเดียวก็ได้ ถ้าไม่ดีก็เอาออกก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ manuel

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
เห้นบางเวปรีเควสเรื่องสคริปคุณด้วยนะครับ (มีเพื่อนใช้ด้วยแต่ก้บ่นไห้ฟังตลอด) ผมว่าพัฒนา
ระบบหลังการขายดีกว่าครับพฒนามากไปอาจจะไม่ดีเท่าที่ควร เรื่องบริการหลังการขายเนี่ยสำคัญ
ระบบไม่ต้องดีมากมายขอไห้ควบคุมง่ายๆเข้าใจง่าย เพราะแต่ละท่านๆที่ซื้อหรือจ่ายไปซึ่งเขา
เหล่านั้นไม่ต้องการที่จะมานั่งจุกจิกกับเซิฟเวอร์ตัวเองตามที่ผมเข้าใจการที่มีเซิฟเวอร์ไว้เพื่อ..
ความสดวกกับเจ้าของร้านแต่บริการหลังการขายเนี่ยสำคัญที่สุดที่เหลือปากต่อปากครับรับรอง
นั่งรอรับได้เลยผมก็พอได้ดูสคริปของท่านมาบ้าง ยอดเยี่ยมเลยครับแต่ท่านปรับแต่งมากไป
เลยทำไห้ linux เพี้ยนๆ (ความคิดผมเองนะครับ)ผมก้รุ้เท่านี้ล่ะครับเท่าที่รู้เท่าหางอึ่งน่ะแต่ความ
พอใจที่จะจ่ายจะซื้อมีเหลือหลายเลยครับ

• **

บริการหลังการขาย ก็ทำนะ  แต่นั่นเป็นสาเหตุที่ไม่ค่อยอยากจะเขียนหนังสือขายแล้วนะครับ 

เลยทำบริการอย่างนี้เลยคือเอาไปลองเอง คันไม้คันมือก็ ทำกันเอง  มันดีอย่างไร ก็ค่อยว่า กัน สามารถอัพเดต ...การใช้งานเอา  แฟร์ กว่าอีก ให้ลูกค้า ...เค้า ลองเองจะได้  เชื่อมั่นใน ระบบ มารตฐาน....  ซึ่งการ  adept ต่างๆ สามารถ ..ทำได้เอง( ส่วนมากก็แค่ ปรับตรง squid.conf ให้มันใหม่ๆๆและ  ตัวเกมส์ใหม่ๆๆ ส่วน core base ไม่ต้องทำอะไร มันเลยนะครับ ... )

ปล่อยให้ผู้ที่ทดลอง  ได้ลองเองดีกว่านะ  อย่าไปคิดมา  ดีกว่าดี ไม่ดีก็เอาออก  ไม่มีผลเสียอะไรทั้งหมดทั้งสิ้นแต่ถ้าคิดว่า ไม่ลองละ เสีย เวลา ก็ แล้วกันครับไม่ 

ก..