เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ CC 4.3 ในการต่อเนต(ช่วยด้วยครับ Mr.X ( อ.X ใจดีแจก F) )  (อ่าน 2056 ครั้ง)

babyboboa

• บุคคลทั่วไป
 sob อยากรบกวนถาม ท่าน GURU ทั้งหลาย ผมลง CC 4.  3 จาก siamcafe พอลงแล้ว ปัญหาที่พบ คือ การ์ดแลน ตัวที่ใช้ connect กับ routter(ที่เซตเป็น bridge )ไม่สามารเชื่อต่อได้

จากการสังเกต
ผม remote ผ่านเวปเข้าไป พบว่า ใน Ip setting นั้น เมื่อผม เปลี่ยนจาก ethernet เป็น dsl/ppoe นั้นทำให้ อุปกรณ์(หรือชื่อการ์ดแลนนั้นเอง) ขึ้นว่า Unknown Device
ซึ่งทำให้ งง มากเลย ด้วยความคิดผม เนื่องจากอันนี้ จึงทำให้ผมไม่สามารถ connect internet ได้ รบกวน ท่านผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ  งม มาหลายวันและ

wah  wah  wah  wah  wah  wah