เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ x ช่วยร้านเกมส์ผมหน่อยคร้าบ  (อ่าน 3953 ครั้ง)

ออฟไลน์ natachagiggs

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
ตอนนี้ผมใช้ cafesuite ไม่ทราบว่าที่ร้านหนัยใครใช้บ้างครับ
ผมมีปัญหาอยากให้ อ.    x ช่วยตอบหน่อยคับ
เรื่องมีอยู่ว่า เกมส์ในร้านทุกเกมส์ไม่เคยมีปัญหา แต่ว่า sf เกมส์เดียวที่มีปัญหา  wah wah
ตอนเข้าเกมส์ หมายถึงเวลาเริ่มยิงกันนะคับ ภาพมันแหล็ก โค ตะระ มากเลยครับ คือมันสโลโมชั่น ถึงขนาด วิ่งเหมือนไม่วิ่งอะคับ
แต่พอรอซักพัก ประมาณ 3-5 นาที มันก็จะหายเป็นปกติ
ไม่ทราบจะเกี่ยวกับ program cafe suite หรือปล่าวครับ
ส่วนสเปกเครื่องผมก็    gbye gbye

Amd sempron LE 1250 speed 1900+
ran DDRII 667 1 GB
VGA asus nvdia 8400 GS 256 MB
mainbord aSus A2n MX SE +
 :( :(
  ขอรบกวนอาจารย์ x ช่วยแก้ปัญหาคาใจที่ไม่รู้จบ.   .   .   .   .   .   .   .   .   .   .   .   .   .   หน่อยครับ

ขอบคุณคร้าบ
   fever fever
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: อาจารย์ x ช่วยร้านเกมส์ผมหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 07:35:44 am »
ก็ลอง ถอน cafesuite  ที่เครื่องลูก ออกดูซิ ครับ แล้ว ลองเข้าเล่น SF ใหม่ ว่า มันยังเป็นอยู่ไหม ถ้าไม่เป็น ก็แสดงว่า เกี่ยวกับ cafesuite   ถ้ายังเป็ฯอยู่ ก็ เป็นที่สาเหตอื่น ต้องมาไล่กันอีกทีว่าเป็นที่อะไร ครับ  ยังไงก็ลองถอนออกดูก่อนครับจะได้รู้     

ieie

lukkynew

• บุคคลทั่วไป
Re: อาจารย์ x ช่วยร้านเกมส์ผมหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:18:12 am »
ผมเคยเป็นครับและเจอต้นเหตุของอาการนี้ครับ คือตัวMcAfeeครับพอเอาออกเล่นเกมลื่นเลย  ตอนนีร้หันไปใช้NOD32แระ

ออฟไลน์ eak8845

• นักเรียนประถม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:28:38 am »
.......

ออฟไลน์ karakorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 08:59:56 am »
โดยปกติสเปคอย่างเงี้ยมันก็กระตุกอยู่แล้ว erm

ที่ร้านผมสเปคอคล้ายอย่างเงี่ย ถ้าเล่นเต็มห้องเมื่อไร16/16 หรือใกล้เคียงนี้กระตุกเลย laugh

กำลังจะเปลียนcpu ขนาดแรมมากกว่าของคุณ 2กิ๊กนะ smoke

ออฟไลน์ ♥Monkey Pimp♥

• สยามคาเฟ่ TeamWork!
    • HI5 ÊèǹµÑÇ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 09:52:39 am »
เครื่อง ที่ร้านผมก็เป็น ครับ เครื่องที่ร้าน ตัวไหนใช้ nos32 เวอร์ ล่าสุดจะเป็น แต่ตัวเก่าไม่เป็น ครับ ไม่เกี่ยวกับ คาเฟ่สูท ครับ teary

mustkung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 10:51:35 am »
ต้องใช้ CPU 2.4 GHZ ขึ่นไปครับ

เอาแบบชัว ๆ 2.6GHZ ครับเล่นได้ไม่มีปัญหาแน่นอน

ออฟไลน์ softxg

• µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§àËç¹µ¹
  • มหาลัยรัฐบาล
  • µ¹à»ç¹·Õè¾Öè§áË觵¹
    • ʹã¨àÅÕ駻ÅÒ µÔ´µèÍ ÃÒªÒ»Åҷͧä´é¤ÃѺ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 01:45:25 pm »
ได้ลง Driver ของ CPU AMD หรือยังครับ  umm

ออฟไลน์ SPG-INTERNET

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 07:39:58 pm »
ร้านผมก็เป็นครับ

Win 1 -2 จะแลคมาก

ยังหาสาเหตุไม่เจอ

เพิ่งมาเป็นครับ  ลงสแกนไวรัสแฟตไดร์ไว้อย่างเดียว........

ออฟไลน์ manuel

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 12:57:32 pm »
เจอมากับตัวเองครับ ดีฟไว้ 1ไดร์ปัญหาก็คือลงวินโดว์เสร็จไปปรับเอาแบคอัปเอกสารมาไดร์ C เรียบร้อย ทาร์กเมเนเจอร์หาย
ครับเลยต้อง format ทั้ง 2ไดร์งานนี้หายสนิทเลยครับขอโทษที่จำชื่อไวรัสไม่ได้มันไปฝังอยุ่ใน ตัวexeอย่างเดียวครับเพราะที่เจอ
มีวิธีผมมีเครื่องเก้บตังที่ไม่เคยมีไวรัสเลยแมปไดร์เข้ามาจากเครื่องที่สงสัยเปิดแก้ไขได้ด้วยนะครับลองสแกนดู พระเจ้า omg
เกมส์ที่อยุ่ในไดร์ D ตรึมไวรัสแด๊กหมดเลยเศร้าต่อไปนี้เลยทำทั้ง 2ไดร์เลยครับ ในที่สุดเจ้าชายก็ได้นอนตาหลับซักที 555 ieie

ออฟไลน์ manuel

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2009, 01:00:24 pm »
เสริมอีกนิดครับถ้าเช็คไวรัสง่ายท่านใดที่มีเซิฟเวอร์อยุ่นะครับลองแบบว่าพอไม่มีลูกค้าไห้เปิดเครื่องที่ท่านสงสัยเข้า putty แล้ว
ลองดูครับ tail -f /var/log/squid/access.log นะครับถ้าไอพีเครื่องที่สงสัยส่งแพคเกจอะไรสักอย่างไปที่ไหนสักแห่งถี่ๆประจำๆนั่น
ล่ะสาบานได้ผมจะฆ่ามัน (ไวรัส)

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 11:41:03 am »
tail -f /var/log/squid/access.log    หรือจะใช่ดูว่า squid เราไปที่ไหนมั่ง เก็บแพทหรือไม่  ก็ได้เช่นกัน    ieie