บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีคะเครื่องลูกชอบ restart เองอ่ะคะ  (อ่าน 4585 ครั้ง)

saharaf4

• บุคคลทั่วไป
ทำไงดีคะเครื่องลูกชอบ restart เองอ่ะคะ
« เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:43:00 am »
ปัจจุบันใช้โปรแกรมHandycafe อยู่ค่ะ
พอมีลูกค้ามานั่งเล่นไปซักพักเครื่องชอบ restart ตัวเองทุกทีเลย
ไม่รู้จาแก้ปัญหายังไงค่ะ
รบกวนผู้ทีมีความรู้ตอบหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ LUCK2009KTC

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
Re: ทำไงดีคะเครื่องลูกชอบ restart เองอ่ะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 05:13:53 am »
รีทุกเครื่องหรือเปล่าครับถ้าเป็นเฉพาะเครื่องลองเช็คดูเกิดจากความร้อนในเครื่องครับ
Signature cleanned by Admin

sillyfooly

Re: ทำไงดีคะเครื่องลูกชอบ restart เองอ่ะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:23:13 am »
เช็คพาวเวอร์ซัพพลาย หรืออาจโดนไวรัส

joland

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 02:46:00 pm »
ถ้าเครื่องใช้มานานอาจจะเกิดจากตัวซีใน เมนบอร์ด หรือ พาวเวอร์ซัพพลาย บวม จะทำให้พอทำงานได้สักพักเครื่องจะ restart เอง หรืออยู่ดีๆก็ดับไป หรือ เครื่องไม่ดับแต่จอไม่อะไรขึ้น

ออฟไลน์ nexnex123

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 03:05:32 pm »
)_)

ออฟไลน์ hey!

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 03:12:26 pm »
ของเราก็เป็นพอดี แต่มันขึ้นจอสีฟ้า แล้วมีตัวหนังสือบอกว่า a proble has been detected and windows has shut down to.... ไม่รู้จะเริ่มแก้ไขยังไง ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 05:42:42 pm »
ของเราก็เป็นพอดี แต่มันขึ้นจอสีฟ้า แล้วมีตัวหนังสือบอกว่า a proble has been detected and windows has shut down to.... ไม่รู้จะเริ่มแก้ไขยังไง ขอคำแนะนำหน่อยคับ
จอฟ้า เวลามันขึ้น มันจะมีโค๊ดบอกครับ ลองเอาโค๊ด นั้นไป ค้นหาดูใน กูเกิ้ลครับ  (บางทีก็ตรงบางทีก็ไม่ตรง แต่ใช่เป็นแนวทางได้ครับ)

ออฟไลน์ TaKong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:36:53 am »
ร้านผมก็เคยเจอ  มีหลายสาเหตุ   แต่เจอบ่อยที่สุดก็มาจากแรมบ่อยที่สุด  ลองดูถ้ามันขึ้นจอฟ้า  มันจะฟ้องว่าเป็นอะไร....ถ้าไม่ใช่แรม  ก็เคยมีที่ฟอร์แมตฮาร์ดดิสท์แล้วลงโคลนใหม่   ก็หาย       ถ้าเพาเวอร์ซัพพลาย มักจะแถมมาด้วยกลิ่นไหม้ๆ....เหอะๆๆ..

ออฟไลน์ GooGajoG

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 02:51:14 am »
ความร้อนก็เป็นสาเหตุหนึ่ง

แต่ windows สำคัญกว่า  ลองใช้แบบไม่โมดูซิครับ

ออฟไลน์ maled

• ปี 1 เทอม 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 06:05:47 pm »
ลองยกเลิก auto restart ใน startup and Recovery ดูยังครับ