บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป กรณีไม่ใช่ คืนค่า  (อ่าน 5188 ครั้ง)

ออฟไลน์ yutts2

• นักเรียนประถม
คือผมต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป ไม่ให้ขยับไปไหน หรือ เวลารีสตาทเครื่องก็ให้หน้าเดปท็อปกลับมาสู่สภาพเดิม แต่ไม่ใช้โปรแกรมคืนค่านะครับ เพราะเวลาใช้ คืนค่า พวกเกมส์ที่เซฟในไดว์ C จะหายหมด เลยอยากต้องการล็อกเฉพาะ icon เดปท็อปพอ ผมจำได้ว่าเคยมีโปรแกรมหนึ่ง แต่จำชื่อไม่ได้ ใครพอรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: ต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป กรณีไม่ใช่ คืนค่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 04:15:16 pm »
เป็นโปรแกรมล๊อคไอค่อนครับ ลองหาดูจาก google ครับเพียบเลย

ต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป กรณีไม่ใช่ คืนค่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 06:44:11 pm »
คือว่าเราทำการจัดวางไอคอนไว้เองและมันก็สวยดีอยู่แล้วและอยากจะล็อคไอคอนไว้ไม่ให้มันเคลื่อนย้ายจากที่เดิมไปยังที่ใหม่ต้องทำไงบ้างครับ บางครั้งเด็กนักเรียนหรือเพื่อนๆก็ชอบไปคลิกขวาที่ Arrange Icons By และก็กดที่ Name หรือ Size ประมาณนี้ล่ะนะ แล้วทีนี้มันก็จัดเรียงไอคอนที่เราเคยจัดไว้ใหม่หมดเลย คือเป็นหลายครั้งแล้วครับ และต้องเสียเวลามานั่งจัดใหม่อยู่เรื่อยเลย เคยมีคนแนะนำให้ไปปรับที่ regedit ตรง Binary Value เป็น 10 00 00 00 นะค่ะ แต่มันก็ไร้ผล เป็นเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: ต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป กรณีไม่ใช่ คืŨ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 02:31:51 pm »
นั้นแหละครับ ใช่โปรแกรม ล๊อค ไอค่อน ครับ

ต้องการล็อค Icon หน้าเดปท็อป กรณีไม่ใช่ คืนค่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 04:09:48 pm »
ขอ ลิ้ง หรือ ชื่อ โปรแกรมที่ว่าได้ไม๊ครับ เพราะผมไม่ได้จริงๆ หาแล้วก็เจอแต่ ล็อกอย่างอื่นแทน