บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกันเบาๆนะคับ(ร้านใหนซื้อลิขสิทธิ์วินโดวส์กันบ้าง)  (อ่าน 6152 ครั้ง)

ออฟไลน์ leobeer

• นักเรียนประถม
เอาตามหัวข้อเลยละกันนะคับ ร้านเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ร้านไหนซื้อลิขสิทธิ์วินโดวส์กันบ้างครับ ที่ถามนี่ไม่ใช่ไรหรอกคือว่าผมก็ไม่ได้ซื้อเหมือนกาน เลยอยากรู้ว่าหลายๆร้านครับว่าซื้อกันบ้างหรือเปล่า
Signature cleanned by Admin

sillyfooly

• บุคคลทั่วไป
ซื้อครับ 1499/เครื่อง

ออฟไลน์ karakorn

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
ซื้อไปเหอะครับถูกแล้ว1499นะ
เดี๋ยวมีอีกรอบประมาณเดือนมีนาฯครับ

ออฟไลน์ tunjame

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • Hello !!!
ซื้อเหมือนกันครับ  :082:

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

midori

ยังมิได้ซื้อเรย (อย่าบอกใครน่ะ) chuchu

ออฟไลน์ kelmos

• นักเรียนมัธยม
ถึงเราซื้อของแท้มา  เวลาให้ทางร้านที่ซื้อเครื่องมา  ลงวินโดว์ให้  พี่ท่านก็เอาของก็อบลงให้ทุกที   :034:

ออฟไลน์ tunjame

• Hello !!!
แผ่นที่ลงของก๊อป แต่ใช้ lisence แท้นิคับ เปิด window update ได้

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

ออฟไลน์ JuT_Pai

ซื้อค่ะ ..หมดไปหลายตังค์เลย
 :042: :042:

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
จะต้องซื้อ      จำนวนแผ่น    เท่ากับ   จำนวนเครื่อง  หรือครับ     giveup giveup giveup

ออฟไลน์ nut_ta

เขาซื้อกันที่ไหนครับ

ออฟไลน์ niphonsa

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เพิ่งสั่งไปหมาดๆครับ ตามโครงการ get it right เครี่องละ 2150 +แผ่นอีก 2 แผ่นละ 1500 บ. คือ ผมเอาแผ่น xp กับ w7 น่ะครับ จำนวน 11 เครื่องหมดไปน่าจะสองหมื่อนห้าเกือบสองหมื่นหกลองบวกดูครับพอดีผมโอนอย่างเดียวเลยไม่ได้รวมยอด เงินที่เก็นในคลังหมดเลยครับ แต่ก็ได้ความสบายใจมาแทนครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
ยังมิได้ซื้อเรย (อย่าบอกใครน่ะ) chuchu
เหมือนกัน แฮะๆ

ออฟไลน์ pbabie

• มือใหม่
  • *
เหมือนกัน แฮะๆ
เพิ่งสั่งไปหมาดๆครับ ตามโครงการ get it right เครี่องละ 2150 +แผ่นอีก 2 แผ่นละ 1500 บ. คือ ผมเอาแผ่น xp กับ w7 น่ะครับ จำนวน 11 เครื่องหมดไปน่าจะสองหมื่อนห้าเกือบสองหมื่นหกลองบวกดูครับพอดีผมโอนอย่างเดียวเลยไม่ได้รวมยอด เงินที่เก็นในคลังหมดเลยครับ แต่ก็ได้ความสบายใจมาแทนครับ
เห็นด้วยคับ ผมก็จัดเหมือนกัน

ออฟไลน์ nuasocool

อิอิ ร้านผมก็ 2150 ครับ 16 เครื่อง 1 key window xp  pro

แต่ว่า ร้านไหนใช้ win7 อยากขอ key หน่อยครับ อิอิ

ออฟไลน์ Focus

• ปี 1 เทอม 2
ผมละสับสนอยู่เหมือนกัน ช่วงปลายเดือนตุลาคม - พฤศจิกายน มีข่าวว่าพวกลิขสิทธิ์มาไล่จับ ผมก็ไปหาซื้อวินโดว์xp2 Pro มา 5 แผ่น เป็นแบบแพ็กไม่ใช่กล่อง
พอเอามาลองลง 2 แผ่น ปรากฏว่าเช็คกับเว็ปไมโครซ๊อฟแล้ว ไม่ผ่าน เขาขายให้แผ่นละตั้ง 6000 บาท/แผ่น เชียว ยังดีที่คุยกันแล้วร้านเขาคืนเงินให้อยู่ ผมลอง
ไปถามที่ร้าน เทคโนคอม เขาเอาป้ายปิดประกาศมาให้ดู xp แท้ต้องเป็นแบบกล่อง แต่ถ้าเป็นแพ็กอย่างที่ผมซี้อมาอันนี้มัน ปลอม
 ตอนนี้มีร้าน 2 ร้านคอมสองร้านเขามาเสนอ เขานั่งยันนอนยันว่าของแท้ รับประกันด้วย แต่เป็นแบบแพ็ก ด้วย
- ร้านคอมที่ 1 เสนอ 5750 บาท/แผ่น ถ้าเอา 5 แผ่น เหลือ 5650 / แผ่น
- อีกคนเสนอมา 3900 / แผ่น
ทั้งสองรายเป็นคนที่ผมรู้จักดี ถ้าปลอมเขาคืนเงินให้ผม(มั้ง) ใครจะพอแนะนำผมได้ใหมว่าผมจะหาซื้อ xp แบบ pro ได้ที่ใหนดีให้ URL หรือเบอร์โทรมาด้วย
จะขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ otcom2525

ซื้อไปแล้วครับ ผ่าร get it rigrh เหมือนกัน ตอนนี้ต้องหาตังมากลบด่วนเลย

ออฟไลน์ masterthai

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
เออ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจไอ้ 16 เครื่อง 1 คีย์

ไม่ใช่ ซื้อ16 เครื่อง cd key แท้ ก็จะมี 16 key เหรอครับ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
 :042: :042: :042:                  erm

• Sanamya
เออ ผมอ่านแล้วไม่เข้าใจไอ้ 16 เครื่อง 1 คีย์

ไม่ใช่ ซื้อ16 เครื่อง cd key แท้ ก็จะมี 16 key เหรอครับ
โครงการ วินโด้ราคาประหยัดไงครับ  get it rigrh   ไม่ว่าคุณจะซื้อกี่เครื่อง ก็ได้แค่ คีย์เดียวครับ

vanlop

ผมก็ยังไม่ได้ซื้อเหมือนกัน.....เก็บเงินยังไม่ครบเลย 20 เครี่องเท่าไหร่เนี่ย..

ออฟไลน์ chat18

เอ้ ลายเซ็นวินโดว์ที่ติดมากับเครื่องมือสองนี้ จะใช้ได้มั้ยครับ
ผมถามร้านที่ขายเครื่องมือสอง เขาบอกว่าใช้ได้
ผมไม่แน่ใจอยากให้ใครมาตอบให้หน่อยครับ
ผู้มีประสบการณ์ครับ

m2m

ซื้อมาแต่ไม่ครบครับ มี 15 แต่ซื้อมา 10 ตอนลงก็แกะตัวจริงกล่องเดียวด้วยแล้ว ghost เอา  :006:

ออฟไลน์ lovelyoho

ครบเลยคร้า.......ขอบอก

• Sanamya
เอ้ ลายเซ็นวินโดว์ที่ติดมากับเครื่องมือสองนี้ จะใช้ได้มั้ยครับ
ผมถามร้านที่ขายเครื่องมือสอง เขาบอกว่าใช้ได้
ผมไม่แน่ใจอยากให้ใครมาตอบให้หน่อยครับ
ผู้มีประสบการณ์ครับ
ให้ดี ขอ ใบเสร็จที่ซื้อมาด้วย ก็ดีนะครับ เพราะเวลาเค้ามาตรวจเค้าจะขอดูใบเสร็จรับเงินด้วยว่าซื้อมาจากที่ไหน

abrom

ซื้อมาแล้วครับจาก get it rigrh   โครงการ2 ว่าแต่จะลง win 7 ได้ไหมครับ เห็นกำลังดังเลย

ออฟไลน์ aoddy2

ซื้อครับ มีหนี้เป็นก้อนเลยT_T

bronze

ถ้าซื้อ license มาแล้ว เวลาให้ช่างลงเครื่องให้แล้วเป็น licenseปลอม เราสามารถเปลี่ยน license เป็นของเราได้นะคับ มีโปรแกรมที่ทำได้อยู่ เสียเวลาเพิ่มขึ้นอีกนิด เพื่อลดปัญหาที่จะตามมา ^^

bronze

ซื้อมาแล้วครับจาก get it rigrh   โครงการ2 ว่าแต่จะลง win 7 ได้ไหมครับ เห็นกำลังดังเลย

win7 อาจจะยังมีปัญหาสำหรับบางเกม หรือบางโปรแกรมนะคับ ผมลงมาแล้วต้องกลับไปใช้ xp เหมือนเดิม เพราะเกมที่ผมเล่นอยู่ เล่นไม่ได้ -*- 
ถึงจะมีการทำเป็น vitual xp ใน win7ใช้งานได้ แต่ก็หนักเครื่องพอสมควรเลยคับ ต้องใช้ hardwareสูงระดับนึงเลย ถึงใช้งานได้อย่างไม่มีปัญหา แล้วการจะต้องทำอะไรแบบนี้ ไม่เหมาะกับร้านnet หรอกคับ ถ้าใช้เองก็อีกเรื่อง

รอผู้รู้มาชี้แจงอีกทีนะคับ

ออฟไลน์ angky

• VIP Group
ซื้อไปเถอะครับสาบายใจกว่ากันเยอะเลย อีกอย่างนะครับสำหรับร้านใน กทม.ใบอนุญาตฉายออกแล้วนะครับเพิ่งไปทำมาเมื่อวาน5ปี1000บาทไม่เกิน20เครื่องแต่เกิน20ขึ้นไปไม่ได้ถามราคามาเลยไม่ทราบ เสียอย่างเดียวนะครับเจ้าของต้องไปทำเองครับ โดนพิมพ์ลายนิ้วมือด้วยครับ(เหมือนผู้ต้องหายังไงอย่างงงั้นเลย) ก่อนไปทำต้องรอเจ้าหน้าที่มาประเมินทราบร้านก่อนนะครับ(ตรวจสภาพร้าน) รีบๆๆไปทำกันนะครับ.....

ออฟไลน์ powerNET

เขาไม่ฮิตจับแล้วนิมาเป็นช่วงๆหลายปีแล้ว

ออฟไลน์ oNoX

• ปี 1 เทอม 2
เปิดมา 2 ร้านไม่เคยซื้อเลยคับ เสียวๆเหมือนกัน ถ้าโดนจับมีใครมีทางเลี่ยงบ้างไหมคับ แนะนำที

ratarin01

ผมก้อยังไม่ได้ซื้อ
กำลังดูราคาอยู่ แต่ละร้านไม่เท่ากาน
มี 1700 , 1950, 2150, 2500
แต่สวนใหญ่ อยู่ที่ ราคา 2150
พรุ่งนี้จะไปพันธุ์พิทย์  มีอยู่ 2 ร้าน
หมดเขต 16 ธ.ค.52 (โครงการ 4)
ไล่จับอีกรอบ (แล้วเปิดโครงการ 5)
ข่าวว่า โครงการเปิดที่ เพิ่มครั้งล่ะ 500
 urr urr urr urr urr urr
มีใครซื้อแล้วบ้าง แบบร้านที่ขายถูก ๆ แนะนำด้วยคับ