เปิดรับสมัครสมาชิก webboard ตามปกติแล้วครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์ counter strike 1.6  (อ่าน 5397 ครั้ง)

Gumdum99

• บุคคลทั่วไป
เกมส์ counter strike 1.6
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 07:57:47 am »
ผมอยากทราบว่าเกมส์ counter strike 1.6 เป็นเกมส์ที่มีลิขสิทธิ์หรือไม่และเป็นของบริษัทอะไรเหรอครับ
ผมเพิ่งเปิดร้านน่ะครับส่วนใหญ่มีเกมส์ออนไลน์และมีเกมส์ counter strike 1.6 เกมส์เดียวที่เป็นเกมส์ of line อยู่
จึงเป็นกังวล เกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์จะมาจับน่ะครับ
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ (มือใหม่น่ะครับ) :039: :039: :039:

ออฟไลน์ zamurai2525

• ปี 1 เทอม 2
Re: เกมส์ counter strike 1.6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 08:11:11 am »
asiasoft ครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ tunjame

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
  • Hello !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 08:14:02 am »
counter strike 1.6 เป็นเกม offline ที่ฮิตจับมาก(เมื่อก่อนตอนดังๆนะ) แต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ข่าวว่า มีจับ เกมcounter strike 1.6  เลยนะ แต่ยังไง ถ้าบริษัทคิดจะจับเขาก็ทำได้ทุกเมื่อ ลองคิดดีๆนะคับ จะเอาเงินค่าเกมชั่วโมง 10บาท 15บาท มาแลกกับโดนจับลิขสิทธิ์ เสียเป็นแสน มันคุ้มกันรึเปล่า  aha

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

Gumdum99

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 09:24:19 am »
ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ  :017: :017:
ขอถามใหม่น่ะครับ (มันยัง งงๆ น่ะครับ)
แล้วถ้าเกิดเจ้าหน้าที่ลิขสิทธิ์ของบริษัท asiasoft มาจับแต่เราบอกว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์ที่เราได้มาโดยเราซื้อเครื่องคอมพิวเตอร์
ยกชุดและทางร้านลงโปรแกรมและเกมส์มาให้เลยเราจะมีความผิดไหมครับ ถ้าผิดผมคงต้องลงแต่ ออนไลน์อย่างเดียวใช่ไหมครับ
 :004: :004: :004: :004:

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:09:51 am »
    ผมขอถามด้วยอีกคนนะครับ  พอดีเพื่อนจะเปิดร้านเกมส์  จึงโทรไปที่ as ว่าจะลงเกมส์ทั้ง  ออน และ ออฟไลน์ของเขา
โดยที่ไม่เสียค่าสมาชิกหรือลิขสิทธิ์  หรือได้รับอนุญาติจากเขาก่อน  จะมีความผิดหรือป่าว   ทาง as บอกว่ามีความผิด
    และจากที่ได้อ่านในเว็บนี้  เห็นท่านพี่ๆๆบอกว่าลง  ออนไลน์ได้  (แต่ออฟไลน์คงลงไม่ได้ถ้าไม่ซื้อลิขสิทธิ์)  จึงสับสนว่า
สรุปว่าลงออนไลน์จะต้องซื้อลิขสิทธิ์หรือป่าว  แล้วถ้า  as  เขามาตรวจจะเอาอะไรมาโต้แย้ง หรือยืนยันได้ว่า เรา
สามารถลงออนไลน์ได้โดยไม่ต้องซื้อลิขสิทธิ์ครับ  จึงเรียนมาถามผู้รู้ทุกท่านช่วยชี้แนะนำ  ฟันธงอีกซักครั้งเพื่อให้
หายสับสนและสบายใจ  จะขอบพระคุณอย่างมากครับ pray pray pray

• รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:34:20 am »
ลืมบอก  เกมส์ออนไลน์ เขา  (as)  บอกว่า 15,00 บาท ต่อเครื่อง  ต่อปี  (ได้ 20 เครื่อง)
เกมส์ออฟไลน์  1,000  บาท ต่อเครื่อง  ตลอดชีวิต  ครับ  จึงแจ้งมาให้ทราบ  (ไม่ทราบว่าถูกหลอกให้ซื้อป่าว)

wah wah wah

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 12:42:13 pm »
แก้ไขครับ     เกมส์ออนไลน์ เขา  (as)  บอกว่า 15,00 บาท   ได้ 20 เครื่อง  ต่อปีครับ
ขออภัยมา ณ  ที่นี้ด้วยครับ   

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 03:50:07 pm »
แก้ไขอีกรอบนะครับ  15,000 บาท ได้ 20 เครื่อง ต่อปีครับ เฉพาะออนไลน์นะ chuchu chuchu

• Hello !!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 05:38:01 pm »
ออนไลน์ซื้อ 10 เครื่องก็พอนะ ถ้าทั้งร้านเส้นเกมใช้ เน็ตเส้นเดียวกันก็ได้ IPBONUS ทุกเครื่องผมซื้อออนไลน์มาปีแรก10เครื่อง 12000บาท(เสียต่อปี) ปีต่อมาเหลือ 10เครื่อง 6000บาท(ต่อปี) คับ แต่ออฟไลน์ถ้าไม่ซื้อพร้อมออนไลน์น่าจะเครื่องละ1200บาทแต่ถ้าซื้อพร้อมออนไลน์เหลือ 1000บาท(เสียครั้งเดียว) เกมออฟไลน์ที่เสียเครื่องละ 1000 ที่ลงในร้านได้คือ เกม Warcraft III , Frozen Throne, DotA(มันก็เกมเดียวกันน่ะแหละ) และเกม Diablo II (เกมนี้ไม่มีคนเล่นแล้ว) แค่นี้นะคับ ส่วนพวกเกมส์ counter strike 1.6 กับ Half - life สองเกมนี้เสียเป็นรายเดือนคับเสียเครื่องละ120บาทต่อเดือนต่อ 1เครื่อง(ถ้าจำไม่ผิดนะคับ) และถ้าซื้อเหมา 3เดือน เหลือ 250บาทต่อเดือนต่อ1เครื่อง ( ลดมาให้เยอะม๊ะ)  ซื้อลิขสิทธิ์ counter strike แค่ 10 เครื่อง เดือนเดียวก็ 1200บาทแล้ว บริษัทไม่ยอมขายขาดเหมือน เกมออฟไลน์เกมอื่น แต่พวกที่ร้านเก่าๆลง counter strike เขาซื้อลิขสิทธิ์ตั้งแต่ตอน asiasoft  ยังเป็นบริษัท BM-Media ซึ่งขายขาด ไม่เหมือนปัจจุบันที่ไม่ขายให้เพียงเช่าเท่านั้น

สนใจสมัครฟรี ระบบ ชำระค่าน้ำ ไฟ มือถือ แรงสุดๆ คลิ๊กhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31054
สนใจสมัครฟรี ระบบ เติมเกมออนไลน์ มือถือ สุดฮิต คลิ๊ก http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=31044

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 06:45:06 am »
ขอบคุณแทนเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับที่มาไขข้อข้องใจ  สรุปว่า  ออนไลน์   ก็ต้องซื้อด้วยเหรอเนี่ย 
ก็เห็นในเว็บนี้  เขาคุยกันว่าไม่ต้องซื้อง่ะ    สงสัยต้องเก็บตังค์ไปซื้อซะแล้ว   gbye gbye gbye

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 07:25:50 am »
ลืมถามว่า  ถ้าไม่เสียค่าสมาชิกหรือ (ลิขสิทธิ์) เนี่ย  เราโหลดเกมส์  ออนไลน์    ลงเครื่องเลยจะมีความผิดมั๊ยครับ   chuchu chuchu

• Hello !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:13:18 am »
เกมออนไลน์ลงได้ฟรีเลยคับไม่มีลิขสิทธิ์ ที่เสียเงินคือ IPBONUS จะได้สิทธิพิเศษต่างๆพวก เพิ่มค่าประสบการณ์ เพิ่มเงิน อะไรพวกนี้น่ะคับ จะได้สร้างความแตกต่างระหว่างการนั่งเล่นที่บ้านกับเล่นที่ร้านคับ ถ้าร้านไม่มี IPBONUS มันก็ไม่ต่างจากลูกค้าเล่นเกมออนไลน์ที่บ้าน  สรุป เกมออนไลน์ลงๆไปเลยคับไม่เป็นไร

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 01:18:59 pm »
ขอบคุณ  คุณต้นมากนะคร๊าบๆๆๆๆ   ที่ช่วยแนะนำ  แต่ที่เพื่อนโทรไปถาม as   เขาบอกว่าลงไม่ได้ล่ะครับ  หรือว่าเขา
จะหลอกให้เราซื้อ เพื่อให้เป็นสมาชิกของเขา   แล้วเคยมีที่ไหนบ้าง ที่ทาง as  ไปตรวจแล้ว จับร้านที่ลงเกมส์  ออนไลน์
 โดยไม่เสียค่าสมาชิก บ้างไหมครับ   สำหรับ  ipbonus  ผมว่าไม่ค่อยมีลูกค้า  สนใจเท่าไหร่นะครับ  แล้ว ของ as เอง
ก็มีลูกค้าเล่นอยู่  แค่ 2-3  เกมส์เองครับ  มันไม่คุ้มกับที่จะให้เราเหมาจ่ายแบบนี้ nvm nvm nvm