บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: คอม ที่ใช้อยู่ ค้าง สาเหตุ มาจากไรครับ  (อ่าน 1960 ครั้ง)

ออฟไลน์ play21947

• ปี 1 เทอม 2
คอม ที่ใช้อยู่ ค้าง สาเหตุ มาจากไรครับ  บ้างวันก็ ค้าง บ้างวันก็ไม่ค้าง  ลูกค้าเล่น  hi5 ก็ค้าง เล่น  เกมส์ ก็ค้าง  กดตัวไหนไม่ได้เลย ctrl+alt+Del ก็ไม่ได้ กดได้แต่ reset อย่างเด่วครับ เคยเจอแบบผมไหมครับ :028:
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ nisai2519

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
    • Sanamya
Re: คอม ที่ใช้อยู่ ค้าง สาเหตุ มาจากไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:16:48 pm »
อาการนี่มันเป็นได้จากหลายสาเหตุครับ  เช่น พาวเวอร์จ่ายไฟไม่พอ    ,  เป็นมาจากวินโด้เอง  , เป็นมาจากแรม  ,  เป็นมาจากการ์ดจอ  มันต้องดูองค์ประกอบอย่างอื่นด้วยครับว่าน่าจะมาจากอะไร

ออฟไลน์ chimchinda

• นักเรียนประถม
Re: คอม ที่ใช้อยู่ ค้าง สาเหตุ มาจากไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:36:14 pm »
เบื้องต้น ลอง ทำความสะอาด การ์ดจอดูก่อนน่ะคับ........