บทความอัพเดทในเว็บ ขออนุญาตอัพเดทช่องทาง https://fb.com/siamcafefan

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังหมานำจับลิขสิทธิ์ ea ผมโดนมาแล้ว  (อ่าน 4634 ครั้ง)

ออฟไลน์ nestaa

• นักเรียนประถม
วันนี้ที่ร้านผม แถว นครศรีฯ ตรวจพวก EA เข้าตรวจลิขสิทธิ์  ผมโดน เกมyuri  ra2 ที่ร้านผมซื้อลิขสิทธิ์แบบเป็นกล่องให้มันดู มันไม่ยอมบอกใช้ไม่ได้ มันบอกต้องมีหลักฐานใบลิขสิทธิ์ที่ระบุเป็นใบซื้อขายกับมัน ผมก้อไม่ยอมรับผิดขอไปคุยกันในชั้นศาล ร้านใกล้เคียงกับก้อโดนหมดทุกร้าน แต่บางร้านยอมจ่ายให้มัน20000 บ้าง 30000บ้าง  แต่ผมไม่ยอมจ่ายให้มัน ขอคุยในชั้นศาล เพื่อนใครเคยโดนแบบผมถ้าให้จบในศาลดีไหมครับ               
                                                                                                                            ขอบคุณครับ
Signature cleanned by Admin

ออฟไลน์ GooGajoG

• นักเรียนมัธยม
Re: ระวังหมานำจับลิขสิทธิ์ ea ผมโดนมาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 12:14:14 am »
มีหมายศาลป่าวครับ 

ออฟไลน์ ssdd0007

• ปี 1 เทอม 2
Re: ระวังหมานำจับลิขสิทธิ์ ea ผมโดนมาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 07:39:20 am »
อยู่แถวไหนครับนครศรีฯ  เผื่อมาทางนี้จะได้เตรียมตัวทัน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 10:56:18 am »
มีหมายศาล ผมอยู่ทุ่งสง

ออฟไลน์ o2mini111

• ศิษย์ก้นกุฏิ ...ปี.2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 12:52:01 pm »
งงครับ ไหนบอกว่า EA ให้สิงค์โปไปแล้วม่ไช่เหรอ ทำไม ออกจำได้อีกละครับ   

ออฟไลน์ karakorn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:03:58 pm »
วันนี้ที่ร้านผม แถว นครศรีฯ ตรวจพวก EA เข้าตรวจลิขสิทธิ์  ผมโดน เกมyuri  ra2 ที่ร้านผมซื้อลิขสิทธิ์แบบเป็นกล่องให้มันดู มันไม่ยอมบอกใช้ไม่ได้ มันบอกต้องมีหลักฐานใบลิขสิทธิ์ที่ระบุเป็นใบซื้อขายกับมัน ผมก้อไม่ยอมรับผิดขอไปคุยกันในชั้นศาล ร้านใกล้เคียงกับก้อโดนหมดทุกร้าน แต่บางร้านยอมจ่ายให้มัน20000 บ้าง 30000บ้าง  แต่ผมไม่ยอมจ่ายให้มัน ขอคุยในชั้นศาล เพื่อนใครเคยโดนแบบผมถ้าให้จบในศาลดีไหมครับ              
                                                                                                                            ขอบคุณครับ

ดีครับไปคุยในศาลเลยครับ

ศาลคงเห็นเจตนาแล้วว่าเราไม่ได้ต้องการจะละเมิดลิขสิทธิ์เขาหรอก...แต่เชื่อเหอะพวกหมาไม่อยากขึ้นศาลหรอกครับ

อย่าไปยอมมันครับ

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 06:54:14 pm »
EA ไทย มันปิดไปแล้วไม่ใช่เหรอ  ยังมีมาจับอีกเหรอ       what

ออฟไลน์ GooGajoG

• นักเรียนมัธยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:05:41 am »
EA ไทย มันปิดไปแล้วไม่ใช่เหรอ  ยังมีมาจับอีกเหรอ       what

อาจจะเป็น EA  กำมะลอ ก็ได้ครับ

mai8888

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 03:27:32 am »
EA ในเมืองไทยปิกสำนักงานไปแล้ว
แล้วออกตามจับแบบนี้ได้ด้วยหรอคะ
ยังมีคนในเมืองไทยทำงานให้อยุ่หรอคะ

wow

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:37:47 am »
EA ในเมืองไทยปิกสำนักงานไปแล้ว
แล้วออกตามจับแบบนี้ได้ด้วยหรอคะ
ยังมีคนในเมืองไทยทำงานให้อยุ่หรอคะ

wow
นั้นซิครับ มันปิดไปแล้ว อย่างนี้แจ้งกลับได้ซิครับ  ให้มันมาร้านผมเดียว ให้เพื่อนมารอจับซะเลยยยย :082:

oil0145

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:40:42 am »
อยากรู้ด้วยค่ะ  มือใหม่ค่ะ เพิ่งเปิดร้าน :028:ม่ะรู้คิดผิดป่าวอ่ะ :041-1:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 11:17:14 am »
เห็นมันมีบัตรเป็นเจ้าหน้าที่บ.อิเลคทริคอาร์คนะ แต่ได้ข่าวว่ามันปิดชั่วคราว จะเปิดอีกทีเมษานี้ครับ แต่ยังผมมานึกย้อนหลังอีกทีไม่น่าให้ยึดเครื่องไป  สภ ตั้ง 4เครื่อง รวมจอเม้าท์คีบอร์ด น่าเจ็บใจ  :007:

ออฟไลน์ SayHi.Net กาญจนบุรี

• ร้อยทัพหมื่นอาชา มิอาจต้านเชิงยุทธ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 12:07:21 pm »
จากที่เข้าใจนะ EA เขาย้ายสำนักงานไปรวมที่ สิงคโปร ประมาณนั้น ต่อให้อยู่ที่ประเทศลาวเขาก็มีสิทธิ์ จับคุณได้เหมือนกัน ถ้าคุณไม่ซื้อเกมส์เขามาลง  เราก็แปลกใจ เกมส์กล่อง ราคา ไม่ถึง 500 บาททำไม ไม่ซื้อกัน รายได้ส่วนใหญ่ร้านเกมส์ก็น่าจะพอมีเงินเก็บ แต่เอาไปใช้อย่างอื่นหมด  :(

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 02:04:31 pm »
จากที่เข้าใจนะ EA เขาย้ายสำนักงานไปรวมที่ สิงคโปร ประมาณนั้น ต่อให้อยู่ที่ประเทศลาวเขาก็มีสิทธิ์ จับคุณได้เหมือนกัน ถ้าคุณไม่ซื้อเกมส์เขามาลง  เราก็แปลกใจ เกมส์กล่อง ราคา ไม่ถึง 500 บาททำไม ไม่ซื้อกัน รายได้ส่วนใหญ่ร้านเกมส์ก็น่าจะพอมีเงินเก็บ แต่เอาไปใช้อย่างอื่นหมด  :(
กำ ตกลง EA มันปิดตัว หรือมันรามตัวกังสิงค์กาโป ครับ ผู้รู้ชี้แจงที่ครับ เพราะว่าของผม มีหมดทุกเกมส์เลยของมันเนีย ยกแต่ ซิมอย่างเดียวเอง   chuchu ตาย..........สฐานเดียวอีแบบนี้  :025:

ออฟไลน์ JuT_Pai

• Vip Gold ศิษย์ก้นกุฏิ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 04:48:42 am »
ซื้อเกมส์กล่องแท้... แล้วมีการขออนุญาตลิขสิทธิ์หรือเปล่าค๊ะ... แต่ที่แน่ๆ สู้เถอะค่ะ ..
ศาลท่านดูที่เจตนามากกว่า .. เราซื้อของเขาน่ะ ..ไม่ได้คิดจะละเมิดจริงๆ...
ไม่แน่ใจว่า...
ที่มาจับเนี่ย ชัวร์หรือเปล่าน๊ะ.. ต่อให้ของจริง.. ก็สู้เถอะ.. เก็บเงิน 30,000   ค่ะ..

ออฟไลน์ nasa

• ผ่านการทดสอบเลื่อนชั้น
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 06:26:42 am »
อิเอ ย้ายไปสิงค์โป แล้วหากต้องการซื้อเกมของค่ายนี้จะทำได้ยังไง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคะ :044:

ออฟไลน์ nakri

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:49:55 am »
ณ เวลานี้ไม่ต้องซื้อครับ ซื้อมาเพื่อให้บริการแต่ไม่มีหนังสืออนุญาติให้ใช้สิทธิ์ มันมาตรวจมันก็ว่าเราผิดอยู่ดีแหละครับ

ออฟไลน์ punnet

• มหาลัยรัฐบาล
  • รักกันไว้เถิด อย่าปาระเบิดใส่กัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:56:03 am »
ผมก็จะซื้ออยู่เหมือนกานนะ แต่ต้องไปขออนุญาต มานอีกทีอ่ะ  ไม่เอาดีก่า  มีเล่นแค่ไหน ก็เล่นแค่นั้นแหละพอ เด๋วไม่คุ้มเสีย

bbye bbye bbye bbye bbye bbye bbye bbye bbye bbye bbye

ออฟไลน์ nisai2519

• Sanamya
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 03:31:02 pm »
จะถามเรื่องลิขสิทธิ์ ของ EA โทรไปเบอร์นี่ได้เลยครับ   02-2368831  เค้าดูแลเรื่อง กฎหมายของ EA อยู่ครับ  สงสัยตรงไหนโทรถามได้เลยครับ 

ออฟไลน์ kimoteam

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 04:22:31 pm »
ผมว่าให้การชั้นศาลเลยดีกว่าครับ
เพราะอย่างน้อยเราก็ได้ซื้อแบบกล่องอยุ่ครับ
เพราะเมื่อสี่เดือนที่แล้วมันมาจับที่โคราช
แถมมาแอบถ่ายรูปร้านเราอีก พวกนี้มัน
จะถ่ายรูปร้านเราอยู่ภายนอกก่อน มันเตรียมสำนวนไว้เป็นอย่างดี
สักพักก็จะเข้ามานั้งเล่นในร้านเรา
ถ้าเกิดร้านเรามีมันก็จะแสดงตัวออกมาทันที

ออฟไลน์ popta104

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:42:56 am »
  พวกตัวแสบ  punch punch punch